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MAKAO MAKUU 

Ghorofa ya 4, Jengo la PSSSF, Barabara ya Makole 

S.L.P. 2857, Dodoma, Tanzania 

Simu: +255-26 2329002-3; Nukushi: +255-26 2329005 

Barua pepe: info@ewura.go.tz                     Tovuti: http.//www.ewura.go.tz 

 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO 

YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA IGUNGA (IGUNGA WSSA) KWA MWAKA 2020/21 – 

2022/23 

 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-19-002 

 

Mnamo tarehe 6 February 2020 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea maombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya 

Igunga (Igunga WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake za maji safi na 

usafi wa mazingira kwa mwaka 2020/21 hadi 2022/23. Majedwali namba 1 hadi 3 hapa 

chini yanaonesha bei na tozo za sasa na bei zinazopendekezwa.  

 

Jedwali Na 1: Bei ya Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

Kundi la 

Wateja  

Bei ya 

Sasa  
Bei Zinayopendekezwa  

2019/20 
Mabadil

iko 
2020/21 

Mabad

iliko 
2021/22 

Mabadil

iko 
2022/23 

Majumbani   1,060 70% 1,805.14 5% 1,895.39 5% 1,990.39 

Taasisi 1,390 69% 2,344.50 13% 2,641.72 -2% 2,584.80 

Biashara 1,750 53% 2,686.00 5% 2,821.06 5% 2,962.11 

Viwanda 1,750 53% 2,686.00 5% 2,821.06 5% 2,962.11 

Magati 1,500 7% 1,600.00 5% 1,680.00 5% 1,764.00 

Wateja wa 

Jumla 
3,460 7% 3,700.00 0% 3,700.00 8% 4,000.00 

 

Jedwali Na 2: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya ya 

Maji (Shilingi/ Maunganisho) 

Kundi la Wateja  
Ada ya Sasa Ada Zinazopendekezwa   

2019/20 2020/21  2021/22 2022/23 

Majumbani 

Asilimia 20 ya Gharama 

za Maunganisho Mapya 
Asilimia 20 ya Maunganisho Mapya  

Taasisi 

Biashara 

Viwanda  

Magati 
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Jedwali Na   3: Ada ya Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma 

ya Maji (Shilingi/Marejesho) 

Kundi la 

Wateja  

Ada ya 

Sasa 
Ada Zinazopendekezwa  

2019/20 
Mabad

iliko 
2020/21 

Mabad

iliko 
2021/22 

Mabad

iliko 

2022/2

3 

Majumba

ni 
10,000 0% 10,000 50% 15,000 0% 15,000 

Taasisi 10,000 0% 10,000 100% 20,000 0% 20,000 

Biashara 10,000             0% 10,000 100% 20,000 0% 20,000 

Viwanda  10,000 0% 10,000 150% 25,000 0% 25,000 

 

Kwa mujibu wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Igunga sababu kuu ya 

kuomba marekebisho ya bei za huduma zake ni kuiwezesha Mamlaka kukidhi 

ongezeko la gharama za uendeshaji na matengenezo kutokana na mradi wa Ziwa 

Victoria. Bei na tozo zinazopendekezw na Igunga WSSA zitaiwezesha Mamlaka 

kulipa gharama za uendeshaji, kuongeza mtandao wa huduma na kufanya uwekezaji 

katika miundimbinu ya maji na hivyo kuboresha huduma kwa wateja wake. 

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano 

wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 26 Machi 2020 katika Ukumbi wa Sakao 

uliopo Igunga Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi. Lengo la mkutano huo ni kupata 

maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la 

watumia huduma zinazodhibitiwa na EWURA, wateja wa Mamlaka ya Maji Igunga, na 

wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani 

iliyooneshwa hapo juu ifikapo tarehe 23 Machi 2020. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana katika ofisi za EWURA KANDA YA KATI, GHOROFA YA TANO, 

JENGO LA PSSSF; BARABARA YA MAKOLE, DODOMA au OFISI ZA MAMLAKA 

YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IGUNGA. 
 

 

Imetolewa na:  

Kaimu  Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) 

          2 Machi 2020 

 


