

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

TANGAZO LA SERIKALI NA.264 lililotolewa 3/4/2020

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,
(SURA YA 272)

AMRI

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 29(1)(d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SUMBAWANGA
 (“SUMBAWANGA WSSA”) (MAREKEBISHO YA BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI
 WA MAZINGIRA), 2020

- Jina 1. Amri hii itajulikana kama Agizo la Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga WSSA”) (Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), 2020.
- Tarehe ya kuanza 2. Amri hii itaanza kutumika kuanzia tarehe itakayochapishwa kwenye Gazeti la Serikali.
- Bei na tozo 3. Bei na tozo za Sumbawanga WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza.
- Masharti 4. Bei zilizoidhinishwa zitazingatia masharti yafuatayo:
- (a) ifikapo au kabla ya tarehe 30 Juni, 2020, Sumbawanga WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;
 - (b) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga ihakikishe kuwa inazingatia

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

- matakwa ya kukusanya tozo ya udhibiti na kuiwasilisha EWURA;
- (c) ifikapo au kabla ya tarehe 30 Aprili, 2020, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira iandae na kuwasilisha EWURA mpango wa kuwafikia wateja wake kwa lengo la kutoa elimu juu ya Huduma za maji;
 - (d) ifikapo au kabla ya tarehe 30 Aprili, 2020, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga iwasilishe EWURA vielelezo kwamba ilitoa taarifa kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake na pia ilitoa elimu kikamilifu kwa umma kuhusu utekelezaji wa bei mpya, ikiwa ni pamoja na Serikali na wawakilishi wa dini na wa wananchi na wa dini katika eneo lake la huduma;
 - (e) Sumbawanga WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili;
 - (f) Sumbawanga WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa katika Jedwali la Tatu;
 - (g) Sumbawanga WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha kama inavyoonekana katika Jedwali la Nne; na
 - (h) Sumbawanga WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Sumbawanga WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za Majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

maombi yote yatakayowasilishwa na
Sumbawanga WSSA katika siku zijazo.

Kutenguliwa kwa

5. Amri hii linatengua matumizi ya Amri

Amri ya

Marekebisho ya Bei lililochapichwa kwenye Tangazo la Serikali la mwaka 2019 Tangazo
la Serikali linalohusu maeneo yanayohudumiwa na Sumbawanga WSSA.

Na. 555 ya tarehe

26 Julai 2019

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali la 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/
Mita ya Ujazo)

KUNDI LA WATEJA	MATUMIZI	BEI ZA SASA (TZS/ m3)	BEI ZILIZOPENDEKEZWA (TZS/ m3)			BEI ZILIZOIDHINISHWA (TZS/m3)		
		2019/20	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	0-5m ³	1,000		2,065.3	2,115.	1,000	1,000	1,000
	Juu ya 5m ³	1,010	2,007. 2,445. 6	2,516.3	5 2,577. 5	1,245	1,245	1,245
Taasisi		1,040		2,575.7	2,638.	1,280	1,280	1,280
Biashara		1,040	2,503.	2,575.7	2,638.3	1,280	1,280	1,280
Viwanda		1,200	2,503. 2,895.	2,979.2	3,051. 3 6	1,480	1,480	1,480

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

Magati		20	60	60	60	20	20	20
--------	--	----	----	----	----	----	----	----

Jedwali la 1 (b): Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya MajiSafi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la wateja	Bei ya sasa	Bei iliyopendekezwa			Bei iliyoidhinishwa		
	2019/20	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	20% ya gharama ya maunganisho kama ilivyotajwa kwenye sehemu ya 26 ya kanuni ya mwaka 2019	20% ya gharama ya maunganisho kama ilivyo tajwa kwenye sehemu ya 26 ya Kanuni ya mwaka 2019					
Biashara							
Taasisi							
Viwanda							
Magati							

Jedwali la 1 (c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Customer Category	Bei zaSasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei zilizoidhinishwa		
	2019/20	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	15,000	20,000	22,000	25,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	15,000	35,000	37,000	39,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	15,000	35,000	37,000	39,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	15,000	35,000	37,000	39,000	15,000	15,000	15,000

Jedwali la 1 (d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa kwa huduma ya Majitaka

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei zilizoidhinishwa		
	2019/20	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	60,000	80,000	80,000	90,000	80,000	80,000	90,000

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

Taasisi	73,000	90,000	100,000	120,000	90,000	90,000	120,000
Biashara	73,000	90,000	100,000	120,000	90,000	90,000	120,000
Viwanda	73,000	120,000	150,000	160,000	100,000	100,000	160,000

Jedwali (e):Ada ya sasa na iliyoidhinishwa kwa huduma ya kumwaga maji taka kwenye mabwawa ya SUWASA

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei zilizoidhinishwa		
		2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	8,000	10,000	15,000	20,000	10,000	10,000	20,000
Taasisi	11,000	15,000	20,000	25,000	15,000	15,000	25,000
Biashara	21,000	25,000	30,000	35,000	25,000	25,000	35,000

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(e))

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

Maelezo ya Kazi Zitakazofanyika	TZS milioni		
	2019/20	2020/21	2021/22
DIRA ZA MAJI			
Ununuzi wa Dira za Maunganisho Mapya	43.0	47.2	51.9
Ununuzi wa Dira za Malipo ya Kabla(Prepaid Water meters)	12.0	32.0	56.0
Ununuzi wa Dira za kubadilisha za zamani	39.0	117.0	117.0
Ununuzi na Ufungaji wa Dira Kubwa za Maji kwenye Vyanzo vya Maji na Maeneo ya Mtandao	4.5	4.5	6.0
Ununuzi wa kifaa cha kupimia Dira (Portable meter test equipment)	50.0	0.0	0.0
Jumla Ndogo	148.5	200.7	230.9
MTANDAO WA MABOMBA			
Kuongeza Mtandao wa Mabomba	120.0	126.0	264.6
Ukarabati wa Miundo mbinu ya Maji	120.0	63.0	132.3
Ukarabati wa Bomba Kubwa na Mtandao wa Usambazaji (mainline & distribution networks)	56.0	58.8	61.7
Jumla Ndogo	296.0	247.8	458.6
MAJENGO			
Ukarabati wa Jengo la Ofisi	50.0	0.0	0.0
Ukarabati wa jengo la Stoo na jumba za watumishi	90.0	105.0	15.0
Ujenzi waVyoo vya walinzi kwenyeVisima	45.0	75.6	59.5
Ujenzi wa Jumba kwa ajili ya walinzi kwenye visima	95.0	0.0	0.0
Jumla Ndogo	280.0	180.6	74.5
MATENKI YA MAJI			
Ukarabati wa Matenk matatu (3)	80.0	70.0	60.0
Kumalizia Ujenzi wa Uzio kwa ajili ya eneo la kutibu Maji taka ekari 79	50.0	50.0	50.0
Ujenzi wa Uzio kwa Matenk 7(seven)	50.0	50.0	50.0
(Fencing work) Ujenzi wa Uzio kwa ajili ya tenki la Makao makuu	50.0	50.0	0.0

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

Ujenzi wa Uzio kwa ajili ya tenki la Katandala	50.0	50.0	0.0
Jumla Ndogo	280.0	270.0	160.0
MITAMBO			
Ununuzi wa generator (portable welding generator)	0.0	50.0	0.0
Ununuzi wa “Optical Time Domain Reflecto meter’	30.0	0.0	0.0
Ununuzi wa “OFC Splicing Mashine”	0.0	40.0	0.0
Ununuzi wa “VFD Starter”	90.0	0.0	90.0
Ununuzi wa “AC-DC Invertor for media Converter for PLC system”	0.0	0.0	28.0
Jumla Ndogo	120.0	90.0	118.0
MAGARI NA PIKIPIKI			
Ununuzi wa Bajaji	16.0	16.0	16.0
Ununuzi wa Magari	150.0	75.0	0.0
Ununuzi wa gari moja kubwa (one truck)	0.0	150.0	0.0
Jumla Ndogo	166.0	241.0	16.0
KOMPYUTA NA (PRINTA)			
Ununuzi wa Kompyuta	8.0	16.0	10.0
(Printa)	1.5	1.5	0.0
Jumla Ndogo	9.5	17.5	10.0
JUMLA KUU	1300.0	1247.6	1068.1

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(f))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2019/20 – 2021/22)

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2019/20	2020/21	2021/22
Idadi ya wateja wapya wa majisafi	Na	551	605	665
Masaa ya huduma	saa	22	23	24
Kiwango cha upotevu wa maji	%	31	28	25
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	85	90	95

JEDWALI LA NNE

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(g))

MAHITAJI YA FEDHA

Maelezo	2019/20	2020/21	2020/22
	TZS Milioni	TZS Milioni	TZS Milioni
Gharama za Uzalishaji	654.3	808.3	847.1
Usambazaji wa Maji	76.9	79.2	79.6
Gharama za Usafi wa Mazingira	8.0	29.0	30.0
Matengenezo na Utunzaji	57.9	84.4	99.3
Watumishi	1,410.6	1,427.3	1,446.8
Utawala	336.2	499.2	549.1
Uhamasishaji wa Biashara	11.0	19.8	21.0

*Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Sumbawanga (“Sumbawanga Wssa”)
(Marekebisho ya Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 264 (linaendelea)

Matukio na Michango (Donation)	15.3	32.3	33.3
Gharama za Fedha	36.4	77.9	83.3
Tozo za Kisheria	83.9	86.0	88.2
Jumla "OM without D"	2,690.4	3,143.4	3,277.6
Uchakavu na "Amortization" (TZS Million)	1,300	1,248	1,068
Mapato yatokanayo na uwekezaji (TZS Million)	-	-	-
Jumla ya Mahitaji ya Fedha (Million TZS)	3,990	4,391	4,346
Pungufu: Mapato mengine	53	58	67
Mahitaji ya fedha kutoka katika Mauzo ya Maji (TZS Million)	3,937	4,333	4,278

Dodoma,
24/03/ 2020

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu