

*Agizo La Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Tanga (“Tanga Wssa”)
(la Bei za Mpito)*

TANGAZO LA SERIKALI NA . 151 La Tarehe 29/1/2021

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,
(SURA NA. 272)

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(d))

AGIZO LA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA TANGA (“TANGA WSSA”) (LA BEI ZA MPITO) LA MWAKA 2021

- Kichwa cha Agizo 1. Agizo hili litajulikana kama, Agizo la Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga (“Tanga WSSA”)(la Bei za Mpito), la Mwaka 2021.
- Marekebisho ya bei 2. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Tanga WSSA zinarekebishwa kulingana na Majedwaliya Agizo hili.
- Masharti 3. Bei zilizoidhinishwa katika Agizo hili zitaambatana na masharti yafuatayo:
- (a) Ifikapo tarehe 28 Februari 2021 au kabla, Tanga WSSA itawasilisha maombi ya marekebsho ya bei ya miaka mitatu kwa EWURA kwa ajili ya mapitio;
 - (b) Tanga WSSA itahakikisha wateja wote waliopo miji ya Muheza na Pangani wanafungiwa dira za maji ifikapo tarehe 30 Juni 2021; na
 - (c) Tanga WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Tanga WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Tanga WSSA katika siku zijazo.
- Utenguzi wa maagizo ya bei 4. Agizo hili linatengua Agizo la bei za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga la Mwaka 2018, Agizo la bei za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Muheza la mwaka 2018 na Agizo la bei za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Pangani la mwaka 2016.

*Agizo La Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Tanga (“Tanga Wssa”)
(la Bei za Mpito)*

TANGAZO LA SEIKALI NA. 151 LINAENDELEA

JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZITAKAZOTUMIKA KATIKA JIJI LA TANGA

Jedwali Na 1.1: Bei ya Maji kwa Wateja wenye Dira (Shilingi Kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei Zilizoidhinishwa Januari hadi Juni 2021	
		0 – 5
Majumbani	>5 –10	1,805
	>10 –30	1,995
	>30	2,285
	0 – 5	1,710
Taasisi	>5 –10	1,805
	>10 –30	1,995
	>30	2,285
	0–10	2,095
Biashara	>10 –30	2,285
	>30	2,485
	0–30	2,190
Viwanda	>30	2,675
	Magati	690
Wateja Wakubwa		2,095
Wastani wa Bei		1,983

Jedwali Na 1.2: Tozo ya Majitaka kwa Wateja wenye Dira (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Tozo Zilizoidhinishwa Januari hadi Juni 2021
Majumbani	500
Biashara	650
Taasisi	900
Viwanda	950

Jedwali Na 1.3: Ada ya Maunganisho Mapya ya Huduma ya Majitaka (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada Iliyoidhinishwa Januari hadi Juni 2021
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama ilivyoelekezwa Katika Kanuni za Maji za Mwaka 2019
Biashara	
Taasisi	
Viwanda	

Jedwali Na 1.4: Ada ya Kurejeshewa Huduma Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi kwa Marejesho)

Kundi la Wateja	Ada Zilizoidhinishwa Januari hadi Juni 2021
Majumbani	10,500
Biashara	15,000
Taasisi	15,500
Viwanda	21,500

Jedwali Na 1.5: Ada ya Kumwaga Majitaka Kwenye Mabwawa ya Mamlaka (Shilingi kwa Gari)

*Agizo La Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Tanga (“Tanga Wssa”)
(la Bei za Mpito)*

TANGAZO LA SEIKALI NA. 151 LINAENDELEA

Kundi la Wateja	Ada Zilizoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
WatejaWote	10,000

JEDWALI LA PILI

BEI, ADA NA TOZO ZITAKAZOTUMIKA KATIKA MJI WA MUHEZA

Jedwali Na 2.1: Bei ya Maji kwa Wateja wenye Dira (Shilingi Kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi(m ³)	Bei Zilizoidhinishwa
		Januari hadi Juni 2021
Majumbani	0-10	1,150
	>10	1,250
Biashara		1,400
Taasisi		1,300
Viwanda		1,400
Magati		1,000

Jedwali Na 2.2: Bei ya Maji kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei Zilizoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
Majumbani	10,000
Biashara	Haziruhusiwi
Taasisi	Haziruhusiwi
Viwanda	Haziruhusiwi

Jedwali Na 2.3: Ada ya Maunganisho Mapya ya Huduma ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada Zilizoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama ilivyoelekezwa Katika Kanuni za Maji za Mwaka 2019
Biashara	
Taasisi	
Viwanda	

Jedwali Na 2.4: Ada ya Kurejeshewa Huduma Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi kwa Marejesho)

Kundi la Wateja	Ada Zilizoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
Majumbani	10,000
Biashara	15,000
Taasisi	15,000
Viwanda	15,000

JEDWALI LA TATU

*Agizo La Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira Tanga (“Tanga Wssa”)
(la Bei za Mpito)*

TANGAZO LA SEIKALI NA. 151 LINAENDELEA

BEI, ADA NA TOZO ZITAKAZOTUMIKA KATIKA MJI WA PANGANI

Jedwali Na 3.1: Bei ya Maji kwa Wateja wenye Dira (Shilingi Kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi (m ³)	Bei Zilizoidhinishwa
		Januari hadi Juni 2021
Majumbani	1-5	1000
	6-10	1200
	11-30	1400
	>30	1500
Biashara	1-30	1300
	>30	1500
Taasisi	1-30	1200
	>30	1500
Magati		1500
WastaniwaBei		1,211

Jedwali Na 3.2: Bei ya Maji kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei Zilizoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
Majumbani	12,000
Biashara	Haziruhusiwi
Taasisi	

Jedwali Na 3.3: Ada ya Maunganisho Mapya ya Huduma ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada Iliyoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama ilivyoelekezwa Katika Kanuni za Maji za Mwaka 2019
Biashara	
Taasisi	

Jedwali Na 3.4: Ada ya Kurejeshewa Huduma Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi kwa Marejesho)

Kundi la Wateja	Ada Zilizoidhinishwa
	Januari hadi Juni 2021
Wateja Wote	10,000

Dodoma,
11 Januari, 2020

GODFREY H. CHIBULUNJE
Mkurugenzi Mkuu