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MWITO WA KUTOA MAONI  

 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ni taasisi ya udhibiti wa 

huduma za sekta nne mchanganyiko inayojitegemea, iliyoundwa kwa Sheria ya EWURA 

Sura ya 414 ya Sheria za Tanzania. Shughuli kuu za Mamlaka ni pamoja na kudhibiti 

kiufundi na kiuchumi sekta za Nishati na Maji kwa Tanzania Bara. EWURA ina wajibu 

wa kudhibiti shughuli za mkondo wa kati na mkondo wa chini wa sekta ndogo ya Mafuta 

na Gesi Asili. Pia Mamlaka inadhibiti Umeme na Maji Safi na Usafi wa Mazingira kwa 

kuhakikisha huduma zinazodhibitiwa zinapatikana kwa viwango vya ubora wa kutosha; 

kwa bei halisi; salama na kwa uhakika; na kwamba watoa  huduma wanapata faida halali 

na stahiki kwenye vitega uchumi vyao. 

Sheria ya Mafuta Na. 21 ya mwaka 2015 inaipa nguvu EWURA, kusimamia shughuli za mkondo wa 
kati na mkondo wa chini wa sekta ya mafuta ya petroli. Kifungu cha 131 (1) cha sheria hiyo kinawataka 
wote wanaojihusisha na sekta tajwa kuwa na leseni iliyotolewa na EWURA. 

 
Kutokana na kifungu cha 19(4) cha Sheria ya EWURA, Sura ya 414 ya Sheria za Tanzania, taarifa 
inatolewa kwa umma kwamba, wafuatao wameomba leseni kujihusisha na mkondo wa chini wa sekta 
ya mafuta ya petroli. 

 

S/N Jina la Mwombaji Eneo Jina la 
Mkurugenzi/Uraia 

Aina ya 
Leseni 

1.  
Salmo Oil Limited – Kibirizi 
Petrol Station 

S. L. P 707, 

Kigoma 

Kiwanja Na. 124, Kitalu 
“A”, Eneo la Kibirizi High 
Density, Manispaa ya 
Kigoma Ujiji, Mkoa wa 
Kigoma 

Salum Nassoror Ally 

(Mtanzania) 

Leseni ya Kituo 
cha Mafuta 

2.  
Wasafi Petroleum  

P.O. Box 506 

Babati 

Kijiji cha Matufa, Kata 
ya Magugu, Wilaya ya 
Babati, Mkoa wa 
Manyara 

Omary Amri Shabani 
(Mtanzanai) 

Leseni ya kituo 
cha mafuta 

3.  
Mchomvu Company Limited – 
Same Petrol Station 

Kiwanja Namba 13 na 
15, Kitalu “HHH”, Eneo 
la Same Mjini, Wilaya ya 

Mohamed J. 
Mchomvu 

Leseni ya kituo 
cha mafuta 



 
 

 

S/N Jina la Mwombaji Eneo Jina la 
Mkurugenzi/Uraia 

Aina ya 
Leseni 

P.O. Box 80 

Same 

Same, Mkoa wa 
Kilimanjaro 

(Mtanzania) 

4.  
Soni Auto & Lubs Supplies 
Company Limited  

P.O. Box 1188 

Tanga 

Kiwanja Namba 6, 
Kitalu 40, Eneo la 
Ngamiani Kaskazini, 
Wilaya ya Tanga Mjini, 
Mkoa wa Tanga 

Bharat Laxman 
(Mtanzania) 

Leseni ya 
Usambazaji wa 
Vilainishi 

5.  
Rocktronic Limited 

S.L.P 377 

Moshi 

Kiwanja Namba 22A, 
Kitalu “JJJ”, Eneo la 
Viwandani, Kata ya 
Korongoni, Manispaa 
ya Moshi, Mkoa wa 
Kilimanjaro 

Dhiru Samji 
Chauhan 

(Mtanzania) 

Leseni ya kituo 
cha mafuta kwa 
matumizi 
binafsi 

6.  
Oryx Oil Company Limited – 
Kurasini Storage Terminal,  

S.L.P. 9540 

Dar es Salaam 

Kiwanja Na. 2, Eneo la 
Viwanda Kurasini, 
Manispaa ya Temeke, 
Dar es Salaam 

Christopher Paul 
Swart  

(Raia wa Afrika ya 
Kusini) 

Leseni ya 
Biashara ya  
Kuhifadhi 
Mafuta 

7.  
Joshua Marco Witinga,  

S.L.P. 610 

Tabora 

Kijiji cha Miswaki, 
Wilaya ya Uyui, Tabora 

Joshua Marco 
Witinga  

(Mtanzania) 

Leseni ya kituo 
cha mafuta 

8.  
Madema Company Limited, 

S.L.P  62, 

Mpanda 

Kijiji cha Kilyamatundu, 
Kata ya Kipeta, Wilaya 
ya Sumbawanga Vijijini, 
Mkoa wa Rukwa 

Ernest Madema 
(Mtanzania) 

Leseni ya Kituo 
cha Mafuta 

9.  
Shanta Mining Company 
Limited 

S.L.P 79408 

Dar es Salaam 

Kijiji cha Saza na 
Mbagala, Wilaya ya 
Songwe, Mkoa wa 
Songwe  

Honest Mrema 

(Mtanzania) 

Leseni ya Kituo 
cha Mafuta kwa 
Matumizi 
Binafsi. 

10.  
Energy Milling Company 
Limited (Astra Petrol Station) 

S.L.P 155 

Sumbawanga 

Kiwanja Na, 165, Kitalu 
‘OO’, Eneo la Hali ya 
Hewa, Sumbawanga 
Mjini Mkoa wa Rukwa 

Aziz Mohamed Sood 

(Mtanzania) 

Leseni ya Kituo 
cha Mafuta 

11.  
Lindi Express Limited 

S.L.P 7353 

Dar es salaam 

Eneo la Kisutu Samora 
Avenue, Wilaya ya Ilala, 
Dar es salaam 

Ahmed Khaki 
(Mtanzania) 

Leseni ya 
mafuta ya 
jumla 



 
 

 

S/N Jina la Mwombaji Eneo Jina la 
Mkurugenzi/Uraia 

Aina ya 
Leseni 

12.  
Rashid Said Khalifa  

S.L.P 381 

Tanga 

Kijiji cha Gome, Kata ya 
Pera, Wilaya ya 
Chalinze, Mkoa wa 
Pwani 

Rashid Said Khalifa 
(Mtanzania) 

Leseni ya kituo 
cha mafuta  

13.  
Poa Energies Ltd 

S.L.P 63344 

Dar es salaam 

 

Eneo la Kisaki, Wilaya 
ya Morogoro, Mkoa wa 
Morogoro 

Mahfudhi Maulid Ally  

(Mtanzania) 

Leseni ya kituo 
cha mafuta  

14.  
Munio Petrol Station Limited- 
Kinyerezi  

S.L.P 160  

Himo 

Kiwanja Na. 1273, 
Kitalu H, Eneo la 
Kinyerezi, wilaya ya 
Ilala, Dar es saaam 

Christopher Wetu 
Ndune  

(Mtanzania) 

Leseni ya kituo 
cha mafuta 

15.  
Neerika Filling Station 
Nyarugusu, 

S.L.P  645 

Geita 

Eneo la Nyarugusu,  
Kiwanja Na.2, Kitalu 
“A”, Wilaya ya Geita, 
Mkoa wa Geita 

Richard Kasubi 
Mfungi 

(Mtanzania) 

Leseni ya Kituo 
cha Mafuta 

16.  Jabuturi Filling Station , 

S.L.P  29, 

Chato, Geita 

Eneo la Muungano, 

Kiwanja Na.136 & 137, 

Kitalu “A”, Wilaya ya 

Chato, Mkoa wa Geita 

Gerald 

Nyambocha 

Jabuturi 

(Mtanzania) 

Leseni ya 

Kituo cha 

Mafuta 

 
Mtu yeyote au kikundi cha watu wenye pingamizi kwa mwombaji yeyote wa 

leseni hapo juu kwamba asipewe leseni, anatakiwa kuwasilisha pingamizi hilo 
kwa EWURA ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia tarehe ya tangazo hili 

kupitia anwani tajwa hapa chini. 
 

Imetolewa na  
Mkurugenzi Mkuu,  

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji  


