
 

 

TAARIFA KWA UMMA  

 

 (Imetolewa chini ya Kifungu na 19(2) (a) cha Sheria ya EWURA, Sura ya 414) 

 

TAARIFA inatolewa kwa umma kuwa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) imepokea maombi ya leseni kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Karatu (Karatu WSSA) (“Muombaji”) kwa ajili ya kutoa huduma za majisafi na 

usafi wa mazingira katika mji wa Karatu uliyopo Wilaya ya Karatu, Mkoa wa Arusha. 

EWURA inakaribisha maoni kutoka kwa wananchi juu ya maombi hayo. Maelezo ya 

Muombaji ni kama yalivyotolewa hapa chini:-  

 

1: Jina na Anuani: 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Karatu, 

S.L.P 376, 

Karatu. 

Tanzania. 

Barua Pepe: mdkaruwasa@karatudc.go.tz 

2:  Maelezo ya Leseni:  

Leseni ya kutoa huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira katika mji wa karatu 

3:  Chanzo cha Maji na Miundombinu 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Karatu ina chanzo kikuu cha maji cha aina 

moja ambacho ni maji ya chini ya ardhi. Chanzo hiki kikuu kinajumuisha visima virefu viwili 

(2) vyenye jumla ya uwezo wa kuzalisha maji wa mita za ujazo 1,680 kwa siku. 

Miundombinu ya uzalishaji na uhifadhi maji ya muombaji inajumuisha; matenki ya maji 

mawili (2) yenye uwezo wa kuhifadhi maji kiasi cha mita za ujazo 450. Muombaji pia ana 

mtandao wa majisafi wenye urefu wa kilomita 33.99, pamoja na vilula 37.     

4: Umiliki 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Karatu inamilikiwa kwa asilimia 100 na Serikali 

ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.  

 

Mtu yeyote mwenye maoni au pingamizi dhidi ya maombi tajwa hapo juu, awasilishe kwa 

maandishi EWURA kwa anwani iliyotajwa hapa chini ndani ya siku ishirini na moja (21) 

kuanzia siku ya kuchapishwa kwa tangazo hili. Nyaraka za maombi ya leseni zinaweza 

kuoneshwa kwa mtu yeyote kwa maombi maalum ya maandishi. 

 

Limetolewa na: 

 

MKURUGENZI MKUU 

EWURA 
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