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PICHA YA MBELE

Ujumbe wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA, ukiongozwa
na Makamu Mwenyekiti wa Bodi hiyo, Alhaj Ahmad
Kilima (wa nne kutoka kulia) ulipozuru mitambo ya

kuzalisha umeme ya Zuzu, Dodoma, hivi karibuni.
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KUToKA KWA mMHARIRI

HERI YA MWAKA MPYA WAPENDWA WASOMAJI WETU!

wa furaha kubwa napenda kukukaribisha kusoma
Jarida letu la Januari 2021, likiwa ni toleo la kwanza kwa
Mwaka 2021.

Hili ni Toleo la 29 katika mfululizo wa machapisho ya Jarida
la EWURA, ambalo linawapa wasomaji wetu fursa ya
kusoma makala mbalimbali za kufurahisha zinazohusu sekta
zinazosimamiwa na EWURA.

Kwa kiwango kikubwa, Jarida letu linaangazia habari za shughuli
za hivi karibuni zilizofanyika katika kipindi cha Septemba na
Desemba 2020.

Pamoja na Jarida letu, EWURA imeanzisha kurasa za mitandao
ya kijamii ya https://www.facebook.com/ewuranews, EWURATV
(m.youtube.com/channel/ewuratv), na https:/mobile.twitter.
com/ewuratanzania) , ambapo vipindi vya Televisheni na Redio
vyenye maudhui mbalimbali ya kiudhibiti vinapatikana.

Tunaamini kuwa hizi ni zana mpya, zinazobadilisha mwelekeo
wetu wa usomaji na utazamaji wa vipindi vyetu, ambazo pia
zina umuhimu mkubwa katika kumuweka Mdhibiti karibu na
wadau anaowahudumia.

Mwaka huu, tukiwa pamoja na wewe msomaji wetu, tunatarajia
kuongeza wafuasi kwenye mitandao ya kijamii ya Facebook,
YouTube na Twitter kuifanya 2021 kuwa bora zaidi!

Maoni yako, michango na ukosoaji wa kujenga, juu ya yote
uliyosoma katika Jarida letu yamethibitisha kuwa na maana
katika kutimiza dhamira yetu ya kutoa na kutengeneza jukwaa
bora la habari.

Tunatumai utaendelea kufurahia makala mbalimbali katika
Jarida hili. Wafanyakazi wetu na wahariri wataendelea
kufanyakazi kwa utii na bidii katika kukuletea habari kuhusu
sekta zinazodhibitiwa na EWURA.

Titus M. Kaguo

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”
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Na Tobietha Makafu
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Wajumbe wa Bodi ya EWURA, Menegjimenti

e i

ya EWURA na maofisa wa TANESCO wakibadilishana mawazo katika kituo cha

kupoozea umeme cha Zuzu, Dodoma wakati Bodi hiyo ilipofanya ukaguzi wa miundombinu ya umeme.

odi ya Wakurugenzi ya

EWURA ikiambatana na

Wajumbe wa Mengjimenti
hivi karibuni ilitembelea
miundombinu  ya TANESCO
katika Kituo cha Gridi cha
Umeme eneo la Zuzu Mkoani
Dodoma, kama sehemu vya
utaratibu wake wa kupata taarifa
zaidi juu ya utekelezaji wa miradi
ya miundombinu ya umeme.

Bodi ilifanya ziara katika kituo
cha Gridi Zuzu kinachozalisha
Megawati 200, na kituo cha
zamani kinachotumia mafuta ya
Dizeli kinachozalisha Megawati
7.4, pamoja na uwekezaji wa
awamu ya pili ya kituo kipya cha
uzalishaji umeme wa msongo
wa kilovolti 400.

Bodi iliridhishwa na hali ya
utekelezaji wa miradi huo na
kutilia mkazo wa kuharakisha
kukamilika kwa mradi huo, ili
kuboresha utoaji wa huduma
za umeme nchini

Akizungumza  wakati  wa
ziara hiyo, Naibu Mwenyekiti
wa Bodi, Bw. Ahmad Kilima
alisema ameridhishwa na
utekelezaji wa mradi, hasa
kutokana na ukweli kwamba
Dodoma ni Mji Mkuu wa
Serikali na mkoa unaokua kwa
kasi ambao unahitaji ugavi
wa umeme wa kuaminika na
endelevu.

“Tunashukuru juhudi za Serikali
kutekeleza miradi mikubwa

ya miundombinu ya umeme
ya Usambazaji wa Msongo
wa Kilovolti 400 na Mradi wa
Umeme wa Julius Nyerere, ili
kuboresha ubora wa umeme
katika jiji la Dodoma na nchi
nzima kwa ujumla,” alisema
Bw. Kilima.

EWURA ina jukumu la kudhibiti
kiufundi na za kiuchumi Sekta
ndogo ya Umeme, kazi za
udhibiti ambazo zinatekelezwa
na Mamlaka katika Sekta ya
Umeme zinalenga, utendaji
mzuri na salama wa Sekta ya
Ugavi wa Umeme, ulinzi wa
masilahi ya ajira, Serikali na
Wadau wengine, na kuvutia
kwa uwekezaji katika Sekta
Ndogo ya umeme.
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Wadav wasaini mfumo wa
kulinda njia za miundombinv

Na Wilfred Edwin

pango utakaosaidia
kupambana na hatari
ya majanga Kkutokea

kwenye njia za wazi inakopita
miundombinu  ya  huduma
mbalimbali kama gesi, maji na
umeme umesainiwa na wadau

Mpango huo unaorativiwa na
Mamlaka ya udhibiti wa Huduma
za Nishati na Maji (EWURA),
utahusisha utunzi wa sheria na
kanuni za kudhibiti miundombinu
chini ya ardhi hasa wakati wadau
wanapofanya matengenezo,
marekebisho au ujenzi
utakaohusisha uchimbaji kwenye
maeneo yenye miundombinu.

Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa
EWURA, Mhandisi  Godfrey
Chibulunje amesema hati hiyo ya
makubaliano ya itawawezesha
wadau wa miundombinu
kuandaa mpango wa pamoja wa
kulinda miundombinu hiyo.

“Kamati ya ufundi ya pamoja
itaundwa, ili kutengeneza kanuni
za Kkisheria zinazoendana na
makubaliano hayo, na EWURA
itakuwa inafuatilia wadau namna
wanavyofuata kanuni, taratibu
na miongozo, jambo ambalo
litasiaidia Mamlaka kutoa haki
kwenye usuluhishi wa migogoro,’
alisema.

Hati ya makubaliano itasaidia
kuongeza usalama wa umma na
mali zao, uadilifu na umadhubuti
wa mfumo wa miundombinu
ya ardhini, kwa kuanzisha na
kutumia mbinu za kisasa za
kuzuia uharibifu wa miundombinu
nchini kote.

Taasisi zilizotia saini hati hiyo ya
makubaliano ni kampuni ya simu
(TTCL), Mamlaka ya Maji na Usafi
wa Mazingira (DAWASA), Pan
African Energy (PAET), SONGAS,
na Shirika la Maendeleo ya Petroli
Tanzania (TPDC).

Nyingine ni pamoja na shirika la
Umeme Tanzania (TANESCO),
kampuni ya gesi ya Maurel &
Prom, Wakala wa Barabara Mijini
na Vijijini (TARURA), Mamlaka
ya Reli ya Tanzania na Zambia
(TAZARA) na Kampuni ya Bomba
la Mafuta (TAZAMA Pipelines
Limited).

“‘EWURA, TPDC na PAET
mwaka 2018  Ziljadili na
kukubaliana kuchukua hatua
za haraka kushirikisha wadau
wote—wamiliki wa njia hizo na
watumigji—ili  kutafuta namna
ya kuwa na mfumo utakodhibiti
usalama wa miundombinu wakati
wa ukarabati, matengenezo,
marekebisho na ujenzi
unaohusisha uchimbaji,” alisema
Kaimu Mkurugenzi huyo.

Kwa mujibu wa mtendaji mkuu
huyo, miaka ya hivi karibuni
imeshuhudia ongezeko la ajali
zinazotokana na kukosekana kwa
udhibiti wa njia za miundombinu
zinazotumiwa na wadau wengi.

Kwa mujibu wa taarifa, matukio
hayo ni pamoja na ajali ya
Aprili 2014 iliyotoea Kurasini
Darajani, ambapo kampuni ya
China  Railway  Construction
Engineering Group (CRCEG)
ilitoboa bomba la gesi wakati
ikiendelea na shughuli zake.

Mwezi Mei 2014, kampuni ya
Shalom  Engineering ilitoboa
bomba la gesi eneo la Kurasini

jirani na TEC, wakati katika
tukio linguine, Januari 2018,
DAWASCO  litoboa  bomba

la gesi eneo la Buguruni kwa
Mnyamani na kusababisha moto
mkubwa.

Mwezi Septemba, 2018 wajenzi
wa reli ya Standard Gauge (Yapi
Merkezi) walisababisha uharibifu
kwenye bomba la gesi eneo la
llala Bungoni jijini Dar es Salaam.

Katika juhudi za kutafuta
suluhisho la kudumu la tatizo
la usalama wa miundombinu
hii, EWURA kwa kushirikiana
na Jumuia ya wadhibiti wa
Marekani (NARUC) na Shirika la
misaada ya kimataifa la Marekani
(USAID)  walikutana  mwaka
2018 na kuitisha kikao kujadili
uzito wa tatizo la usalama wa
miundombinu na na jinsi ya
kukabiliana nalo.

Kikao hicho Kkilipitisha azimio
kwamba  EWURA  iongoze
uundwaiji wa hati ya makubaliano
ili upatikane mfumo wa kutatua
changamoto hizo. Kila taasisi
itatoa  wawakilishi  wawili ili
kuunda kamati ya ufundi kwa
muijibu wa sehemu ya tatu ya hati
ya makubaliano.

Kamati hiyo ya ufundi baadaye
itaanza kutengeneza kanuni na
miongozo.
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Na Mwandishi Wetu

erikali imefanya

marekebisho makubwa

ya maeneo ya baadhi ya
mamlaka za maji nchini, hatua
ambayo inalenga kuongeza
ufanisi na kuboresha upatikanaji
wa huduma za maji nchini.

Katika mabadiliko hayo, baadhi
ya mamlaka za maiji zimefutwa;
zingine zimeunganishwa; na
zingine mpya zimeanzishwa.

Kwa mujibu wa taarifa ya
Wizara ya Maji, Mamlaka za
Maji na Usafi wa Mazingira 12
katika makao makuu ya mikoa
zimeongezewa maeneo vya
huduma.

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi
wa Mazingira ya Masasi-
Nachingwea  (MANAWASA),
imeongezewaeneolaMangaka,
ambayo ni makao makuu ya
Wilaya ya Nanyumbu. Kufuatia
uamuzi huu, Mamlaka ya Maji
Safi na Usafi wa Mazingira ya
Mangaka (Mangaka UWSSA)
imefutwa.

ey~

Katika muundo mpya,
Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira ya Maswa

(MAUWASA) imeongezewa
maeneo ya huduma vya
Lalago, Malampaka na

Sangamwalugesha.  Uamuzi
huu unafuta mamlaka za maji
katika maeneo hayo.

Mamlaka zingine sita za Maji
Safi na Usafi wa Mazingira
katika makao makuu ya mikoa
na miji ya kitaifa zimekadhiwa
jukumu la  kusimamia na
kuzilengea uwezo mamlaka
za maji na usafi wa mazingira
katika miji midogo na makao
makuu ya wilaya katika mikoa
yao.

Usimamizi wa mamlaka
hizo utafanywa kwa kufuata
Mwongozo wa Usimamizi wa
Mamlaka za Maji uliotolewa na
Wizara ya Maji mwezi Disemba,
2019. Kufuatia uamuzi huu,
Bodi za Wakurugenzi katika
mamlaka hizi zimefutwa na
majukumu yake yatatekelezwa

na Bodi za Wakurugenzi za
Mamlaka zilizotajwa.

Katika mabadiliko hayo,
huduma ya maji katika mij
mingine 63 itasimamiwa na
Wakala wa Maji na Usafi wa
Mazingira Vijijini  (RUWASA).
Sambamba na uamuzi huo,
bodi za Wakurugenzi za
Mamlaka za Maji Safi na Usafi
wa Mazingira katika miji Hhii
zimefutwa na menejimenti ya
mamlaka katika miji hii itakuwa
chini ya Bodi ya Wakurugenzi
ya RUWASA.

Katika hatua hii, mamlaka tatu
mpya za Maji Safi na Usafi
wa Mazingira zimeanzishwa
kwa kuunganisha maeneo
ya huduma. Mamlaka hizi ni
Mamlaka ya Maji Safi na Usafi
wa Mazingira Kyela - Kasumulu
(Mbeya); Mamlaka ya Maiji
Safi na Usafi wa Mazingira
ltigi - Manyoni (Singida); na
Mamlaka ya Maji Safi na Usafi
wa Mazingira Same - Mwanga
(Kilimanjaro).




ewura

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
ISO 9001: 2015 Certified

EWURA yatoa semina kwa
wenye vlemavu wa ngozi

Na Tobietha Makafu
o A
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Washiriki wa semina ya EWU

AMLAKA ya Udhibiti wa
Huduma za Nishati na
Maji (EWURA), imetoa

mafunzo ya elimu ya udhibiti wa
huduma za nishati na maji, kwa
watu wenye ulemavu wa ngozi

Akizungumza wakati akifungua
mafunzo hayo hivi  karibuni,
Meneja wa EWURA Kanda ya
Kati, Mhandisi Norbert Kahyoza,
alisema mafunzo hayo yatasaidia
kundi hilo kuwa mabalozi na
kuelimisha wenzao, ambapo
pamoja na mambo mengine,
wajue wajibu wa watoa huduma
na watumiaji huduma za nishati
na maji.

“Mwito wetu kwenu, ni kwamba
mnapopata elimu hii ya kazi na
wajibu wa EWURA, mtusaidie
kueneza elimu hii kwa wengine
ambao hawajapata bahati ya

2 15

RA kwa wenye ulemavu wa ngozi wakiwa kwenye picha ya pamoja baada ya semina hiyo.
Waliokaa (katikati) ni Meneja wa EWURA kanda ya Kati, Mhandisi Norbert Kahyoza.

kuhudhuria mafunzo haya leo, ili
wapate kuielewa vizuri taasisi hii,”
alisema Mhandisi Kahyoza.

Aidha, alieleza kuwa elimu hiyo
itawasaidia kuijua EWURA
kwa kina, kuwa inafanya nini
na pia kujua masuala ya leseni
zinazotolewa, kama za mafundi
umeme na za vituo vya mafuta
na masharti yao, ili kufahamu
pia adhabu anazopata mtoaji
huduma anayekiuka matakwa ya
leseni, pamoja na utaratibu wa
kuwasilisha malalamiko EWURA.

Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi
ya kuongeza uelewa kwa jamii
juu ya watu wenye ualbino(AAF),
Selemani Magoma, aliishukuru
EWURA kwa mafunzo hayo, kwa
sababu  itahamasisha  ushiriki
wa kundi hilo katika shughuli
za maendeleo nchini, zikiwamo
huduma muhimu za nishati na
maji.

“‘EWURA wametutambua watu
wenye ualbino kama wadau
muhimu  katika masuala vya
kimaendeleo, na kuona umuhimu
wa kutushirikisha kutupa elimu
kuhusu kazi na majukumu ya
EWURA,” alisema.

Mwenyekiti wa watu wenye
ualbino mkoa wa Dodoma,
Ludovick  Julius  aliipongeza
Mamlaka hiyo kwa kutoa elimu,
na kusema ina manufaa kwao na
itawasaidia kutoa mapendekezo
yao iwapo kuna tatizo kwa watoa
huduma wa nishati na maji.

EWURA itaendelea kutimiza
wajibu  wake wa kuboresha
ustawi wa jamii ya Watanzania,
kwa kuimarisha elimu kwa
umma, ufahamu na uelewa wa
sekta zinazodhibitiwa, taratibu
za kutatua migogoro na kusikiliza
malalamiko, kazi na shughuli za
mamlaka kwa ujumla.
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Bodi yapongeza Mradi wa
Kuchuja Maji Chumvi

Na Tobietha Makafu

ODI ya Wakurugenzi wa
Bl\/lamlaka ya Udhibiti wa

Huduma za Nishati na
Maji (EWURA), imepongeza
utendaji wa mradi wa maiji
wenye mtambo wa kuchuja
majichumvi,  ulioko  wilaya
ya Gairo mkoani Morogoro,
ilipotembelea mradi huo.

Pongezi hizo zilitolewa katika
ziara iliyofanyika  mwishoni
mwa mwaka jana na Naibu
Mwenyekiti wa Bodi hiyo,
Bw. Ahmad Kilima, akisema
Bodi yake imeridhishwa na
mtambo  huo na kuamini
kwamba changamoto iliyokuwa
ikiwakabili wananchi wa mji huo
imekwisha.

“EWURA  imeridhishwa na
tunapongeza utendaji wa mradi
huu, kwani utasaidia kwa kiasi
kikubwa kutatua changamoto
ya wananchi wa wilaya ya Gairo

kuhusu uhaba wa maji, na sasa
watapata maji safi na salama,”
alisema Bw. Kilima.

Bw. Kilima aliahidi kuendelea
kufuatilia baadhi ya
changamoto, ikiwamo  vya

umeme kwenye mtambo huo, ili
mradi ulete faida kwa wananchi.

Mtambo huo wenye thamani ya
Sh bilioni 2.3 ulionunuliwa Italia,
umelenga kuhudumia wananchi
32,808 wa wilaya hiyo, na
kuinua kiwango cha upatikanaji
maji kutoka asilimia 38 za awali
hadi 80 za sasa.

Naye Mkuu wa Wiaya vya
Gairo, Bi. Siriel Mchembe,
aliwataka wananchi kuhakikisha
wanatunza miundombinu ya
mtambo huo, na kuonya kuwa
Serikali haitamfumbia macho
atakayeharibu au kuhujumu
mtambo huo.

Meneja wa RUWASA, Wilaya ya
Gairo, Mhandisi Moses Msuya,
alisema ujenzi wa mradi huo
umesaidia kuboresha upatikanaji
wa maji safi wilayani mwake,
ambapo kwa muda mrefu,
kulikuwa na changamoto vya
uhaba wa maji, kwani yalikuwa
yakipatikana ya chumvi.

Wananchi wa Gairo waliishukuru
Serikali kwa kuwasaidia kutatua
changamoto ya maji waliyokuwa
nayo kwa muda mrefu, na
kwamba wataendelea kuunga
mkono juhudi za Serikali katika
miradi yake mbalimbali.

EWURA ina wajibu wa kudhibiti
sekta ya Maji na Usafi wa
Mazingira kiufundi na kiuchumi,
i kuondoa  ukiritimba na
kuhakikisha ubora wa huduma
kutoka kwa Mamlaka inayotoa
huduma, kwa kuwa biashara
hiyo haina ushindani mkubwa.

Kauli Mbiu: “Udhibiti wa Haki kwa Matokeo CHANYA”
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Mkuuv wa Mkoa aipongeza

EWURA

Na Tobietha Makafu
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Mkuu wa mkoa wa Iringa Mhe. Ally Hapi (katikati) akiwa katika picha ya pamoja na ujumbe kuto

i;'} i T

ka EWURA Kanda

ya Kati ikiongozwa na Mha. Norbert Kahyoza (wapili kushoto) Ofisa Mkaguzi Mwandamizi wa Petroli, Mha.
Nathaniel Edward (kushoto), Ofisa Mwandamizi Huduma kwa Wateja Bi. Getrude Mbiling’l na Ofisa Mwandamizi
wa Umeme Mha. Nicholous Kayombo (wapili kulia) ofisini kwa mkuu wa mkoa huyo hivi karibuni.

KUU wa Mkoa wa
Iringa, Mhe Ally Hapi,
ameridhishwa na

utendaji wa Mamlaka ya Udhibiti
wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA), na kwamba huduma
zinazodhibitiwa zimekuwa
Zikipatikana kwa wakati na kwa
bei sahihi, licha ya changamoto
chache zinazojitokeza katika
sekta hizo.

Mhe Happi alisema hayo
alipokutana na Meneja wa
EWURA Kanda ya kati, Mhandisi
Norbert Kahyoza katika ofisi
ya Mkuu wa Mkoa mwishoni
mwaka 2020, kwa madhumuni
ya kumfahamisha juu ya udhibiti
na changamoto katika huduma
za nishati za maji mkoani humo.

Akizungumzia huduma ya maji,
Mhe Hapi alisema: “Ukweli
Mamlaka ya Maji Mkoa wa Iringa,
imejitahidi - kufanya kazi nzuri,
kwani maji tunapata kwa wakati,
na pia nimefurahia uwekaji wa

mita za malipo kabla, kwani
inasaidia udhibiti wa ukusanyaji
mapato na maji yanayopotea.

“Uwepo  wa mikataba vya
huduma kwa wateja kwenu na
taasisi mnazodhibiti, inasaidia
upatikanaji huduma bora, hivyo
niwaombe mtoe elimuyakutosha
juu wa uwepo wa mikataba hi, ili
wananchi wafahamu juu ya haki
zao kutoka kwa mtoa huduma.”

Akizungumzia Ziara hiyo,
Mhandisi  Kahyoza alisema:
“Madhumuni ya ziara ya EWURA
Kanda ya Kati ni kutoa elimu ya
udhibiti, pia kufahamu maeneo
yanayohitaji ushirikiano zaidi na
ofisi ya Mkuu wa Mkoa.”

Pamoja na kutoa elimu katika
ofisi hiyo, EWURA Kanda ya Kati
lipata pia fursa ya kutoa elimu
katika ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya
Iringa Mijini, na kuandaa kipindi
cha redio katika mkoa huo, ili
kuwafikishia elimu ya udhibiti
wananchi wa Iringa.

Mhandisi  Kahyoza alisema,
EWURA Kanda ya Kati yenye
ofisi zake Dodoma, itaendelea
kutoa elimu kwa umma katika
mikoa ya Dodoma, Singida,
Tabora na Iringa.

“Kabla ya kufika mkoa huu wa
Iringa, EWURA kanda ya Kkati
imetoa elimu kwa uongozi wa
juu wa mkoa wa Singida na
kuandaa vipindi katika redio
za mkoa huo, ili kuwafikia

wananchi,” alisema Mhandisi
Kahyoza.
Alimalizia  kwa  kukaribisha

wananchi wote wenye uhitaji wa
hudumaza EWURA, kufika katika
ofisi zake zilizoko kwenye jengo
la EWURA, ghorofa ya kwanza,
Medeli Magharibi au kutembelea
tovuti  ya  www.ewura.go.tz,
kurasa za mitandao ya kijamii ya
facebook@ewuranews, Twitter@
EwuraTanzania na Youtube:
EWURATV.
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Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), Mhandisi,
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Licensing and Order Ir
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RA wwijura.go.tz. Amba

eni ya Biashara,

amlaka husika iliyoruhusu ujenzi
Manispaa husika.

ra kutoka Baraza la Hifadhi ya M

Godfrey Chibulunje (kulia), akitoa mada kwenye mafunzo ya waandishi wa habari.

amlaka ya Udhibiti wa

Huduma za  Nishati

na Maji (EWURA)
imeendesha mafunzo ya siku
moja kwa Wanahabari  wa
Kanda ya Ziwa kwa lengo la
kuwajengea uwezo kuhusu kazi,
wajibu na mafanikio ya EWURA
katika udhibiti wa huduma za
Nishati na Maji.

Mafunzo  hayo
Februari Mosi, 2021 na
kuwakutanisha waandishi
wa habari kutoka Mikoa vya
Shinyanga, Mwanza, Mara,
Geita na Simiyu katika ukumbi
wa Gold Crest Jijini Mwanza.
Mafunzo hayo ya aina yake,
yaliwaunganisha  Wanahabari
zaidi ya 100 kutoka sehemu
mbalimbali za Ukanda wa Ziwa.

yalifanyika

Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma
za Nishati na Maji (EWURA),
Mhandisi Godfrey Chibulunje,
akitoa mada katika mkutano
huo, alisema waandishi wa

habari ni wadau wakubwa wa
EWURA katika utendaji wao wa
kazi. Alisema EWURA inafanya
kazi kwa uwazi na mara nyingi
imekuwa tayari kutoa ufafanuzi
kwa jambo lolote lile ambalo
waandishi wa habari wanahitaji
ili kuihabarisha na kuielimisha
jami.

Mha.  Chibulunje  amesema
EWURA itaendelea kutoa
ushauri kwa serikali katika

kuandaa sera, sheria na kanuni
zitakazowezesha kukua kwa
sekta za nishati na maji na
kuendelea kusimamia watoa
huduma ili kuhakikisha huduma
zinakuwa bora kwa manufaa ya
taifa.

Aidha alisema ‘EWURA
imesaidia kuzuia mfumuko wa
bei, kuimarisha mamlaka za
maji nchini na kukuza umeme
binafsi na kwamba itaendelea
kuzingatia misingi mikuu
sita ya utawala bora katika
maamuzi ya udhibiti ambayo ni

weledi, uwajibikaji, utabirikaji,
ushirikishaji, uwazi na kufuata
sheria’

Kwa pande wake, Meneja
Uhusiano wa EWURA Bwana
Titus Kaguo alisema kuwa
EWURA  sikuzote  imekuwa
ikiwaheshimu wanahabari na
imekuwa ikifanya kazi kwa
ushiriano wa karibu na vyombo
vyote vya habari.

Meneja wa EWURA Kanda
ya Ziwa, George Mhina
amewaomba waandishi wa
habari kuendeleza ushirikiano
walionao kwa EWUR.

Mwenyekiti  wa  Klabu vya
Waandishi wa Habari mkoa
wa Mwanza, Edwin Soko
ameishukuru ~ EWURA  kwa

kuandaa mafunzo hayo na
kuahidi kuwa waandishi
wa habari Kanda ya Ziwa
wataendelea kushirikiana na
EWURA.




