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Waziri wa Afy, Maendeleo ya Jamii, Jinsia Wazee
na Watoto, Mhe. Ummy Mwalimu, akipokea mfano
wa hundi ya Shilingi milioni 100 kutoka kwa
Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti
wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), Mha.
Godfrey Chibulunje kwa ajili ya mapambano dhidi
va ugonjwa wa COVID-19, tukio lililofanyika
mwezi Juni 2020 ofisini kwa Waziri Mkuu,
Dodoma. Kulia ni Meneja wa Mawasiliano na
Uhusiano wa EWURA, Bw. Titus Kaguo.
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KUToKA KWA mMHARIRI

Wapenzi Wasomaiji wetu!

apenzi Wasomaji wetu! Ninawakaribisha wote

kujiunga nasi katika toleo jipya la Jarida la Mamlaka

ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA),
toleo la 27 katika mfululizo wa machapisho ya Majarida ya
EWURA kwa mwaka 2020.

Kwa heshima na taadhima napenda kukualika kusoma makala
za kuvutia kutoka katika shughuli mbalimbali za udhibiti
zilizotekelezwa na EWURA katika Kkipindi cha kati ya Machi
2020 hadi Julai 2020. Toleo hili limechukua kazi za miezi mingi
zaidi tofauti na utamaduni wetu wa miezi mitatu kutokana na
sababu ambazo zilikuwa nje ya uwezo wetu. EWURA inadhibiti
sekta ndogo tatu za nishati ambazo ni Petroli; Umeme na Gesi
Asilia na Sekta moja ya Maji; Maji na Usafi wa Mazingira.

Katika kipindi hiki, EWURA imefanya maamuzi mbalimbali ya
kiudhibiti ambayo baadhi yake, yamechapishwa katika toleo
hili, ambalo linachapishwa katika kutekeleza maagizo ya Sheria
ya EWURA Sura na 414 ya Sheria za Tanzania, kipengele cha
6(e)

Kipengele cha 6(e) kinasema kwamba ni wajibu wa Mamlaka
kuhakikisha inaboresha ustawi wa jamii ya Watanzania kwa
kuimarisha elimu kwa umma, ufahamu na uelewa wa sekta
zinazodhibitiwa ikiwa pamoja na; haki na wajibu wa walaji
na watoa huduma wa sekta zinazodhibitiwa; Njia za kutatua
migogoro na kusikiliza malalamiko, kazi na shughuli za mamlaka
kwa ujumla.

Katika toleo hili, pamoja na mambo mengine, habari
zilizochapishwa ni pamoja na; Mhandisi Godfrey Chibulunje
kuchukua mamlaka kama Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA,
kuendelea kwa juhudi za utoaji wa elimu kwa umma na utolewaji
wa Tuzo kwa Mamlaka za Maji zinazofanya vizuri; kwa kutaja
chache tu.

Karibuni!

Titus M. Kaguo

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”
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Na Mwandishi wetu

Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA),

Mha. Godfrey Chibulunje (kushoto) akipokea funguo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika
la Taifa la Nyumba (NHC), Dkt. Maulid Banyani kama ishara ya kumaliza shughuli za ujenzi wa
jengo la EWURA lililopo Medeli Magharibi, Dodoma.

handisi Godfrey Hezekiah Chibulunje

ameteuliwa kuwa Kaimu Murugenzi

Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa
Huduma za Nishati na Maji (EWURA).

Mha. Chibulunje, ambaye pia ni Mkurugenzi
wa idara ya Umeme, aliteuliwa tarehe 16 Aprili
2020 na Waziri wa Maji, Profesa Makame
Mnyaa Mbarawa, akichukua nafasi iliyoachwa
wazi na aliyekuwa akikaimu wakati huo, Bw.
Nzinyangwa Mchany.

Bw. Mchany ambaye pia ni Mkurugenzi wa
EWURA katika Idara ya Udhibiti wa Uchumi,
aliteuliwa Januari 19, 2018, na kwamba
ameitumikia nafasi hiyo kwa miaka miwili na
miezi minne.

Kwa mujibu wa taarifa ya uteuzi iliyotolewa na
Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji Profesa Kitila
Mkumbo, uteuzi huo ulifanywa kwa mujibu wa
sheria ya EWURA, Sura ya 414 ya sheria za
Tanzania.
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Profesa Mkumbo amemshukuru Bw. Mchany
kwa mchango wake mkubwa kwa EWURA na
kwa nchi yetu, kwa kipindi alichokuwa akikaimu
nafasi ya Mkurugenzi Mkuu.

Akizungumza na uongozi baada ya uteuzi,
Mhandisi Chibulunje alisema: “sifa za kuwa
Mkurugenzi Mkuu EWURA ni ndogo kuliko
sifa za kuwa Mkurugenzi wa Idara. Lakini kwa
sababu kuna kiti kimoja tu cha Mkurugenzi
Mkuu; kutakuwa na mtu mmoja tu wa kukikalia,
vinginevyo wakurugenzi wote wanafaa kwenye
nafasi hii.”

“Kwa kuwa serikali imeniamini mimi kukaimu
nafasi hii kwa sasa,” alisema, “tafadhali
tuheshimu kiti na naomba sote tushirikiane ili
kuifanya EWURA iendelee kuwa bora zaidi.”
Kwa upande wake, Bw. Mchany aliwashukuru
wafanyakazi wote kwa ushirikiano waliompa
wakati wote alipokuwa Kaimu Mkurugenzi
Mkuu wa EWURA.

“Tayari nimeongea na baadhi yenu, lakini
kwa wale ambao sijabahatika kukutana nao,
tutaendelea kukutana kwenye shughuli zetu za
kila siku,” alisisitiza.

Mhandisi Chibulunje alijiunga na EWURA
mnamo mwaka 2010 kama Mhandisi Mkuu
wa Umeme, akipanda hadi kuwa Meneja
wa Biashara ya Umeme, na baadaye kuwa
Mkurugenzi wa Idara ya Umeme, baada
ya kustaafu aliyekuwa kwenye nafasi hiyo,
Mhandisi Anastas Mbawala.

Mhandisi Chibulunje ana uzoefu mkubwa
wa zaidi ya miaka 19 katika sekta ya nishati,
hasa kwenye udhibiti. Ana uzoefu wa uongozi
wa masuala ya udhibiti kwenye maeneo ya
kiufundi na uchumi. Amebobea pia katika
mbinu mbalimbali za kiudhibiti ikiwa ni pamoja
na udhibiti wenye kuhamasisha, ushirikiano wa
kikanda, udhibiti wa bei na kanuni mbalimbali
za masoko ya nishati.

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”
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Tatueni malalamiko ya
ankara, Mamlaka za
Maji zaagizwa

Na Asiatu Msuya

amlaka za Majisafi na Usafi wa Mazingira
nchini zimetakiwa kushughulikia
malalamiko yanayotokana na ankara za

maji, moja ya mambo yanayolalamikiwa sana na
wateja katika sekta ya maji.

Agizo hilo limetolewa hivi karibuni na Bodi ya
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji (EWURA), kufuatia ongezeko kubwa la
malalamiko ya ankara yaliyowasilishwa EWURA.

Sambamba na hilo, Bodi ya EWURA imetoa rai
kwa mamlaka za maji kujisahihisha katika eneo
hilo, na kufanya zoezi la usomaji wa dira za maji
kuwa shirikishi kati ya mtoa huduma na mteja ili
kuondoa malalamiko yasiyo ya lazima.

Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA, Mhandisi
Godfrey Chibulunje, akizungumzia suala hilo,
amesema EWURA ina wajibu wa kufanya
ukaguzi wa mara kwa mara kwa mamlaka za

maji ili  kujiridhisha

Makamu na utendaji wake
Mwenyekiti YT na ufanisi  wa
wa Bodi ya Makamu Mwenyekiti wa Bodl utoaji huduma, na
EWURA, Bwana endapo itabainika
Ahmad Kilima, ya EWURA, Bwana Ahmad kuwepo uzembe,
e Kilima, amesema aslimia 65 e
malalamiko ya malalamiko katika sekta ya
katik kt . o . . Ali , EWURA
il yanahusu maji yanahusu bili za maji, hali [N
o 28 maj, hal inayoashiria kuwa, lipo jambo sagual | wake
inayoashiria . : : : : na operesheni
kuwa, lipo halljafanylka vizuri katika eneo maalum kwa
jambo hilo; hivyo kuhitaji kutizamwa kwa  [esiie
alijafanyika - - - za maji nchini
vizuri katika jicho pana zaidi ili kuhakikisha i kujridhisha
eneo hilo; . . . kuhusu ankara
hivyo kuhitai huduma inapatikana bila 2 mai na
kutizamwa kwa chanagamoto vovote kuhakikisha
jicho pana zaidli g y y 1/ 4 kuwa  mamlaka
ili kuhakikisha zilizolalamikiwa
huduma katika eneo hilo,

inapatikana bila
changamoto yoyote.

“Hii inaashiria kuwa kuna Mamlaka hazitekelezi
wajibu wake ipasavyo, haiwezekani malalamiko
mengi yajikite katika eneo moja kwa kujirudia-
rudia,” alisisistiza Bw. Kilima.

zinashughulikia
malalamiko ya wateja ipasavyo.

Mamlaka za maji pia zimetakiwa kuendelea
kutoa elimu kwa wateja wao kuhusu matumizi
sahihi ya maji, usomaji wa dira pamoja na
mabadiliko ya gharama za huduma za maji, pindi
zinaporekebishwa ili kujenga uelewa, wajibu na
haki za mteja katika kupata huduma.

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”
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Moshi, Makambako na
KASHWASA mamlaka

bora zaidi

Na Asiatu Msuya

amlaka za Maji na
Usafi wa Mazingira za
Moshi, Makambako na

KASHWASA, zimeibuka kinara
kwa kushika nafasi ya kwanza
katika utoaji wa huduma bora
za maji na usafi wa mazingira
kwa mwaka 2018/19. Mamlaka
hizi pia zimefikia malengo vya
kiutendaji ya utoaji huduma.

Moshi imeshinda kwa ngazi
ya mamlaka za maji za mikoa,
Makambako upande wa
mamlaka za maji za wilaya na
miji midogo; na KASHWASA,
miradi ya kitaifa. Aidha, mamlaka
za lIringa, Mikumi na Masasi-
Nachingwea zimeshika nafasi
ya pili utoaji huduma ya majisafi
na usafi wa mazngira kwa
ngazi ya mamlaka za maji za
mikoa, wilaya na miji midogo, na
miradi ya kitaifa; huku Mwanza,
Biharamulo na Chalinze zikishika
nafasi ya tatu.

Mamlaka nyingine  zilizofanya
vizuri ni Shinyanga, Maganzo
na KASHWASA katika kudhibiti
upotevu wa maji huku Moshi,
Iringa, Dodoma, Makambako,
Usa-River na Dakawa, nazo
zikifanya vizuri katika uwasilishaji
wa tozo ya udhibiti.

Ushindi huo  umepatikana
baada ya mamlaka 34 za maji
za mikoa na miradi ya kitaifa na
83 za wilaya na miji midogo,
kushindanishwa kiutendaji, na
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma
za Nishati na Maji (EWURA), kwa
kipindi cha mwaka 2018/19.

Kwa muijibu wa ripoti ya utendaji
wa mamalaka za maji vya
mwaka 2018/19, utoaji huduma
umeimarika kwa kiwango cha
maji yanayozalishwa; idadi ya
watu wanaopata maji, ubora wa
maji, wateja wa maji na wateja wa
mtandao wa uondoaji majitaka.

Maeneo mengine yaliyoimarika ni
uwiano wa wafanyakazi na idadi
ya wateja, makusanyo na ufanisi
wa ukusanyaji maduhuli.

Hata hivyo, ripoti hiyo pia
imebainisha uwepo wa kiwango
kikubwa cha upotevu wa maji, na
uzalishaji mdogo ikilinganishwa
na mahitaji na utoaji huduma ya
uondoshaji majitaka  usiokidhi
mahitaji.

EWURA hufanya mapitio ya
utendaji wa mamlaka za maji
kwa kuzingatia Mwongozo wa
Ushindanishaji na Ulinganishaji
Utendaji wa Mamlaka za Maji
wa EWURA wa mwaka 2018, na
hutoa ripoti ya mapitio hayo kila
mwaka.

Ripoti ya utendaji inayotokana na
mapitio hayo ipo katika tovuti ya
EWURA www.ewura.go.tz.

Ujumbe wa Bodi ya EWURA ukikagua miundombinu ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira ya
Kahama-Shinyanga KASHWASA. KASHWASA imeibuka kuwa moja ya mamlaka bora za maji nchini
kwa mwaka 2018/19.




Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji

Ewura yaendeleza vita
dhidi ya vishoka

Na Tobietha Makafu

amlaka ya Udhibiti ya
MHuduma za Nishati

na Maji (EWURA),
imeendelea na mapambano
dhidi ya mafundi wanaofanya
kazi za kuunganisha mifumo
ya umeme bila ya kuwa na
leseni za EWURA, maarufu
kama vishoka.

Mtu yeyote  anayefanya
kifanya kazi za umeme bila
leseni ya EWURA, adhabu
yake ni kifungo cha miaka
mitano au faini isiyozidi milioni
kumi, au adhabu zote mbili
kwa pamoja.

Mkurugenzi wa Idara vya
Umeme katika EWURA,
Mhandisi Godfrey Chibulunje
amesema utoaji wa leseni
za uunganishaji mifumo ya
umeme unalenga kuweka
utaratibu wa kisheria.

“Hatua ya kutambua mafundi
umeme wenye vigezo vya

kupewa leseni itaisaidia
Serikali  kutimiza azma vya
kuhakikisha kila Mtanzania
anafikiwa na umeme
kwa usalama zaidi kwa
kuhudumiwa na  mafundi

wenye vigezo,” alisema.
Mhandisi  Chibulunje hatua
hiyo inalenga kukabiliana

na wimbi la

vishoka

wanaounganishia watu
umeme kinyume cha sheria,
hivyo kusababisha madhara
makubwa kwa usalama wa
watu na mali zao.”

Baadhi ya madhara
yanayoweza  kutokea  ni
pamoja na kuungua kwa
nyumba, au hitilafu za mara
kwa mara katika mifumo
iliyounganishiwa umeme
bila kufuata matakwa vya
kitaaluma.

Maombi ya leseni ya umeme
hufanywa mtandaoni
kupitia mfumo uitwao
LOIS yaani Licensing and
Order Information System;
unaopatikana kupitia
kiunganishi https://lois.ewura.
go.tz au kupitia katika tovuti ya
Mamlaka www.ewura.go.tz.

Mwombaji anapaswa kuwa
na nakala ya picha ya rangi
ya buluu (pasipoti) wasifu
(CV), wvyeti vya elimu vya
ufungaji umeme, risiti ya
malipo ya maombi ya leseni,
hati ya Kusafiria/Kitambulisho
cha Taifa/Hati ya kupigia
kura, na nakala za vyeli
zilizothibitishwa.

EWURA huwasiliana na chuo
alichosoma  mwombaji ili
kuthibitisha uhalali wa vyeti
alivyowasilisha. Baada vya
kupata uthibitisho, maombi
ya leseni huwasilishwa katika
kamati ya leseni za umeme
ili kupata mapendekezo ya
daraja stahiki la mwombaji wa
leseni.

Leseni za umeme zinatolewa
katika madaraja mbalimbali
kulingana na sifa za
mwombaji. Daraja A ni fundi
mwenye uwezo wa kufanya
shughuli zote za ufungaji na
usambazaji umeme, daraja B
ufungaji umeme msongo wa
kati hadi volti 33,000, daraja C
ufungaji umeme wa msongo
usiozidi Volti 400.

Mengine ni daraja D ufungaji
umeme wa msongo usiozidi
Volti 220, Daraja W atafanya
kazi chini ya usimamizi wa
mwenye leseni Daraja A,
B, C au D. S1 ni daraja la
kazi maalum za umeme kwa
misongo yote, S2 kazi maalum
za umeme wa msongo hadi
Volti 33,000, S3 kazi maalum
za umeme wa msongo hadi
Volti 1000.

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”
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Jinsi EWURA inavyopanga
bei za maji nchini

Na Tobietha Makafu

utathimini na kuidhinisha maombi
ya bei za majisafi na majitaka nchini,
ni moja ya majukumu ya kisheria

yanayotekelezwa na Mamlaka ya Udhibiti
wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA).

Mamlaka hizi ni pamoja na mamlaka za
majisafi na usafi wa mazingira za Mikoa,
Wilaya, Miji midogo pamoja na miradi
ya kitaifa, ikiwa inatimiza jukumu lake la

kudhibiti kiuchumi sekta ya Majisafi na Usafi
wa Mazingira.

Utaratibu wa kupanga bei za maji nchini,
huanza kwa Mamlaka ya Maji kuwasilisha
maombi yake EWURA, ikiomba mabadiliko
ya bei na tozo, ili kumudu gharama
zilizobadilika za uendeshaji, matengenezo,
umeme na kuongeza mtandao wa maji
kwenye maeneo ambayo hayajafikiwa.

Katika kutathmini maombi ya marekebisho ya bei za maji, EWURA huzingatia gharama ya uzalishaji
na usambazaji wa huduma, urejeshaji wa gharama za uwekezaji kwenye ujenzi wa miundombinu
kama tanki hili linalojengwa na Mamalaka ya Maji Bukoba.
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Katika kutathmini maombi
ya marekebisho ya bei za

huduma husika, EWURA
huzingatia gharama vya
uzalishaji na usambazaji

wa huduma, urejeshaji wa
gharama za uwekezaji,
mlinganisho wa gharama za
uendeshaji na uwekezaji na
mamlaka nyingine za maji
hapa nchini na nchi nyingine
na pia kulinda maslahi
ya wateja na pamoja na
uendelevu wa huduma.

Bei za maji safi na maji taka
hutolewa katika makundi ya
wateja mbalimbali yakiwvemo
majumbani, biashara,
taasisi, magati na viwanda.
Tozo zinaweza kuwa ni ada
yamaunganisho mapya, ada
ya kurudisha huduma baada
ya kusitishwa, na gharama
za magari ya kusafirisha
maji. Hivyo maombi hayo
yanapaswa kuwa na jedwali
la bei zinazoombwa lenye
maelezo yanayojitosheleza,
kuhusu bei zinazoombwa
pamoja na  mapungufu
katika bei zilizopita.

Baada ya kupokea na
kutathimini  maombi  ya
marekebisho ya bei za maji
kutoka mamlaka husika,
EWURA hufanya uchunguzi
wa kina juu maombi hayo

yaliyowasilishwa, kwa
kuitisha mkutano wa
hadhara unaojulikana kama
taftishi kabla ya kufanya
maamuzi.

Kupitia  taftishi EWURA
inatafuta maoni ya wananchi
na wadau mbalimbali wa
Mamlaka ya maji katika
eneo husika ili kupata maoni
juu ya uhalali wa Mamlaka
ya maji kuomba ongezeko
hilo.

Kwa mujibu wa Sheria
ya EWURA, mtu yeyote
asiyeridhika na uamuzi wa
EWURA anayo fursa vya
kukata rufaa kwenye Baraza
la Ushindani wa Haki Katika
Biashara Fair Competition
Tribunal (FCT).

Hivyo utaratibu wa kupitisha
maombi ya kurekebisha
bei za huduma za maji una
hatua kuu saba ambazo ni;
Kupokea maombi; Kupitia
maombi na kuomba fafanuzi

mbali mbali; Mkutano wa
hadhara (taftishi); Kupokea
maoni ya maandishi;
Kufanya uchambuzi
wa kina na kuwasilisha
mapendekezo kwenye
Bodi; Maamuzi ya Bodi;

na Kutangaza maamuzi ya
Bodi (Agizo) kwenye Gazeti

la Serikali na katika magazeti
ya kawaida.

Katika Agizo hilo, EWURA

itaainisha bayana
misingi, gharama na hoja
zilizosababisha maamuzi

yake na masharti ambayo
Mamlaka ya Maji itatakiwa
kuyazingatia.

Majukumu ya EWURA katika
sekta ya maji yameainishwa
katika Sheria ya EWURA
na kutambuliwa na Sheria
ya Maji ya mwaka 2019.
Majukumu mengine katika
sekta ya maji ni pamoja
na kutoa leseni ya kutoa
huduma za maji safi na usafi
wa mazingira na kusimamia
utekelezaji wa masharti
ya leseni hiyo, kufuta
leseni endapo  kutakua
na ukiukwaji mkubwa wa
masharti  yake; kudhibiti
ubora na ufanisi wa utoaji
huduma na kutengeneza
Kanuni.

Nyingine ni kusikiliza
malalamiko  na  kutatua
migogoro katika sekta ya
maji;  kuelimisha umma
kuhusu haki na wajibu
wao katika upatikanaji wa
huduma za maji nchini na
kufanya kazi nyingine kwa
mujibu wa sheria.
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EWURA kvendelea kvimarisha
elimv ya Udhibiti

Na Asiatu Msuya

EWU RA inayo

pia namba maalum

ya BURE
0800110030

kwa ajili ya maswali na
ufafanuzi wa masuala

mbalimbali ya kiudhibiti.
Simu ya mkononi
inaweza kutumika
pia kufahamu bei ya
mafuta kwa kupiga

*152*00# ra

kufuata maelekezo.

amlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
M (EWURA) imesema itaendelea kuboresha mbinu

zake za kutoa elimu ya udhibiti kwa umma ikiwemo
kutumia mabaraza ya mashauriano ya mikoa na wilaya.

EWURA imechukua hatua hiyo ikitazamia kuimarisha uelewa
wa wananchi na wadau wake kuhusu kazi za Mamkala,
wajibu na haki za watoa huduma zinazodhibitiwa na walaji wa
huduma hizo.

Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA, Mhandisi Godfrey
Chibulunje, amesema hayo hivi karibuni alipokuwa akieleza
vipaumbele vya Mamlaka kwa mwaka 2020.

Mhandisi Chibulunje amesema mojaya maeneo yakipaumbele
katika uongozi wake ni kuhakikisha elimu ya udhibiti inatolewa
kwa ufasaha na kwa msisitizo mkubwa lengo likiwa kueleza
wadau na umma kwa ujumla faida na matokea ya udhibiti
unaofanywa na Mamlaka.

Kwa mujibu wa Mhandisi Chibuluje, utendaji bora wa EWURA
umesifiwa hata na taasisi nyingine za udhibiti za kimataifa na
imekuwa ya mfano katika kuweka mifumo mizuri ya kiudhibiti,
na kwamba mafanikio haya ni lazima yaonekane kwa
mwananchi wa kawaida.

“Ni wakati sasa Watanzania watembee kifua mbele na
kujivunia kuwa na mamlaka kama EWURA, alisema.

EWURA imejizatiti kuimarisha elimu kwa umma, kwa kutumia
njia mbalimbali ikiwemo vyombo vya habari, mabaraza na
mitandao ya kijamii kuwafikia wadau wote,

Kipengele cha 6(e) cha Sheria ya EWURA, Sura Na 414,
kinaeleza kuwa Mamlaka ina wajibu wa kuhakikisha inaboresha
ustawi wa jamii ya Watanzania kwa kuimarisha elimu kwa
umma, ufahamu na uelewa wa sekta zinazodhibitiwa ikiwa
pamoja na haki na wajibu wa walaji na watoa huduma wa
sekta zinazodhibitiwa; njia za kutatua migogoro na kusikiliza
malalamiko, kazi ha shughuli za Mamlaka kwa ujumla.




Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji

EWURA ilivyotekeleza majukumu
yake kipindi cha COVID-19

Na Asiatu Msuya
iku za hivi karibuni,
Tanzania, kama
zilivyo  nchi  nyingine,

lipata mlipuko wa ugonjwa
unaosababishwa na  virusi
vya corona (COVID-19). Hali
hii ilisababisha Mamlaka ya
Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji (EWURA), kama
zilivyofanya taasisi nyingine,
kuchukua hatua mbali mbali
kama tahadhari za kudhibiti
kuenea kwa maambukizi ya
virusi hivyo.

Baadhi ya hatua hizo ni kubadili
mwelekeo wa uendeshaji wa
shughuli za kiudhibiti, ikiwemo
kujikita zaidi kutoa elimu kwa
njia ya redio, televisheni,
tovuti na mitandao ya  kijamii
na kuepuka kuendesha
kampeni za uhamasishaji na
elimu kwa umma na mikutano
yote ya hadhara inayovutia
mikusanyiko mikubwa.

Pili ni, kuendesha taftishi ya
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marekebisho bei za huduma

kwa kutangaza magazetini,
kupokea maoni kupitia
mitandao ya kijamii, barua

pepe, masanduku ya maoni na
kuzuia mikutano ya ana kwa
ana na wadau.

Hatua nyingine ni kuhimiza
matumizi ya mitandao ya kijamii
na njia nyingine za kieletroniki
kupata huduma zinazotolewa
na Mamlaka kama kuomba
leseni, vibali vya ujenzi na
kuwasilisha malalamiko ya
huduma zinazodhibitiwa.

Aidha, EWURA imehimiza
pia kwa watumishi wake
kuendesha mikutano  kwa
tahadhari kubwa, na iwapo ni
lazima, kushiriki kwa makundi
ya watu wachache, kukaa
umbali wa angalau mita mbili,
kuvaa barakoa na kutakasa
mikono kila wakati ili kuendelea
kujikinga na maambukizi ya
COVID-19.

a ‘Mamlaka inaendelea

kutafakari zaidi, namna
bora ya kuhakikisha
watoa huduma
zinazodhibitiwa
wanatekeleza wajibu

Ingawa hatua hizi zimeonesha
kubadili utamaduni uliozoeleka
katika utekelezaji wa baadhi
ya majukumu ya Mamlaka,
utekelezajj wa  majukumu
hayo umekuwa wenye ufanisi
maukbwa.

Hata hivyo, yapo majukumu
ambayo  utekelezaji  wake
umeathirika kwa kiasi
fulani. Mamlaka inaendelea
kutafakari zaidi, namna bora
ya kuhakikisha watoa huduma
zinazodhibitiwa wanatekeleza
wajilbou wao kwa kufuata
masharti ya leseni, usalama,
afya na mazingira katika utoaji
wa huduma.

EWURA inaendelea kusimamia
sekta na kuhakikisha kuwa
huduma za kutosha za
majisafi na salama zinaendelea
kupatikana ili kurahisisha vita
dhidi ya COVID-19 pamoja na
kuendelea kuimarisha ushiriki
wa wadau, utoaji wa elimu ya
udhibiti kwa umma.

wao kwa kufuata
masharti ya leseni,
usalama, afya na
mazingira katika utoaji
wa huduma. g g

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”




