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MAKAO MAKUU 

Ghorofa ya 4, Jengo la PSSSF, Barabara ya Makole 

S.L.P. 2857, Dodoma, Tanzania 

Simu: +255-26 2329002-3; Nukushi: +255-26 2329005 

Barua pepe: info@ewura.go.tz                     Tovuti: http.//www.ewura.go.tz 

 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO 

YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA TABORA (TABORA WSSA) KWA MWAKA 2019/20 – 

2022/23 

 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-19-003 

 

Mnamo tarehe 11 February 2020 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na 

Maji (EWURA), ilipokea maombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 

Mazingira ya Tabora (Tabora WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake 

za maji safi na usafi wa mazingira kwa mwaka 2019/20 hadi 2022/23. Majedwali 

namba 1 hadi 8 hapa chini yanaonesha bei na tozo za sasa na bei 

zinazopendekezwa.  

 

Jedwali Na 1: Bei ya Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

 

Kundi la 

Wateja 

Matu

mizi 

(m3) 

Bei ya 

Sasa 
Bei Zinazopendekezwa 

 
   

2019/2

0 

Maba

dilik

o 

Aprili 

hadi 

Juni 

2020 

Mab

adili

ko 

2020/2

1 

Mab

adili

ko 

2021/2

2 

Mab

adili

ko 

2022

/23 

Majumban

i 

0-10 1020 

41% 1910 0.3% 1915 0.3% 1920 0.3% 1925 11-15 1200 

>15 1355 

Taasisi 
0-15 1200 

120% 2800 0.2% 2805 0.2% 2810 0.2% 2815 
>15 1275 

Biashara 
0-15 1685 

31% 2850 0.2% 2855 0.2% 2860 0.2% 2865 
>15 2180 

Viwanda 
0-15 2180 

29% 2900 0.2% 2905 0.2% 2910 0.2% 2915 
>15 2295 

Nyumba za 

Ibada 
 1200 56% 1910 0.3% 1915 0.3% 1920 0.3% 1925 

Magati  1000 93% 1925 0.3% 1930 0.3% 1935 0.3% 1940 

Wastani wa Bei 1318 46% 1925 17% 2251 12% 2520 
1.8%

% 
2566 
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Jedwali Na 2: Bei ya Sasa za Majitaka na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa 

Mita ya Ujazo) 

 

Kundi la 

Wateja 

Bei ya 

Sasa 
  Bei Zinazopendekezwa 

2019/20 
Maba

diliko 

Aprili 

hadi 

Juni 

2020 

Maba

diliko 

2020/2

1 

Maba

dilik

o 

2021/2

2 

Maba

dilik

o 

2022/2

3 

Majumbani 400 6% 425 45% 615 22% 750 0% 750 

Taasisi 825 0% 825 12% 925 14% 1050 0% 1050 

Biashara 825 0% 825 12% 925 14% 1050 0% 1050 

Viwanda 1000 0% 1000 25% 1250 10% 1375 0% 1375 

 

 

Jedwali Na 3: Bei ya Sasa ya Majitaka na Zinazopendekezwa kwa Wateja 

Wasio na Huduma ya Maji kutoka Mamlaka ya Maji Tabora (Shilingi kwa 

Mwezi) 

Kundi la 

Wateja 

Bei ya Sasa Bei Zinazopendekezwa 

2019/20 
Aprili hadi Juni 

2020 
2020/21 2021/22 2022/23 

Majumbani 6,000 6,000 6,000 6,000 6,000 

Taasisi 28,000 28,000 28,000 28,000 28,000 

Biashara 28,000 28,000 28,000 28,000 28,000 

Viwanda 28,000 28,000 28,000 28,000 28,000 

 

Jedwali Na 4: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya ya 

Maji (Shilingi/ Maunganisho) 

Kundi la Wateja  

Ada ya Sasa Ada Inayopendekeza 

2019/20 
Aprili hadi 

Juni 2020 
2020/21 2021/22 2022/23 

Majumbani 30,000 
Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama 

Ilivyoelekezwa kwenye Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji 

za Mwaka 2019 

Taasisi 40,000 

  Biashara 40,000 

Viwanda 60,000 

 

Jedwali Na   5: Ada ya Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma 

ya Maji (Shilingi/Marejesho) 

Kundi la 

Wateja  

Ada ya 

Sasa 
Ada Zinazopendekezwa  

2019/20 
Maba

diliko 

Aprili 

hadi 

Juni 

2020 

Maba

diliko 

2020/2

1 

Maba

diliko 
2021/22 

Maba

diliko 

2022/2

3 

Majumbani 25,000 0% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 

Taasisi 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 

  Biashara 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 

Viwanda 60,000 0% 60,000 0% 60,000 0% 60,000 0% 60,000 

 

 

Jedwali la 6: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa na Maunganisho Mapya ya 

Huduma ya Majitaka (Shilingi kwa Munganisho) 

 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Inayopendekezwa 
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2019/20 
Aprili hadi 

Juni 2020 
2020/21 2021/22 2022/23 

Majumbani 30,000 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama Ilivyoelekezwa 

kwenye Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019 

Taasisi 40,000 

Biashara 40,000 

Viwanda 60,000 

 

 

Jedwali la 7: Ada ya Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya 

Majitaka (Shilingi kwa Marejesho) 

Kundi la 

Wateja 

Ada ya 

Sasa 
Ada Zinazopendekezwa  

2019/20 
Maba

diliko 

Aprili 

hadi 

Juni 

2020 

Maba

dilik

o 

2020/2

1 

Maba

dilik

o 

2021/2

2 

Maba

dilik

o 

2022/23 

Majumbani 20,000 25% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 

Taasisi 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 

Biashara 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 0% 40,000 

Viwanda 60,000 0% 60,000 0% 60,000 0% 60,000 0% 60,000 

 

 

Tozo ya Sasa na Zinazopendekezwa za Umwagaji wa Majitaka katika 

Mabwawa ya Mamlaka ya Maji Tabora (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

Tozo ya Sasa Ada Zinazopendekezwa 

2019/20 
Aprili hadi 

Juni 2020 
2020/21 2021/22 2022/23 

Magari 1,500 1,500 1,650 1,775 1,775 

 

Kwa mujibu wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tabora sababu kuu ya 

kuomba marekebisho ya bei za huduma zake ni uhitaji wa kukidhi gharama 

zitakazotokana na uendeshaji wa mradi wa maji kutoka Ziwa Victoria utakaokuwa 

mbadala wa chanzo cha sasa cha Igombe. 

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na 

Mkutano wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 26 Machi 2020 katika Ukumbi 

Isike Mwana Kiyungi uliopo Tabora Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi. Lengo la 

mkutano huo ni kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la 

Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na EWURA, wateja 

wa Mamlaka ya Maji Tabora, na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei 

zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani 

iliyooneshwa hapo juu ifikapo tarehe 23 Machi 2020. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana katika ofisi za EWURA KANDA YA KATI, GHOROFA YA TANO, 

JENGO LA PSSSF; BARABARA YA MAKOLE, DODOMA au OFISI ZA 

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA TABORA. 
 

 

Imetolewa na:  

Kaimu  Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) 



4 

 

          2 Machi 2020 

 


