MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

MALALAMIKO NAMBA. GA.71/135/LZ/2021/06

KATI YA
BHOKE CHACHA........c..oi s neesnsnenssssseessseeenn: MILALAMIK AJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO).....c.coiviiiininnennns MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake Na. 23 wa
tarehe 23 Novemba, 2021)

1.0 Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 14 Septemba 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji (“EWURA”") (“Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bi. Bhoke
Chacha wa S.L.P 204, Musoma- Mkoa wa Mara dhidi ya Shirika la Umeme
Tanzania ("TANESCQO”) (Mlalamikiwa). Mlalamikaji analalamikia kitendo cha
Mlalamikiwa kutopeleka huduma ya umeme nyumbani kwake Nyakato

bondeni-Musoma.

Mlalamikaji anaeleza kwamba alikamiisha taratibu za kuunganishiwa umeme
takribani mwaka mmoja sasa lakini mpaka analeta malalamiko yake EWURA
alikua bado hajapatiwa huduma hiyo. Mlalamikaji anaendelea kueleza kuwa

amekua akifuatilia kwenye Ofisi za Mlalamikiwa kila mara bila mafanikio.



Mwisho Milalamikaji alileta malalamiko EWURA na kuiomba Mamlaka

imuamuru Mlalamikiwa kupeleka huduma ya umeme nyumbani kwake.

Baada ya kupokea malalamiko ya Bi. Bhoke Chacha, tarehe 17 Septemba 2021
Mamlaka ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuleta utetezi ndani ya siku
ishirini na moja (21) kwa mujibu wa kanuni ya 6 (1) ya Kanuni za EWURA za
Taratibu za Kutatua Migogoro ‘Rule 6 (1) of the Energy and Water Ultilities
Regulatory Authority (Complaints Handling Procedure) Rules, GN No.
428/2020".

Mnamo tarehe 28 Septemba 2021, Mlalamikiwa alileta utetezi wake na
kuiambia Mamlaka kuwa anakiri kupokea malalamiko ya Bi. Bhoke Chacha na
kuomba radhi kwa usumbufu ambao Mlalamikaji ameupata. Mlalamikiwa
anakiri kuwa na wajibu wa kuwaunganishia umeme wateja wake wote kwa
wakati japo kumekuwa na ucheleweshwaji unaosababishwa na ukosefu wa
vifaa vya kuunganishia kama vile mita na nyaya. Mlalamikiwa aliahidi kuwa

atayashughulikia maombi ya Mlalamikaji kwa haraka kadri inavyowezekana.

Kikao cha usuluhishi baina ya pande zote mbili kilifanyika tarehe 5 Novemba
2021 katika ukumbi wa mikutano wa Afrilux Hotel, Manispaa ya Musoma.
Mwisho wa kikao cha usuluhishi pande zote mbili zilikubaliana kwamba
Mlalamikiwa atafunga huduma ya umeme nyumbani kwa Mlalamikaji kabla

ama ifikapo tarehe 30 Novemba 2021.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
Kanuni ya 14 (4) ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro TS. 428 la 2020
‘Rule 14 (4) of the Energy and Water Ulilities Regulatory Authority (Complaints
Handling Procedure) Rules, GN. No 428/2020° na kama inavyoainishwa

kwenye fomu ya muafaka.



2.0

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba Mlalamikiwa atafunga huduma ya

umeme nyumbani kwa Mialamikaji kabla ama ifikapo tarehe 30 Novemba 2021.

Kwa mujibu wa Kanuni ya 14 ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro
TS.428 la 2020 yaani (the Energy and Water Utilities Regulatory Authority
(Complaints Handling Procedure) Rules, GN. No 428 of 2020’, makubaliano
haya yameandikishwa kama Tuzo ya Mamlaka. Kila upande utabeba gharama

zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji-EWURA, Dodoma tarehe 23 Novemba, 2021.
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