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MAKAO MAKUU 

Ghorofa ya 4, Jengo la PSSSF, Barabara ya Makole 

S.L.P. 2857, Dodoma, Tanzania 

Simu: +255-26 2329002-3; Nukushi: +255-26 2329005 

Barua pepe: info@ewura.go.tz                     Tovuti: http.//www.ewura.go.tz 

 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO 

YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA NZEGA (NZEGA WSSA) KWA MWAKA 2020/21 – 

2022/23 

 

Mnamo tarehe 20 February 2020 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea maombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya 

Nzega (Nzega WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake za maji safi na usafi 

wa mazingira kwa mwaka 2020/21 hadi 2022/23. Majedwali namba 1 hadi 3 hapa chini 

yanaonesha bei na tozo za sasa na bei zinazopendekezwa.  

 

Jedwali Na 1: Bei ya Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

Bei 

ya 

Sasa 

 Bei Zinazopendekezwa 

2019/

20 

 

Maba

diliko 

Jan20-

Jun20 

Mab

adili

ko 

2020/2

1 

Mab

adili

ko 

2021/2

2 

Mab

adili

ko 

2022/2

3 

Majumba

ni   
1240 19% 1474 26% 1851 25% 2311 20% 2768 

Taasisi 1375 19% 1635 26% 2053 25% 2563 20% 3070 

Biashara 1485 19% 1765 26% 2217 25% 2768 20% 3315 

Viwanda 1485 19% 1765 26% 2217 25% 2768 20% 3315 

Magati 1000 19% 1189 26% 1493 25% 1864 20% 2233 

 

Jedwali Na 2: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya ya 

Maji (Shilingi/ Maunganisho) 

Kundi la Wateja  
Ada ya Sasa Ada Inayopendekezwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani   

Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa 

vya Maunganisho 

Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa 

vya Maunganisho 

Taasisi 

  Biashara 

Viwanda 

 

 

 

Jedwali Na   3: Ada ya Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma 

ya Maji (Shilingi/Marejesho) 
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Kundi la 

Wateja  

Ada ya 

Sasa 
Ada Zinazopendekezwa  

2019/20 
Mabadi

liko 
2020/21 

  

Mabad

iliko 

2021/22 
Mabad

iliko 
2022/23 

Majumban

i   
15,000 33% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Taasisi 16,000 31% 21,000 0% 21,000 0% 21,000 

  Biashara 16,000 31% 21,000 0% 21,000 0% 21,000 

Viwanda 16000 31% 21,000 0% 21,000 0% 21,000 

 

Kwa mujibu wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Nzega mabadiliko ya bei 

yataiwezesha Mamlaka kulipa gharama za uendeshaji na matengenezo katika 

utekelezaji wa mradi mpya wa maji wa Ziwa Victoria unaotarajiwa kuanza Mwezi 

Machi 2020.  

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano 

wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 26 Machi 2020 katika Ukumbi wa FDC 

Kitongo uliopo Nzega Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi. Lengo la mkutano huo ni 

kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la 

Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na EWURA, wateja wa Mamlaka ya Maji 

Nzega, na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani 

iliyooneshwa hapo juu ifikapo tarehe 23 Machi 2020. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana katika ofisi za EWURA KANDA YA KATI, GHOROFA YA TANO, 

JENGO LA PSSSF; BARABARA YA MAKOLE, DODOMA au OFISI ZA MAMLAKA 

YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA NZEGA. 
 

 

Imetolewa na:  

Kaimu  Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) 

          2 Machi 2020 

 


