MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

MALALAMIKO NAMBA. GA.71/135/335

SADIKI JUMA MCHAKULA........oo et re s e MLALAMIKAJI
DHIDI YA
SHIRIKA LA UGAVI WA UMEME NCHINI (TANESCO)................. MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake namba 19

1.0

wa tarehe 15 Oktoba, 2021)

Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 27 Aprili 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji “EWURA” (“Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Sadiki Juma
Mchakula wa Mtaa wa Katubuka, Kata ya Katubuka, Manispaa ya Kigoma-
Ujiji,Mkoa wa Kigoma dhidi ya Shirika la Umeme Tanzania (“TANESCQ")
(Mlalamikiwa). Mlalamikaji analalamikia kitendo cha Mlalamikiwa kumbadilisha
kutoka daraja la watumiaji wadogo D1 na kumpeleka kwenye daraja la
watumiaji wa kati T1 ilihali matumizi ya Mllalamikaji yako chini ya uniti 75 kwa

mwezi.

Mialamikaji ambaye dira yake ni namba 43000694281 anaeleza kwamba
Mlalamikiwa alimhamisha kutoka kundi la watumiaji wadogo D1 hadi kwenye
kudi la watumiaji wa kati T1 bila taarifa yeyote. Mlalamikaji anaendelea kueleza

kuwa mwanzoni alikua akinunua umeme kwa shilingi TZS 9000 anapata uniti
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73.8 lakini sasa hivi akinunua umeme kwa shilingi TZS 10,000 anapata uniti 28.
Mlalamikaji hakuelewa kwa nini imekua hivyo ilihali matumizi yake ni wastani
wa uniti 55 kwa mwezi. Hivyo basi, Mlalamikaji ameleta malalamiko yake
EWURA na kuiomba Mamlaka imuamuru Mlalamikiwa kumrejesha kwenye

kundi la watumiaji wadogo wa umeme D1.

Baada ya kupokea malalamiko ya Bw. Sadiki Juma Mchakula, Mamlaka
(EWURA) tarehe 3 Mei 2021 ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru
kuwasilisha utetezi kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa
mujibu wa Kifungu cha 6 (1) cha Kanuni za EWURA za Taratibu za Kutatua
Migogoro ‘Rule 6 (1) of the Energy and Water Utilities Regulatory Authority
(Complaints Handling Procedure) Rules, GN No. 428/2020".

Mnamo tarehe 24 Juni 2021 Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kuiambia
Mamlaka yafuatayo;

a) kwamba Mlalamikiwa anakiri kupokea malalamiko ya Mlalamikaji na
kuyaelewa,

b) kwamba Milalamikaji ni mteja wa Mlalamikiwa na matumizi yake ya
umeme ni ya daraja (tarrif) T1,

c) kwamba madai ya Mlalamikaji kwamba anastahili kuwekwa katika
daraja (tarrif) D1 si ya kweli kwa kuwa hajakidhi vigezo vilivyoainishwa
kwa yeye kuwa katika daraja D1,

d) kwamba Milalamikiwa alishamfafanulia Mlalamikaji juu ya madai ya
Mialamikaji ~ kupitia barua ya tarehe 15/4/2021 ambayo
imeambatanishwa katika utetezi huu kama kielelezo T1; na

e) kwamba Milalamikaji analipia umeme katika daraja sahihi kabisa

kulingana na vigezo vilivyowekwa na sheria.

Vikao vya usuluhishi baina ya pande zote mbili vilifanyika tarehe 1 Julai 2021
na tarehe 8 Septemba 2021 katika ukumbi wa mikutano Greenview Hoteli
katika Manispaa ya Kigoma Ujiji, mkoa wa Kigoma. Mwisho wa kikao cha
usuluhishi pande zote mbili zilikubaliana kwamba Mlalamikiwa atamrejesha
Mlalamikaji kwenye kundi la watumiaji wadogo la D1 kabla ya tarehe 10
Septemba 2021.
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Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
‘Rule 14 (4) of the Energy and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints
Handling Procedure) Rules, GN. No 428/2020' na kama inavyoanishwa kwenye

fomu ya makubaliano.
Makubaliano:

Pande zote mbili zimefikia muafaka na kwa mujibu wa Kanuni ya 14 ‘ Rule 14
(5) of the Energy and Water Utilities Regulatory Authority (Complaints Handling
Procedure) Rules, GN. No 428 of 2020°, makubaliano haya yameandikishwa

kama Tuzo ya Mamlaka. Kila pande itabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji-EWURA Dodoma tarehe15 Oktoba, 2021.

KAPWETE LEAH JOHN
KATIBU WA BODI



