
 

 

 

 

 

 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UFAFANUZI WA BEI ZA MAFUTA  

MIKOA YA  RUVUMA, MTWARA NA LINDI 

 

 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA),  imetoa bei mpya za mafuta 
zilizoanza kutumika  Juni 3, 2020; ambazo zimepungua  kwa kiwango kikubwa kwa mafuta 
yaliyoingilia Bandari ya Dar es Salaam. 

 

Hali ni tofauti  kwa mafuta yaliyoingilia Bandari ya Mtwara, ambapo bei zake zimebaki zile 
za Mei 2020,  hivyo kufanya mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi kuwa na bei kubwa kuliko 
mafuta yaliyoingilia Bandari ya Dar es Salaam. 

 

Hii ni kwa sababu  hakukuwa na shehena mpya ya mafuta iliyopokelewa katika Bandari ya 
Mtwara kwa matumizi ya mwezi  Juni, 2020.  

 

Hivyo basi, bei zinatarajiwa kubadilika baada ya kupokea shehena mpya ya mafuta kupitia 

Bandari ya Mtwara,  inayohudumia mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi.  

 

 

Imetolewa na: 

MKURUGENZI MKUU 

03 Juni,  2020 

 

 
 

 


