JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA NISHATI
MAMLAKA YA UDHIBITI WA
HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI %m
(EWURA)

TANGAZO KWA UMMA
MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI YA
HUDUMA ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
MOSHI (“MOSHI WSSA”) KWA MWAKA 2021/22 — 2023/24

Mnamo tarehe 11 Julai 2022, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea
ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa Moshi (Moshi WSSA) la kutaka
kurekebisha bei za huduma za majisafi na majitaka kwa mwaka 2022/23 hadi 2024/25. Jedwali namba 1
hadi 5 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei za sasa na zinazopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya ujazo)

Kundi la Wateja Bei za Sasa (2021/22) 202 /1;? Zm;g‘;gjgjekezggz TR

Majumbani

0-10m’ 800 961 980 982

>10<30m’ 940 1,129 1,152 1,154

30m’ 1,020 1,225 1,250 1,252
Taasisi 1,020 1,225 1,250 1,252
Biashara 1,150 1,382 1,40 1412
Viwandani 1,250 1,502 1,531 1,535
Magati 800 961 980 982
Wastani wa Bei 997 1,198 1,221 1,224

Jedwali 2: Bei Zinazopendekezwa za Kuondoa Majitaka kwa Mtandao (Shilingi kwa mita moja
ya ujazo)

Kundi la Wateja Bei za Sasa Bei Zinazopendekezwa
2021/22 2022/23 | 2023/24 | 2024/25
Majumbani 426 426 426 426
Biashara 418 418 418 418
Biashara 654 054 0654 0654
Viwandani 811 811 811 811
Wastani wa Bei 449 449 449 449
Jedwali 3: Ada zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Ada za Sasa Ada Zinazopendekezwa
Wateja 2021/22 2022/23 | 2023/24 | 2024/25
Makundi Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa na Asilimia 2.0 ya Ghz}ramzl' “ Vifaa o
. . . . Nguvukazi kama ilivyoainiswa katika
Yote ya Nguvukazi kama ilivyoainiswa katika Sehemu va 24 va Kanuni za Maii
Wateja Kanuni ya 24 ya Kanuni za Maji 2013 P ’
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Jedwali 4:

Kusitishwa (Shilingi kwa rejesho)

Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya

Kundi la Wateja Ada za sasa Ada Zinazopendekezwa
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25
Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000
Biashara 15,000 15,000 15,000 15,000
Biashara 15,000 15,000 15,000 15,000
Viwandani 15,000 15,000 15,000 15,000

Jedwali 5: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Majitaka (Shilingi kwa tripu)

Kundi la Wateja Ada za sasa Ada Zinazopendekezwa
2021/22 2022/23 | 2023/24 | 2024/25
Majumbani (Ada za kumwaga) 17,000 17,000 18,000 20,000

Kwa mujibu wa wasilisho la Mamlaka ya Maji Moshi, bei, ada na tozo zinazopendekezwa zitaiwezesha
Mamlaka kutekeleza kwa ufanisi shughuli za uendeshaji na uwekezaji kwa kipindi cha Mwaka wa Fedha
2022/23 na 2024/25. Mamlaka pia ilieleza kuwa kuidhinishwa kwa ushuru na ada zinazopendekezwa
kutatekeleza shughuli zilizowekwa katika Mpango wa Biashara hivyo kuhakikisha uendelevu katika utoaji
wa huduma za maji safi na maji taka kwa watumiaji.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya
Alhamisi, tarehe 25 Agosti 2022, katika ukumbi wa KILIMANJARO CRANE HOTEL, Moshi
Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri
la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na EWURA (EWURA CCC) na
wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa
Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu kabla ya tarehe 1 Septemba 2022.
Maelezo zaidi yanaweza kupatikana Ofisi za UWURA Kanda ya Kaskazini, GHOROFA YA PILI,
JENGO LA PSSSF, KARIBU NA KIBO PALACE HOTEL, au Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira Moshi zilizopo mjini Moshi.

Imetolewa na:

Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
13 Agosti 2022
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