MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

MALALAMIKO NAMBA. SN.71/135/105
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DHIDI YA
SHIRIKA LA UGAVI WA UMEME NCHINI (TANESCO)................ MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake Na. 19 wa
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tarehe 15 Oktoba, 2021)

Maelezo ya Awali:

Mnamo tarehe 11 Januari 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji “EWURA” ("Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bi. Janeta
Kondo (“Mlalamikaji”) akilalamika dhidi ya Shirika la Ugavi wa Umeme Nchini
(TANESCO) (Mlalamikiwa). Mialamikaji anadai kuwekewa deni linalotokana
na ankara ya umeme deni ambalo Mlalamikaji anadai alishalipa kwa awamu

nne mwaka 2009 kufuatia makubaliano baina yake na Mlalamikiwa.

Mialamikaji anaeleza kuwa, ghafla mwaka 2020, Mlalamikiwa alirejesha deni
la kiasi cha TZS 1,192,908.10 akimtaka Mialamikiwa kulipa. Mlalamikaji

anadai deni hilo alishalilipa mwaka 2009 kufuatia makubaliano baina yake na



Mialamikiwa ambapo Mlalamikiji alilipa deni hilo kwa awamu nne. Hatimae
Mlalamikaji alileta malalamiko yake EWURA na kuiomba Mamlaka imuamuru

Mialamikiwa kufuta deni hilo ili kumpunguzia adha na usumbufu.

Baada ya kupokea malalamiko ya Mialamikaji, Mamlaka (EWURA) mnamo
tarehe 13 Januari, 2021 ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuleta
utetezi wake ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa kanuni ya 7 (1)
ya Kanuni za EWURA za Taratibu za Kutatua Migogoro T.S na. 428/2020
‘Rule 7 (1) of the Energy and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints
Handling Procedure) Rules, GN No. 428/2020’.

Mnamo tarehe 25 Januari 2021, Mialamikiwa alileta utetezi wake akaieleza
Mamlaka kwamba, Mlalamikaji alikuwa anadaiwa kiasi cha TZS 1,472,968.10
ikiwa ni deni la matumizi ya umeme. Mialamikiwa alidai kuwa Mlalamikaji
aliomba kwa Mialamikiwa aondolewe riba kwenye deni hilo na aweze kulipa
jumla ya TZS 1,192,908.10 baada ya kuondolewa riba ya TZS 280,060.00
Mlalamikiwa aliendelea kudai kwamba Mialamikaji alilipa jumla ya TZS
635,000.00 mpaka tarehe 11/02/2010 hivyo kuvunja makubaliano yaliyofikiwa
ya kulipa deni lake bila riba. Mlalimikiwa alisema yupo tayari kurejesha
huduma ya umeme kwa Mlalamikaji mara tu atakapolipa deni lake.

Kikao cha usuluhishi baina ya pande zote mbili kilifanyika tarehe 19 Februari
2021 na tarehe 31/03/2021 katika Ukumbi wa ofisi za EWURA Kanda ya
Mashariki. Katika kikao cha usuluhishi, wadaawa walikubaliana kwamba
Mlalamikiwa atafanya hesabu upya ikiwa ni pamoja na kufuta riba yote na

kiasi kitakachokokotolewa Mlalamikaji atapaswa kulipa kwa awamu mbili.

Mnamo tarehe 17/08/2021, Mamlaka (EWURA) ilipokea barua kutoka kwa
Mlalamikiwa akieleza kuwa wamefikia muafaka kati yake na Mlalamikaji na
kwamba Mlalamikaji amelipa deni lake na hakuna madai kati yao. Kikao cha
kuhitimisha shauri hili kilifanyika tarehe 09/09/2021 katika ukumbi wa ofisi za
EWURA Kanda ya Mashariki.



2.0

Mwishoni, muafaka kati ya Milalamikaji na Milalamikiwa ulifikiva kwa

makubaliano kwamba;

a) Mialamikiwa alifanya ukokotoaji wa deni kwa kushirikiana na
Mlalamikaji na kupata kiwango sahihi cha deni baada ya marekebisho
ya kuondoa riba; na

b) Mlalamikaji amelipa kiasi cha TZS 488,323.55 tarehe 12/08/2021 na
kwamba hadaiwi tena na Mlalamikiwa.

Makubaliano yaliyoorodheshwa hapo juu yamefupishwa kimaandishi kama
inavyoainishwa kwenye kanuni ya 14(4) ya Kanuni za EWURA za Taratibu za
Kutatua Migogoro T.S namba 428/2020 na kama inavyoanishwa kwenye

fomu ya makubaliano.

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba:

i.  Mialamikiwa amefanya ukokotoaji wa deni kwa kushirikiana na
Mlalamikaji na kupata kiwango sahihi cha deni baada ya
marekebisho ya kuondoa riba; na

ii.  Mlalamikaji amelipa kiashi cha TZS 488,323.55 tarehe 12/08/2021

na kwamba hadaiwi tena na Mlalamikiwa

na kwa mujibu wa kanuni ya 14(5) ya Kanuni za EWURA za Taratibu za
Utatuzi wa Migogoro T.S namba 428/2020, makubaliano haya
yameandikishwa kama Tuzo ya Mamlaka. Kila upande utabeba gharama
zake katika shauri hili.



IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji (EWURA) Dodoma tarehe 15 Oktoba, 2021.
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