MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

MALALAMIKO NAMBA. GA.71/135/LZ/2021/02

KATI YA
YUNUS JECHA KHEIR....coici: cosmvsasaninsinsinssssssnsssasmumnsnsinsssssass MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO)....... covvvvveieenannen. MLALAMIKIWA

TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA kupitia waraka wake na. 19 wa

1.0

tarehe15 Oktoba,2021)

Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 10 Agosti 2021, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji “‘EWURA" (“Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Yunus J. Kheir
wa Nyankumbu- Halmashauri ya Mkoa wa Geita dhidi ya Shirika la Umeme
Tanzania ("TANESCQ”) (Mlalamikiwa). Mlalamikaji analalamikia huduma ya
umeme kukatika mara kwa mara nyumbani kwake Nyamkumbu-Mkoa wa
Geita.

Mlalamikaji anadai kuwa ni mwaka mmoja sasa kumekua na tatizo la kukatika
kwa umeme kila ikifika jioni hadi asubuhi “high and low voltage problem”.
Mlalamikaji anadai kuwa ameripoti tatizo hili mara nyingi kwenye ofisi ya
Mlalamikawa lakini mpaka sasa tatizo hilo halijashughulikiwa. Hivyo basi,

Mlalamikaji anaomba Mamlaka imuamuru Mlalamikiwa kuboresha njia ya



umeme inayohudumia nyumbani kwake ili aweze kufurahia huduma hiyo kama

anavyostabhili.

Baada ya kupokea malalamiko ya Bw. Yunus J. Kheir, tarehe 11 Agosti 2021
Mamlaka ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuleta waraka wa utetezi
ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kifungu cha 6 (1) cha Kanuni
za EWURA za Taratibu za Kutatua Migogoro ‘Rule 6 (1) of the Energy and
Water Utilities Regulatory Authority (Complaints Handling Procedure) Rules,
GN No. 428/2020".

Mnamo tarehe 18 Septemba 2021 Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kuiambia
Mamlaka kuwa anakiri kupokea malalamiko ya Bw. Yunus J. Kheir na
ameshalifanyia kazi kwa haraka kwa jinsi ilivyowezekana ili kupata suluhu ya
amani baina yake na Mlalamikaji. Vile vile amemuomba radhi Mlalamikaji na
kuahidi kumpa ushirikiano wa hali ya juu pindi atakapohitaji huduma yeyote

kutoka kwa Mlalamikiwa.

Kikao cha usuluhishi baina ya pande zote mbili kilifanyika tarehe 1 Oktoba 2021
katika shule ya sekondari ya wasichana Nyankumbu, Halmashauri ya Mkoa wa
Geita. Mwisho wa kikao cha usuluhishi pande zote mbili zilikubaliana kwamba
Mialamikiwa ataboresha miundombinu inayopeleka umeme nyumbani kwa
Mialamikaji kwa kufanya ujenzi wa line mpya ya umeme kupitia transforma
iliyopo ndani ya shule ya sekondari ya wasichana Nyankumbu kabla ama
ifikapo tarehe 31 Desemba 2021.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
Kanuni ya 14 (4) ya Kanuni za EWURAZza Utatuzi wa Migogoro TS. 428 la 2020
Rule 14 (4) of the Energy and Water Ulilities Regulatory Authority (Complaints
Handling Procedure) Rules, GN. No 428/2020° na kama inavyoanishwa kwenye

fomu ya muafaka.



2.0

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba Mialamikiwa ataboresha
miundombinu inayopeleka umeme nyumbani kwa Milalamikaji kwa kufanya
ujenzi wa line mpya ya umeme kupitia transfoma iliyopo ndani ya shule ya
sekondari ya wasichana Nyankumbu kabla ama ifikapo tarehe 31 Desemba
2021. Kwa mujibu wa Kanuni ya 14(5) ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa
Migogoro TS.428 la 2020 yaani (the Energy and Water Ultilities Regulatory
Authority (Complaints Handling Procedure) Rules, GN. No 428 of 2020
makubaliano haya yameandikishwa kama Tuzo ya Mamlaka. Kila upande

utabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji-EWURA Dodoma tarehe 15 Oktoba, 2021.

KAPWETE LEAH JOHN
KATIBU WA BODI



