
OMCs wawathibitishia Watanzania uwepo wa mafuta wakati wote wa 

Uchaguzi Mkuu 

Kampuni za Uuzaji wa Mafuta za TANZANIA (OMCs) zimeihakikishia Mamlaka ya 

Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) usalama thabiti wa usambazaji wa 
bidhaa za petroli wakati wa shughuli za Uchaguzi Mkuu wa 2020. 

Akiongea kwa nyakati tofauti wakati wa ziara zilizofanywa kwa makampuni hayo -OMCs, 
Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA, Mhandisi Godfrey Chibulunje alihakikishiwa na 
Watendaji Wakuu wa Jumla ya Tanzania, GBP Tanzania na Oryx Energy kwa kujitolea 
kwao kusambaza bidhaa za petroli za kutosha wakati na baada ya kipindi cha Uchaguzi 
Mkuu. 
Wakati wa ziara hizo, ambazo Mkurugenzi wa Petroli, Bwana Gerald Maganga; na Meneja 
Biashara wa Petroli, Bi Kemi Kafanabo aliandamana na Eng. Chibulunje, OMCs walisema 
wako tayari kufanya kazi kwa masaa mengi ili kuhakikisha usambazaji wa bidhaa za 
petroli zinakuwa sawa kote nchini. 
 
Wakati nchi inaelekea kwenye Uchaguzi Mkuu, matumizi halisi ya mafuta ya kila siku ya 
dizeli katika robo ya tatu ya mwaka 2020 ilifikia lita milioni 5.83 ikiongezeka kutoka lita 
milioni 5.14 zilizopatikana mwaka 2019; na ile ya petroli imefikia lita milioni 4.61 
ikiongezeka kutoka lita milioni 3.654 zilizopatikana mwaka 2019. 
 
Wakati wa ziara hizo, Eng. Chibulunje alipokea maoni kadhaa yaliyokusudiwa kuboresha 
usalama wa usambazaji wa bidhaa za mafuta. 
OMCs ziliibua wasiwasi wa waendeshaji wengine wasio waaminifu kuuza bidhaa kwa 
punguzo kubwa ambazo ziko chini ya gharama ya bidhaa na kusababisha upotezaji wa 
biashara kwa waendeshaji wenye ufanisi.  
 
pendekezo liliwasilishwa kwa EWURA kuanzisha bei kikomo ya chini ili kuhakikisha 
Mamlaka inalinda wasambazaji wenye ufanisi kama vile bei  inayotolewa kila mwezi 
inavyolinda watumiaji. Mhandisi, Chibulunje alisema EWURA na Mamlaka zingine 
zinazohusika ikiwa ni pamoja na Tume ya Ushindani wanalichukua suala hili ili likaguliwe 
na kuzingatiwa. 
 
Maswala mengine ambayo yalizungumziwa ni pamoja na mikataba ya usambazaji wa 
mafuta ambayo wauzaji wanahitaji kuingia na wauzaji wa jumla, kufikia 30 Septemba 
2020 na taarifa kwa umma za hivi karibuni  zilizotolewa na EWURA zinazohitaji kwamba 
wauzaji wanaofanya kazi katika mikoa ya Kaskazini na Kusini kuchukua bidhaa kutoka 
bandari za Tanga na Mtwara. 
 
Mhandisi Chibulunje alisisitiza juu ya lengo la Serikali, pamoja na mengine, kuhakikisha 
usalama wa usambazaji nchini kwa kutumia bandari za Dar es Salaam, Tanga na Mtwara. 
Kampuni hizo ziliarifiwa kwamba zinapaswa kuagiza bidhaa za petroli kupitia bandari ya 
Tanga kuwahudumia wateja wao wanaofanya kazi katika mikoa ya Kaskazini na kupitia 
bandari ya Mtwara kuwahudumia wale wanaofanya kazi katika mikoa ya Kusini. 
 

 


