
1 
 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

BEI ZA UMEME KWA WAPANGAJI KWENYE MAJENGO YA MAKAZI NA BIASHARA  

 

 

Kwa mujibu wa Kifungu Na. 17 cha Sheria ya EWURA, Sura ya 414, Kifungu Na. 23(1) cha 

Sheria ya Umeme, Sura ya 131 na Kanuni Na. 17 ya Kanuni za EWURA za Kupanga Bei za 

mwaka 2017, Tangazo la Serikali Na. 452 la mwaka 2017, AMRI inatolewa kwa wamiliki 

wa majengo ya makazi na biashara kwamba bei za umeme kwa ajili ya wapangaji wao 

isizidi bei zilizoidhinishwa na EWURA kama zinavyoonekana hapa chini na kama 

zitakavyorekebishwa na kuidhinishwa na EWURA mara kwa mara. Aidha, bei pekee za 

umeme zitakazotumika ni zile ambazo zitatangazwa na EWURA kupitia Gazeti la Serikali. 

Hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi ya mmiliki yeyote atakayekiuka amri hii. 
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Tozo ya kutoa Huduma TZS/Mwezi -                           

Bei ya Nishati (0 - 75 kWh) TZS/kWh 100                          

Bei ya Nishati (Zaidi ya 75 kWh) TZS/kWh 350                          

Tozo ya kutoa Huduma TZS/Mwezi -                           

Bei ya Nishati TZS/kWh 292                          

Bei ya Mahitaji ya Juu TZS/kVA/Mwezi -                           

Tozo ya kutoa Huduma TZS/Mwezi 14,233                     

Bei ya Nishati TZS/kWh 195                          

Bei ya Mahitaji ya Juu TZS/kVA/Mwezi 15,004                     

Tozo ya kutoa Huduma TZS/Mwezi 16,769                     

Bei ya Nishati TZS/kWh 157                          

Bei ya Mahitaji ya Juu TZS/kVA/Mwezi 13,200                     

Tozo ya kutoa Huduma TZS/Mwezi -                           

Bei ya Nishati TZS/kWh 152                          

Bei ya Mahitaji ya Juu TZS/kVA/Mwezi 16,550                     

Bei 

Zilizoidhinishwa

D1: Wateja wa majumbani ambao wana matumizi madogo ya wastani wa uniti 75 kwa mwezi. 

Matumizi yatakayokizidi uniti 75 yatatozwa bei ya juu ya Shilingi 350 kwa kila unit moja 

inayozidi. Kwa kundi hili la wateja, umeme unatolewa katika msongo mdogo wa umeme kwenye 

njia moja (230V).

T1: Wateja wenye matumizi ya kawaida hususani wateja wa majumbani, kwenye biashara 

ndogondogo, viwanda vidogo, taa za barabarani, mabango n.k. Umeme unatolewa katika 

msongo mdogo wa umeme kwenye njia moja (230V) na njia tatu (400V).

T2: Wateja wenye matumizi ya kawaida ya umeme kupitia 400V na matumizi kwa mwezi ni zaidi 

ya uniti 7,500.

T3-MV: Wateja walioounganishwa katika msongo wa kati wa umeme (Medium Voltage).

Muongozo

T1

Kundi la Mteja Bei/ Tozo Uniti

D1

T2

T3 - MV

T3 - HV

T3 - HV: Wateja walioounganishwa katika msongo mkubwa wa umeme (High Voltage) 

ikijumuisha ZECO, Bulyanhulu na Twiga Cement.
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