JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA UDHIBITI WA §

HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

TAARIFA KWA UMMA

KUEFUTWA KWA LESENI ZA UENDESHAJI BIASHARA YA MAEFUTA YA
PETROLI KWA JUMLA

Taarifa inatolewa kwa Makampuni yaliyoorodheshwa hapa chini kuwa, Bodi ya Wakurugenzi
ya EWURA katika kikao chake cha kawaida cha 155 kilichoketi mnamo tarehe 27.08.2020
ilifuta leseni zao za uendeshaji biashara ya mafuta ya Petroli kwa jumla. Maamuzi hayo
yalifikiwa baada ya Bodi kujiridhisha kuwa Makampuni hayo yameshindwa kufanya biashara
ya mafuta kwa jumla kwa mujibu wa kifungu cha 143(1) (a) cha Sheria ya Mafuta, Sura ya
392 na kanuni ya 16(3) ya Kanuni za Petroleum (Wholesale, Storage, Retail and Consumer
Installation Operations) Rules, Toleo la Gazeti la Serikali Na. 380 la 2018.

Endapo kampuni haitaridhika na maamuzi hayo ya Bodi ya Wakurugenzi, inaweza kukata
rufaa katika baraza la ushindani (Fair Competition Tribunal) kwa mujibu wa sheria ya
EWURA, Sura ya 414 na Sheria ya Ushindani, Sura ya 285.

Makampuni ambayo EWURA imefuta leseni zao ni:

1. Jinala Kampuni: Alser Limited
Nambari ya Leseni: PWL-2017-001
Anwani ya Ofisi: Kiwanja Na. 7/8, Mtaa wa Ghana/ Ohio, Manispaa

ya llala, Dar es Salaam

2. Jinala Kampuni: Enoc Africa Limited
Nambari ya Leseni: PWL-2016-013
Anwani ya Ofisi: Kiwanja Na. 424, Toure Drive, Maeneo ya Oysterbay,

Manispaa ya Kinondoni, Dar es Salaam

3. JinalaKampuni:  Express Oil Limited
Nambari ya Leseni: PWL-2016-015
Anwani ya Ofisi: Kiwanja Na. 66, Kitalu “F”, Mtaa wa Kikale,

Manispaa ya Temeke, Dar es Salaam
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4.

Jinala Kampuni:  Apex Energy Limited

Nambari ya Leseni: PWL-2016-010

Anwani ya Ofisi: Kiwanja Na. 14, Kitalu “C”, Eneo la Tuangoma,
Wilaya ya Kigamboni, Dar es Salaam

Imetolewa na
Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji — EWURA



