MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

MALALAMIKO NAMBA. GA.71/135/L.Z/2021/01

KATI YA
ILLUMINATA CHARLES MASALL..............covniisiscnsinnsssnennnnn. . MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO)....... cocvvieiinnnnnn MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

Imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake namba 19

1.0

wa tarehe 15 Oktoba, 2021

Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 10 Agosti 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji “"EWURA” (“Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bi. llluminata C.
Masali wa Nyankumbu, Halmashauri ya Mji wa Geita dhidi ya Shirika la Umeme
Tanzania (“TANESCQO”) (Mlalamikiwa). Mlalamikaji analalamikia huduma ya

umeme kukatika mara kwa mara nyumbani kwake Nyankumbu Geita Mjini.

Mlalamikaji anadai kuwa ni mwaka mmoja sasa kumekua na tatizo la kukatika
kwa umeme kila ikifika jioni hadi asubuhi “high and low voltage problem”.
Mlalamikaji anadai kuwa ameripoti tatizo hili mara nyingi kwenye ofisi ya
Mlalamikawa lakini mpaka sasa tatizo hilo halijashughulikiwa. Hivyo basi,
Mlalamikaji anaomba Mamlaka imuamuru Mlalamikiwa kuboresha njia ya
umeme inayohudumia nyumbani kwake ili aweze kufurahia huduma hiyo kama

anavyostahili.



2.0

Baada ya kupokea malalamiko ya Bi. llluminata C. Masali, tarehe 11 Agosti
2021 Mamlaka ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuleta waraka wa
utetezi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa muijibu wa Kifungu cha 6 (1) cha
Kanuni za EWURA za Taratibu za Kutatua Migogoro ‘Rule 6 (1) of the Energy
and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints Handling Procedure)
Rules, GN No. 428/2020’.

Mnamo tarehe 18 Septemba 2021 Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kuiambia
Mamlaka kuwa anakiri kupokea malalamiko ya Bi. llluminata C. Masali na
ameshalifanyia kazi kwa haraka kwa jinsi ilivyowezekana ili kupata suluhu ya
amani baina yake na Mlalamikaji. Vile vile amemuomba radhi Mlalamikaji na
kuahidi kumpa ushirikiano wa hali ya juu pindi atakapohitaji huduma yeyote

kutoka kwa Mlalamikiwa.

Kikao cha usuluhishi baina ya pande zote mbili kilifanyika tarehe 1 Oktoba 2021
katika shule ya sekondari ya wasichana Nyankumbu, Halmashauri ya Mji wa
Geita. Mwisho wa kikao cha usuluhishi pande zote mbili zilikubaliana kwamba
Mlalamikiwa ataboresha miundombinu inayopeleka umeme nyumbani kwa
Mlalamikaji kwa kufanya ujenzi wa line mpya ya umeme kupitia transforma
iliyopo ndani ya shule ya sekondari ya wasichana Nyankumbu kabla ama
ifikapo tarehe 31 Desemba 2021.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
Kanuni ya 14 (4) ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro TS. 428 la 2020
(‘Rule 14 (4) of the Energy and Water Ultilities Regulatory Authority (Complaints
Handling Procedure) Rules, GN. No 428/2020’ na kama inavyoanishwa kwenye

fomu ya muafaka.

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba Mlalamikiwa ataboresha
miundombinu inayopeleka umeme nyumbani kwa Mlalamikaji kwa kufanya
ujenzi wa line mpya ya umeme kupitia transforma iliyopo ndani ya shule ya

sekondari ya wasichana Nyankumbu kabla ama ifikapo tarehe 31 Desemba

2



2021. Kwa mujibu wa Kanuni ya 14(5) ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa
Migogoro TS.428 la 2020 yaani (the Energy and Water Utilities Regulatory
Authority (Complaints Handling Procedure) Rules, GN. No 428 of 2020,
makubaliano haya yameandikishwa kama Tuzo ya Mamlaka. Kila upande

utabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji-EWURA Dodoma tarehe 15 Oktoba, 2021.

KAPWETE LEAH JOHN
KATIBU WA BODI



