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DIBAJI

Ninayo furaha kuwasilisha kwenu Toleo hili la Tatu la Mkataba wa Huduma kwa
Wateja wa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA).

Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja ni maafikiano kati ya EWURA na wateja
wake, ambao ni wadau wakuu katika shughuli za udhibiti. Mkataba huu
umeorodhesha wadau wakuu wa EWURA, huduma zitolewazo, pia viwango
vya ubora wa utoaji huduma, ambavyo wateja wetu wanavitarajia kutoka kwetu.
Mkataba huu ni njia mojawapo ambayo inaainisha jinsi tutakavyowajibika moja
kwa moja kwa wateja wetu.

Mkataba huu umeandaliwa kwa kuzingatia muongozo uliotolewa na Ofisi ya
Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, wa namna ya
kuandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja katika Taasisi za Umma na kwa
kuzingatia ushauri na maoni ya wateja, wafanyakazi na wadau wengine.

Tunawaahidi na tunawahakikishia wateja wetu kuwa tupo tayari kutoa huduma
zetu kwa viwango vyenye ubora wa hali ya juu ili kufikia matarajio yao. Tutajipima
mara kwa mara na kufuatilia utendaji wetu katika utoaji huduma kwa kufanya
ulinganifu na viwango tulivyojiwekea na tutatumia mrejesho kutoka kwa wateja
katika kuboresha viwango vya huduma zetu. Mrejesho tunaotarajia kutoka kwa
wateja ni pamoja na pongezi, maoni, malalamiko au neno lolote la kuonesha
walivyojisikia walipokutana nasi katika utoaji wa huduma zetu.

Watumishi wote wa EWURA wanawajibika kutoa huduma bora. Ninawasihi

watumishi wa EWURA kutumia mkataba huu wa huduma kwa mteja ili
kuhakikisha kwamba huduma zetu zinafikia matarajio ya wateja wetu.

Mha. Godfrey H. Chibulunje
KAIMU MKURUGENZI MKUU
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DIRA, DHIMA NA MAADILI YA MSINGI

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) ni taasisi
ya udhibiti iliyoundwa kwa Sheria ya EWURA Sura ya 414 ya Sheria za
Tanzania. EWURA ina jukumu la udhibiti wa kiufundi na kiuchumi wa sekta
za nishati (umeme, petroli, gesi asilia) na maji na usafi wa mazingira. Katika
kutekeleza majukumu yetu, tunaongozwa na dira, dhima na maadili ya
msingi yafuatayo:

Kuwa Mdhibiti mwenye hadhi ya kimataifa wa huduma endelevu za Nishati
na Maji.

Kudhibiti huduma za nishati na maji kwa uwazi, uhakika na ufanisi
utakaohamasisha uwekezaji na kuboresha uchumi na ustawi wa maisha
ya Watanzania.

“Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”

a) Usawa
Watumishi wa EWURA watawahudumia wadau wote kwa usawa
na bila upendeleo. Wajibu wa EWURA kama Mdhibiti ni kuweka
mazingira ya usawa na kuwa na mizania ya maslahi ya wadau wote.
Utendaji wa watumishi wote na uamuzi wa mtumishi mmoja mmoja
pamoja na ya Mamlaka kwa ujumla mara zote yatazingatia maadili
haya.

b) Uadilifu
Watumishi wa EWURA watahakikisha wanasimamia misingi ya haki
na tabia njema katika kutenda kazi zao.

c) Weledi
Watumishi wa EWURA watatekeleza majukumu yao kwa weledi wa

hali ya juu.
I 2 I
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d) Uwajibikaji
Watumishi wa EWURA watatoa huduma ikiwa ni pamoja na kutoa
maamuzi ambayo yatawafunga na kuwafanya wawajibike kwa
matokeo ya maamuzi yao. Utendaji wao utakuwa kwa namna
inayoonesha utayari wa kuwajibika kutokana na matokeo ya
maamuzi yao.

e) Msimamo
Watumishi wa EWURA watafanya uamuzi thabiti kwa kufuata misingi
ya udhibiti katika utendaji kazi.

f) Uwaazi
Watumishi wa EWURA watatekeleza majukumu yao kwa uwazi.
Maamuzi yote ya kiudhibiti yatafanyika kwa haki na uwazi; na kwa
kuheshimu maslahi ya wadau wote kwa usawa na uwazi. Taarifa
zote za maamuzi ya kiudhibiti zitawasilishwa kwa uwazi kwa wadau
kwa kupitia vyombo mbalimbali vya habari.

MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya mkataba huu wa huduma kwa Mteja ni kuwajulisha wateja
na wadau wetu kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka, viwango vya
ubora, na namna huduma hizo zinavyotolewa. Mkataba huu, kwa upande
mmoja unaonesha utayari wetu katika kukidhi matarajio ya wateja, na kwa
upande mwingine unataja wajibu wa mteja ili kutuwezesha kumpa huduma
bora. Mkataba huu, pia umeweka mfumo wa kupokea na kushughulikia
mrejesho kutoka kwa wateja.

WATEJA WETU

Kwa madhumuni ya mkataba huu wa huduma kwa wateja, wafuatao ni
baadhi ya wateja wetu;

a)  Watoa huduma zinazodhibitiwa na EWURA;

b)  Watumiaji wa huduma zinazodhibitiwa na EWURA,

c) Wizara, Idara na Wakala wa Serikali na Serikali za Mitaa;
d)  Watoa huduma kwa Mamlaka;

e)  Wadhibiti na vyama vya wadhibiti;

f)  Asasi zisizo za Kiserikali;

g) Vyombo vya habari;
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=)

Wanataaluma na taasisi za utafiti;
Washirika wa maendeleo;
Wanasiasa;

Wawekezaji; na

Umma kwa ujumla.

= x= o
<

HUDUMA ZETU

Kifungu cha 7 cha Sheria ya EWURA kinaainisha huduma zetu kuwa ni:

a) Kutoa, kuhuisha na kufuta leseni za utoaji huduma zinazodhibitiwa;
b) Kuweka viwango na masharti ya utoaji wa huduma na bidhaa;

c) Kupitia na kuidhinisha bei na tozo zinazopendekezwa;

d)  Kupitia na kuridhia Mikataba ya Kuuziana Umeme;

e) Kutengeneza kanuni kwa huduma zinazodhibitiwa na Mamlaka;

f) Kufuatilia utendaji wa sekta zinazodhibitiwa na Mamlaka kuhusiana

na: upatikanaji wa huduma, ubora, viwango vya huduma, gharama
za huduma, ufanisi wa uzalishaiji, kiasi cha uwekezaji na usambazaiji
wa huduma;

g) Kuwezesha utatuzi wa migogoro ya watumiaji wa huduma
zinazodhibitiwa na Mamlaka;

h) Kutoa habari kwa umma kuhusu masuala yanayohusiana na
majukumu ya Mamlaka;

i) kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Serikali kwenye masuala ya udhibiti;
na

i) kutoa huduma zingine kama zilivyoainishwa kwenye sheria za kisekta.

VIWANGO VYA HUDUMA ZETU

Sehemu hii imeorodhesha viwango vya huduma ambavyo wateja
wanavitargjia kutoka  kwetu. Viwango hivyo vinaelezea jinsi
tutakavyowahudumia na kushirikiana na wateja, ubora wa huduma zetu
na muda wa utoaji wa huduma hizo;

a) Tabia na mienendo ya watumishi
Wakati wote, katika kutekeleza wajibu wetu, tutashirikiana na wateja
kwa uaminifu, kwa bidii, kwa usawa na kwa kuheshimiana.
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Uhusiano na wateja wetu
Wakati wote, tutajitahidi kudumisha uhusiano mzuri na wateja wetu
kwa kukidhi matarajio yao.

Haki na Usawa
Tutawahudumia wateja wote kwa haki na usawa bila kujali tofauti na
hali zao za kijamii.

Kujitambulisha
Wakati wa kupokea simu watumishi wa EWURA watajitambulisha
kwa kutaja majina yao na jina la Mamlaka.

Kujitambulisha (Kwingine)

Wakati wa kukutana na wateja, Watumishi watatakiwa kujitambulisha
kabla ya kuwahudumia na watatakiwa kuvaa vitambulisho muda
wote wawapo kazini. Watumishi watatakiwa kuonesha kitambulisho
au barua ya utambulisho pale itakapohitajika kufanya hivyo.

Uwazi
Tutatoa taratibu na maelekezo yote yanayohitajika kuhusu huduma
zetu kwa uwazi kulingana na matakwa ya kila mteja.

Taarifa Sahihi
Tutatoa taarifa sahihi kwa wateja wetu.

Mwitikio
Tutajibu maulizo yote ndani ya muda wa kutoa huduma uliooneshwa
katika mkataba huu.

Dharura
Tutashughulikia dharura kwa haraka na kwa weledi kwa kuzingatia
kanuni, taratibu na miongozo iliyowekwa.

Ubunifu
Tutgjitahidi  kutoa huduma bora kila wakati na tutaendelea
kutengeneza nyenzo na taratibbu ambazo ni rafiki na rahisi kwa
mtumiaji.

=}
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f)  Miadi
Tutaheshimu miadi yote na kuhakikisha kuwa tunatimiza miadi kama
ilivyopangwa.

g) Kutimiza Makubaliano
Tutatimiza masharti ya mikataba yote tuliyoingia na watoa huduma
isipokuwa pale ambapo itakuwa nje ya uwezo wetu, ikiwemo
kukutwa na majanga.

(@) Mawasiliano ya Jumla

HUDUMA MUDA WA KUTOA HUDUMA

()  Kupokea simu Ndani ya miito mitano (5) ya simu

(i) Kukiri kupokea na kuijibu Ndani ya siku tano (5) kutoka siku ya
maulizo yaliyowasilishwa kwa kupokea ulizo
maandishi.

(i) Kukiri kupokea barua pepe za | Ndani ya saa ishirini na nne (24) za
kiofisi (info@ewura.go.tz). kazi

(iv)  Kujibu maulizo ya maandishi Ndani ya siku tano (5) tangu siku ya
kutoka kwa waandishi wa kupokelewa kwa maulizo
habari na wateja wengine.

(v)  Kujibu maswali ya wateja Ndani ya siku tano (5) tangu siku ya

kupokelewa maswali

(b) Tathmini na Kuidhinisha Viwango vya Bei na Tozo

HUDUMA MUDA WA KUTOA HUDUMA

() Tathmini ya awali na kukiri Majibu mara moja tangu kupokelewa
kupokea maombi ya maombi
kurekebisha bei

(i)  Kutoa barua ya kukubali Ndani ya siku tano (5) tangu
kupokea maombi ya kupokea maombi yaliyokamilika.

kurekebisha bei

(i)

Kutoa maamuzi ya bei Ndani ya siku 90 kuanzia tarehe ya
kukubali kupokea maombi.
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HUDUMA

MUDA WA KUTOA HUDUMA

(iv) Kutangaza bei za wazalishaji
wadogo wa umeme.

Kwa marekebisho makubwa, miezi
miwili baada ya kumalizika maombi
ya marekebisho kutoka TANESCO.

Ikiwa hakutakuwapo maombi ya
kurekebisha bei kutoka TANESCO,
bei za wazalishaji wadogo
zitapitishwa kila mwezi Juni.

(c) Utoaji wa Leseni

HUDUMA

MUDA WA KUTOA HUDUMA

()  Kukiri kupokea ombi la leseni
kwa njia ya mtandao

Mara moja ombi linapopokelewa

(i) Mapitio ya awali na kukubali
maombi

Ndani ya siku tano (5) tangu kupokea
maombi

Kutoa kibali cha ujenzi wa kituo
cha mafuta

Ndani ya siku 30 kuanzia tarehe ya
kukubali maombi

Kutoa kibali cha ujenzi wa kituo
cha gesi asilia

Ndani ya siku 30 tangu kupokelewa
maombi kamili

(v)  Ukaguzi wa miundombinu ya
gesi asilia na mrejesho kabla ya
kibali cha ujenzi

Ndani ya siku 15 tangu kupokea
maombi kamili

Ukaguzi wa miundombinu ya
gesi asilia ha mrejesho kabla ya

Ndani ya siku 20 tangu kupokea
maombi

kutoa leseni
(vii) Kushughulikia uhamisho wa Ndani ya siku 45 tangu maombi ya
leseni kuhamisha leseni kukubaliwa

Ukaguzi wa miundombinu na
utoaji wa mrejesho

Ndani ya siku 20 tangu kupokelewa
maombi kamili

Kuandaa na kutoa leseni ya
bidhaa za petroli

Ndani siku 40 tangu maombi
kukubaliwa

(X) Kuandaa na kutoa leseni ya
shughuli za gesi asilia

Ndani ya siku 40 tangu maombi
kukubaliwa
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HUDUMA MUDA WA KUTOA HUDUMA
(xi)  kuandaa na kuhamisha umiliki | Ndani ya siku 40 tangu maombi
wa leseni kukubaliwa

(xii)

Kuandaa na kutoa leseni ya
huduma za majisafi na majitaka

Ndani ya siku 30 tangu tarehe ya
maombi kukubaliwa

(xiii) Kuandaa na kutoa leseni Ndani ya siku 30 tangu kupokelewa
ya umeme ya uzalishaji, maombi kamili
usambazaji, ugavi, biashara
ya kuvuka mipaka, mfumo na
shughuli za soko
(xiv) Kuandaa na kutoa leseni za
ufungaji mifumo ya umeme
kwa mafundi na wahandisi wa
umeme
(@) Kuwasilisha vyeti katika Ndani ya siku 5 tangu kupokelewa
vyuo kwa ajili ya uhakiki. maombi kamili
(b) Kuandaa na kutoa leseni Ndani ya siku 25 baada ya kupokea
uhakiki wa vyeti kutoka mamlaka
husika
(xv) Kuandaa na kutoa leseni Ndani ya siku 30 tangu kupokelewa
ya muda ya uzalishaji na maombi kamili
usambazaji umeme
(xvi) Kutoa barua ya msamaha kwa |Ndaniya siku 14 tangu kupokea
mtoa huduma za umeme maombi kamili
(xvii) Usajili wa wazalishaji wa umeme | Ndani ya siku 7 tangu kupokea

chini ya megawati 1

maombi kamili
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MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

(d) Kuandaa na kupitisha vigezo vya utoaji wa huduma na bidhaa

HUDUMA

MUDA WA KUTOA HUDUMA

(i) Kupitisha mikataba ya huduma
kwa wateja na miongozo ya kazi
za watoa huduma zinazodhibitiwa
na EWURA

Ndani ya siku 30 tangu kupokelewa
kabrasha.

(e)

Kufuatilia Utendaji wa Watoa Huduma Zinazodhibitiwa

HUDUMA

MUDA WA KUTOA HUDUMA

()  Kupitia na kutoa maoni juu ya
taarifa za robo na za mwaka
zilizowasilishwa na watoa

huduma zinazodhibitiwa.

Ndani ya siku 21 za kazi kuanzia siku
ya kupokelewa kwa taarifa

(i) Kupitia na kutoa maoni juu ya
taarifa za mwaka zilizowasilishwa

na watoa huduma za gesi asilia

Ndani ya siku 30 tangu kupokelewa
taarifa zilizokamilika

(i) Kupitia na kutoa maoni kwa
taarifa za mwezi zilizowasilishwa

na watoa huduma za gesi asilia

Ndani ya siku 14 tangu kupokelewa
kwa kabrasha za taarifa zilizokamilika

Kupitia na kutoa maoni juu

ya Mipango vya Kibiashara
iliyowasilishwa na mamlaka za
maji

Ndani ya siku 40 za kazi kuanzia
siku ya kupokelewa kwa rasimu ya
Mpango wa Kibiashara.

Kutoa mrejesho juu ya matokeo
ya ukaguzi tuliofanya kwa watoa
huduma

Ndani ya siku 10 baada ya kufanyika
ukaguzi

(viy  Kufungua tena kituo cha mafuta
au cha gesi asili baada ya kukidhi

Agizo la EWURA.

Ndani ya siku 3

(viiy Kutathmini  na  kuidhinisha
mkataba wa kuuziana umeme
(PPA)

Ndani ya siku 30 baada ya kupokea
maombi kamili

||




MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

g /z Energy and Wacer Ulicies Regulacory Authority

() Kutatua malalamiko na migogoro inayowahusu watumiaji wa
huduma zinazodhibitiwa na Mamlaka

HUDUMA

MUDA WA KUTOA HUDUMA

()  Kumtaarifu mtoa huduma
zinazodhitiwa kuwasilisha
utetezi wake dhidi ya
malalamiko yaliwasilishwa

Ndani ya siku 7

Kukiri kupokea malalamiko
kutoka kwa malalamikaji

Ndani ya siku 5 tangu kupokea
malalamiko

(i)

Kutoa uamuzi wa upatanishi
baada ya kufikia maafikiano

Ndani ya siku 30 tangu kufikiwa
maafikiano

(iv)

Kutoa tuzo ya usuluhishi

Ndani ya siku 60 baada ya kufikiwa
usuluhishi.

(9) Kutoa taarifa

HUDUMA

MUDA WA KUTOA HUDUMA

()  Kutangaza bei kikomo za
bidhaa za petroli.

Kila Jumatano ya kwanza ya mwezi.

Kutangaza tuzo za upatanisho
kwenye daftari la wazi kwa
umma

Siku 21 tangu kutolewa kwa hukumu
iwapo hakuna upande uliokata rufaa
Baraza la Ushindani (FCT).

Kuwasilisha Maagizo ya Bodi
kwa Mwandishi Mkuu wa Sheria
kwa gjili ya kuchapisha kwenye
Gazeti la Serikali

Ndani ya siku 3 baada ya
kuidhinishwa na Bodi

Uchapishwaji wa Maagizo ya
Bodi, Kanuni na Taarifa katika
Gazeti la Serikali

Ndani ya siku 21 baada ya
kuwasilishwa kwa Mwandishi Mkuu
wa Serikali.

Kuchapisha taarifa ya
mwaka ya utendaji wa sekta
zinazodhibitiwa na EWURA.

Ndani ya siku 180 baada ya mwisho
wa mwaka wa fedha.

(vi)

Kuchapisha taarifa ya mwaka ya
EWURA.

Ndani ya siku 180 baada ya mwisho
wa mwaka wa fedha (hili pia
linategemea muda ambao Mdhibiti
na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za
Serikali atasaini ripoti ya EWURA)

||




)§( MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

Jacory Authority

6. WAJIBU WETU KWA WATEJA

Tutafanya kila tuwezalo kukidhi matarajio ya wateja wetu, na kwa kufanya
hivyo, tutatakiwa kufanya yafuatayo:

a)
b)
c)

kutoa huduma bora, kwa wakati na kwa kuzingatia weledi;

kutoa taarifa stahiki, sahihi na kwa wakati;

kufanya uchunguzi kwa wakati dhidi ya malalamiko yote
yatakayowasilishwa kwenye Mamlaka na kutoa mrejesho inapostahili
mara baada ya kukamilisha uchunguzi;

kuwahudumia wateja wetu kwa heshima;

kutoa huduma kwa haki na bila upendeleo kwa wateja wetu wote;
kuzingatia sheria na taratibu katika kutoa huduma;

kuzingatia na kuheshimu mawazo na maoni ya wateja wetu; na
kutoa ushirikiano kwa wateja wetu.

HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

Wateja wetu wana haki zifuatazo:

a)

=@, L@kl

Kupokea huduma katika hali ya kujaliwa, kutambuliwa na
kuheshimiwa;

kupewa taarifa inayokidhi, sahihi na kwa wakati;

faragha na kutunziwa siri za taarifa zao;

kushiriki na kutoa maoni katika michakato ya kutafuta maoni;

kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zetu; na

kuwasilisha malalamiko.
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Utatuwezesha kukupatia huduma bora kwa kufanya yafuatayo:

a)  kuheshimu watumishi wa Mamlaka;

b) kutoa taarifa kamilifu, kwa wakati na zilizo sahihi kuhusiana na
huduma unayohitaji kutoka kwenye Mamlaka;

c) kuzingatia matakwa vya kisheria yanayoendana na huduma
unayohitaji;

d)  kulipia kwa wakati tozo na ada za udhibiti;

e)  kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka;

f) kutekeleza maagizo na maelekezo ya Mamlaka;

g) kujiepusha kutoa zawadi, upendeleo au vishawishi kwa watumishi
wa Mamlaka ili kupata huduma; na

h)  kutoa mrejesho iwapo huduma za Mamlaka hazitakidhi maratajio.

MREJESHO WA MTEJA NA USHUGHULIKIAJI
WA MALALAMIKO

Tunakaribisha mrejesho kutoka kwa wateja juu ya namna tunavyotoa
hudumazaudhibiti. Mrejesho unaweza kuwa pongezi, maoni au malalamiko
na unaweza kuwasilishwa kwa Mamlaka kwa njia ya barua, nukushi, simu,
barua pepe, tovuti, au kwa kujaza fomu maalum na kuitumbukiza katika
sanduku la maoni; au kutuma kieletroniki kupitia mfumo wa LOIS kwa
kiunganishi https://lois.ewura.go.tz/ewura/ au kuonana na uongozi au
mkuu wa idara husika. Njia za mawasiliano zimeoneshwa katika ukurasa
wa mwisho wa mkataba huu.

Tutafanyia kazi mrejesho kutoka kwa mteja kwa lengo la kuboresha
utoaji wa huduma zetu. Tunawaomba wateja wetu kutoa taarifa zao za
mawasiliano wanapowasilisha mrejesho kwenye Mamlaka.

Malalamiko ya wateja yatashughulikiva kwa kufuata mfumo wetu wa
kushughulikia malalamiko. lwapo mteja hataridhika na namna malalamiko
yake yalivyoshughulikiwa anayo fursa ya kuwasilisha malalamiko yake
katika vyombo stahiki nje ya mamlaka. Vyombo hivyo ni pamoja na:
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Ofisi ya Rais — Sekretarieti ya
Maadili

S.LP222

Jengo la PSSSF Plaza

Barabara ya Jakaya Kikwete

DODOMA

Nukushi : 2119217

Simu: +255
262160190/+255262160192

Barua pepe: ec@ethicssecretariat.go.tz

Mamlaka ya Rufaa ya
Zabuni za Umma

S.L.P 2065

Ghorofaya 9,

Jengo la PSSSF Plaza
Barabara ya Jakaya Kikwete
DODOMA

Simu: 2550262963854

Barua pepe: ceo@ppra.go.tz

Tume ya Haki za Binadamu
na Utawala Bora

S.L.P 1049

Mtaa wa Kilimani

DODOMA

Barua pepe: chragg@chragg.go.tz

Tume ya Kuzuia na
Kupambana na Rushwa
(TAKUKURU)

S.L.P1219

Mtaa wa Jamhuri

41101 DODOMA

Simu: +255 (26) 23232316

Barua pepe: dgeneral@pccb.go.tz

Baraza la Ushindani

S.L.P 79650

DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2128934
Nukushi: +255 222128930
Tovuti: http://www.fct.or.tz
Barua pepe: info@fct.or.tz

Tume ya Utumishi wa Umma

S.L.P 2483
DAR ES SALAAM
Simu: +255-22-2118531-4

13I
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7. Ofisi ya Rais-Menejjimenti ya
Utumishi wa Umma

Katibu Mkuu

Miji wa Serikali, Mtumba

Mtaa wa Utumishi

S.L.P670

DODOMA

Tanzania

Simu: +255-22-2118531-4/
0620464042

Barua pepe: ps@utumishi.go.tz

8. Wizara ya Maji

Katibu Mkuu,

Miji wa Serikali, Mtumba Mtaa wa Maji,
S.L.P 456

DODOMA

Simu: +255 26 2322602

Nukushi: +255 26 2322602

Barua pepe: ps@maiji.go.tz

Wizara ya Nishati

Katibu Mkuu

Miji wa Serikali Mtumba

S.L.P 2494

DODOMA

Simu: +255-26-2322018

Nukushi: +255-26-2320148 Tovuti:
www.nishati.go.tz

Barua pepe: ps@nishati.go.tz

9. Mahakama za Tanzania

lli kuuwezesha Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja kuendana na
matarajio ya wateja, tutaufanyia tathmini kila baada ya miaka mitatu au

TATHMINI NA UTOAJI WA TAARIFA

wakati wowote itakapolazimu kwa kuzingatia yafuatayo:
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mrejesho toka kwa wateja na wadau wetu;

mabadiliko katika mpango kazi wetu;

mabadiliko katika utaratibu wetu wa kutoa huduma;

mabadiliko katika sheria na kanuni zinazosimamia sekta za nishati na

tathmini ya utendaji katika viwango vya huduma zetu; na
mabadiliko katika vipaumbele, mahitaji, matarajio na orodha ya wateja

NB: Katika taarifa yetu ya mwaka tutaonesha matokeo ya tathmini
ya viwango vya huduma vilivyoainishwa katika mkataba huu.

10. MUDA WA KAZI NA NAMNA YA KUWASILIANA

NASI

EWURA Makao Makuu

Jengo la EWURA, Kiwanja Na 3, Kitalu AD,
Medeli Magharibi

S.L.P 2857,

DODOMA

Simu: +255-26-2329002-4

Nukushi: +255-26-2329005

Tovuti: www.ewura.go.tz

Barua pepe: info@ewura.go.tz

Facebook: https://www.facebook.com/
ewuranews/

Twiter: https://www.twiter.com/ewuratanzania
You Tube: EWURA TV

EWURA - Kanda ya Ziwa

Ghorofa ya 4, Upande wa mbele, PSSSF Plaza,
Barabara ya Kenyata S.L.P 2069, MWANZA
Simu: +255 28 2506071-2

Nukushi : +255 28 2506073

Tovuti: www.ewura.go.tz
Barua pepe: info@ewura.go.tz
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EWURA - Kanda ya
Kaskazini

Ghorofa ya 2, PSSSF Plaza,

16 Mtaawa Ingira,Eneo la Korido
S.L.P 1458, ARUSHA

Simu: +255 27 2970277-78;
Nukushi: +255 27 2970279

Tovuti: www.ewura.go.tz
Barua pepe: info@ewura.go.tz

EWURA - Kanda ya
Nyanda za Juu Kusini

Ghorofa ya 6, Jengo la NHIF
Mtaa wa Karume,

S.L.P 2245,

MBEYA,

Simu: +255 252957328-30
Nukushi : +255 252957329

Tovuti: www.ewura.go.tz
Barua pep: info@ewura.go.tz

EWURA - Kanda ya Kati

Jengo la EWURA, Ghorofa ya 1, Kiwanja Na 3,
Kitalu AD, Medeli Magharibi

S.L.P 2857,

DODOMA

Simu: +255-26-2329002-4

Nukushi: +255-26-2329005

Tovuti: www.ewura.go.tz;
Barua pepe: info@ewura.go.tz

EWURA - Kanda ya
Mashariki

Ghorofa ya 7, Jengo la PSSSF , Mkabala na
S.L.P 72175, DAR ES SALAAM

Simu: +255-22 2923513-18

Nukushi: +255-22 2923519

Tovuti: www.ewura.go.tz;

Barua pepe: info@ewura.go.tz
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Siku za Kazi: Jumatatu hadi ljumaa
Saa za Kazi: Saa 2:00 asubuhi hadi saa 10:00 jioni

NB: Ofisi zetu zinafungwa Jumamosi, Jumapili na siku za sikukuu.
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