MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI

e ——— e

RECEIVED EWURA (EWURA)
25 NOV 2021 MALALAMlKo NAMBA. QN.71/474/91
NORTHERN ZONE OFFICE!
__ - BAINA YA
MICHAEL IBRAHIM MGONUJA ............oeeeeeeeoeeoeoooooooooso MLALAMIKAJI
DHIDI YA
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA ARUSHA (AUWSA) s, MLALAMIKIWA

TUZO YA MAKUBALIANO

(imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake Na.22 wa
tarehe 9 Novemba, 2021)

1.0 Maelezo ya Awali:

Mnamo tarehe 22 Julai 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji “EWURA” (“Mamiaka”) lipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Michael
lbrahim Mgonja wa Mtaa wa Olmokea, Unga Ltd Kata ya Sinoni Jijini Arusha
akilalamikia Mamlaka ya Maiji Safi na Usafi wa Mazingira Arusha ("AUWSA™")
(Mlalamikiwa). Mlalamikaji amelalamikia kupanda mara kwa mara kwa ankara
zake hasa ya miezi ya Disemba 2020 na Januari 2021 kwa matumizi ya unit’
23 na 32 kiasi cha TZS 36,996.30 na TZS 93,449.20 mtawalia kwa taarifa
aliyopokea kupitia ujumbe mfupi (sms) katika simu yake ya mkononi.

Mlalamikaji anaeleza kwamba Mialamikiwa amekua akimtoza ankara ambazo
nhazilingani na uniti na ameshawasilisha malalamiko yake lakini hakuna hatua
za kupata suluhu zilizokua zinafanyika.  Mlalamikaji anaendelea kueleza
kwamba mwezi Novemba 2020 dira ilisimama haikufanya kazi mwezi mzima




na Mlalamikiwa alipopewa taarifa aligoma kuibadilisha. Mlalamikaji anadai

kwamba Mlalamikiwa mwezi wa Disemba 2021 alimtoza ankara ya makadirio
ya TZS 36,996.30 alipotoa taarifa aliambiwa ankara hiyo ingerekebishwa
lakini hakuna marekebisho yoyote yaliyofanyika. Mwishoni, Mlalamikaji
amesema hakubaliani na madai ya Mlalamikiwa ya uwepo wa uvujaji katika

miundombinu ya maji katika makazi yake.

Mlalamikaji alileta malalamiko yake EWURA na kuiomba imuamuru
Mialamikiwa abadilishe dira ili ankara kubwa zisizoendana na matumizi halisi
zipungue ambazo zinatokana na ubovu wa dira ankara za makadirio. Pia
Mlalamikaji ameomba Mlalamikiwa aamriwe kutomtoza ankara za makadirio

bila sababu zinazoeleweka.

Baada ya kupokea malalamiko ya Bw. Michael Ibrahim Mgonja, Mamlaka
(EWURA) tarehe 2 Agosti, 2021 ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru
kuleta kuwasilisha utetezi kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21)
kwa mujibu wa kanuni ya 6 (1) ya Kanuni za EWURA za Taratibu za Kutatua
Migogoro T. S na. 428/2020 ‘Rule 6 (1) of the Energy and Water Utilities

Regulatory Authority (Complaints Handling Procedure) Rules, GN No.
428/2020'.

Mnamo tarehe 25 Agosti, 2021, Mlalamikiwa aliwasilisha utetezi wake akakiri
Mlalamikaji ni mteja wake wa huduma ya maji safi na usafi wa mazingira Jiji la
Arusha. Mlalamikiwa ameeleza kwamba Mlalamikaji anatozwa ankara ya
maji katika kundi la wateja wa majumbani na alishirikishwa katika upimaji wa
dira yake ambao ulibainisha dira hiyo haina hitilafu yoyote. Mlalamikiwa
ameendelea kueleza kwamba dira ndicho kifaa/balozi wa Mlalamikiwa wa
kupima ankara za matumizi ya maji kwa Mlalamikaji na kwakua dira
haijakutwa na hitilafu yoyote, basi Mlalamikaji anapaswa kuamini usomaji wa
dira. Mwishoni, Mlalamikiwa amemtaka Mlalamikaji kulipa ankara husika kwa

Kipindi husika

Juhudi z ausuluhishi hazikufanikiwa na hivyo shauri lilipelekwa mbele ya
Divisheni kwa usikilizwaji. Mnamo tarehe 29 Septemba 2021 kikao cha



2.0

Usikilizwaji Kilitishwa ambapo Wadaawa waliomba nafasi ya kufanya tena

usuluhishi na ruhusa ilitolewa.

Vikao vya usuluhishi baina ya pande zote mbili vilifanyika tarehe 7 na 22
Oktoba 2021 katika Ofisi za Kanda za EWURA, jijini Arusha na muafaka

ulifikiwa kati ya Mlalamikaji na Mlalamikiwa kwa makubaliano yafuatayo:

(@) kwamba Milalamikiwa atamfungia Milalamikaji dira mpya ya malipo
kabla (prepaid meter) kabla ya tarehe 29 Oktoba 2021:

(b) kwamba Mlalamikiwa na Mlalamikaji wamekubaliana deni lililopo hadi
tarehe 12 Oktoba 2021 la TZS 234,079.35 litalipwa kupitia makato ya

asilimia tano (5%) kila anaponunua uniti za maji; na

(c) kwamba Mialamikiwa atamtoza Mlalamikaji ankara ya mwisho kuanzia
tarehe 13 Oktoba 2021 hadi dira mpya itakapofungwa; na Mialamikaji
atailipa ankara hiyo kupitia namba ya malipo (control number)
atakayopatiwa.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
kanuni ya 14(4) ya Kanuni za EWURA za Taratibu za Kutatua Migogoro T.S

namba 428/2020 na kama inavyoanishwa kwenye fomu ya makubaliano.

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kuwa:

(a) kwamba Mialamikiwa atamfungia Mialamikaji dira mpya ya malipo
kabla (prepaid meter) kabla ya tarehe 29 Oktoba 2021;

(b) kwamba Mlalamikiwa na Mlalamikaji wamekubaliana deni lillopo hadi
tarehe 12 Oktoba 2021 la TZS 234,079.35 litalipwa kupitia makato ya

asilimia tano (5%) kila anaponunua uniti za maji; na

(c) kwamba Mlalamikiwa atamtoza Mlalamikaji ankara ya mwisho kuanzia

tarehe 13 Oktoba 2021 hadi dira mpya itakapofungwa; na Mlalamikaji



atailipa Ankara hiyo kupitia namba ya malipo (control number)
atakayopatiwa.

Kwa mujibu wa Kanuni ya 14(5) ya Kanuni za Taratibu za EWURA za Kutatua
Migogoro T.S namba 428/2020, makubaliano haya yameandikishwa kama
Tuzo ya Mamlaka. Kila upande utabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji (EWURA) hapa Dodoma tarehe 9 Novemba, 2021.

KAPWETE LEAH JOHN
KATIBU WA BODI




