MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

MALALAMIKO NAMBA. GA.71/135/334

MRISHO SALUM KATEMBO.........comiiiteceeee e sessee e sn s MLALAMIKAJI
DHIDI YA
SHIRIKA LA UGAVI WA UMEME NCHINI (TANESCO)................. MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake namba 19
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wa tarehe 15 Oktoba, 2021)

Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 27 Aprili 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji “EWURA” (“Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Mrisho Salum
Katembo wa Mtaa wa Mlole, Kata ya Mwanga-Kaskazini, Manispaa ya Kigoma-
Ujiji, Mkoa wa Kigoma dhidi ya Shirika la Umeme Tanzania (“TANESCQ")
(Mlalamikiwa). Mlalamikaji analalamikia kitendo cha Mlalamikiwa kumbadilisha
kutoka daraja la watumiaji wadogo D1 na kumpeleka kwenye daraja la
watumiaji wa kati T1 ilihali matumizi ya Mlalamikaji yako chini ya uniti 75 kwa

mwezi.

Mlalamikaji ambaye dira yake ni namba 37141705477 anaeleza kwamba
Mlalamikiwa alimhamisha kutoka kundi la watumiaji wadogo D1 hadi kwenye
kundi la watumiaji wa kati T1 bila taarifa yeyote. Mlalamikaji anaendelea
kueleza kuwa mwanzoni alikua akinunua umeme kwa shilingi TZS 9,000.00

anapata uniti 73.8 lakini sasa hivi akinunua umeme kwa shilingi TZS 9,000.00



anapata unit 25.3. Mlalamikaji hakuelewa kwa nini imekua hivyo ilihali matumizi
yake ni wastani wa uniti 50 kwa mwezi. Hivyo basi, Mlalamikaji ameleta
malalamiko yake EWURA na kuiomba Mamlaka imuamuru Mlalamikiwa

kumrejesha kwenye kundi la watumiaji wadogo wa umeme D1.

Baada ya kupokea malalamiko ya Bw. Mrisho S. Katembo, Mamlaka (EWURA)
tarehe 3 Mei 2021 ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi
kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6
(1) ya Kanuni za EWURA za Taratibu za Kutatua Migogoro ‘Rule 6 (1) of the
Energy and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints Handling
Procedure) Rules, GN No. 428/2020".

Mnamo tarehe 24 Juni 2021 Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kuiambia
Mamlaka kwamba;

a) Mialamikiwa anakiri kupokea malalamiko ya Mlalamikaji na kuyaelewa,

b) Mialamikaji ni mteja wa Mlalamikiwa na matumizi yake ya umeme ni ya
daraja (tarrif) T1,

c) madai ya Mlalamikaji kwamba anastahili kuwekwa katika daraja (tarrif)
D1 si ya kweli kwa kuwa hana vigezo vilivyobainishwa katika sharia
vinavyomfanya mteja kulipia matumizi ya umeme katika daraja D1,

d) Mialamikiwa alishamfafanulia Mlalamikaji juu ya madai ya Mlalamikaji
kupitia barua ya tarehe 15/4/2021 ambayo imeambatanishwa katika
utetezi huu kama kielelezo T1; na

e) Mlalamikaji analipia umeme katika daraja sahihi kabisa kulingana na

vigezo vilivyowekwa na sheria.

Vikao vya usuluhishi baina ya pande zote mbili vilifanyika tarehe 2 Julai 2021
na tarehe 8 Septemba 2021 katika ukumbi wa mikutano Green view Hoteli
katika Manispaa ya Kigoma Ujiji. Mwisho wa kikao cha usuluhishi pande zote
mbili zilikubaliana kwamba Mlalamikiwa atamrejesha Mlalamikaji kwenye kundi

la watumiaji wadogo la D1 kabla ya tarehe 10 Septemba 2021.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye

‘Rule 14 (4) of the Energy and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints
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Handling Procedure) Rules, GN. No 428/2020' na kama inavyoanishwa kwenye

fomu ya makubaliano.

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba Mialamikiwa atamrejesha
Mlalamikaji kwenye kundi la watumiaji wadogo la D1 kabla ya tarehe 10
Septemba 2021, na kwa mujibu wa Kanuni ya 14 ‘ Rule 14 (5) of the Energy
and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints Handling Procedure)
Rules, GN. No 428 of 2020, makubaliano haya yameandikishwa kama Tuzo

ya Mamlaka. Kila pande itabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji-EWURA Dodoma tarehe15 Oktoba, 2021.

KAPWETE LEAH JOHN
KATIBU WA BODI



