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TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI 
YALIYOWASILISHWA NA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

MBULU  
 

Mnamo tarehe 21 Julai 2022 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) ilipokea maombi ya marekebisho ya bei za huduma za maji safi kutoka 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu. Majedwali  Namba 1 hadi 3 

yanaonesha viwango vya bei vinavyopendekezwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Mbulu.  

 
Jedwali Na. 1: Bei za Maji za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Mita ya 

Ujazo) 

Kundi la Wateja 
  

Bei ya Sasa Bei Zinazopendekezwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 540 1,500 2,000 2,000 

Taasisi 550 1,500 2,000 2,000 

Biashara 560 1,600 2,100 2,100 

Viwanda 570 1,600 2,100 2,100 

Magati 500 1,400 1,900 1,900 

 
Jedwali Na. 2: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma (Shilingi 

kwa Maunganisho) 

Kundi la 
Wateja 

 

Ada ya Sasa Ada Zinazopendekezwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 10,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 10,000 15,000 15,000 15,000 

Biashara 10,000 15,000 15,000 15,000 

Viwanda 10,000 15,000 15,000 15,000 

 
 

Jedwali Na. 3: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa ya Kuunganishiwa Huduma 
(Shilingi kwa Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
 

Ada ya Sasa Ada Inayopendekezwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 150,000 Asilimia 20% ya gharama za 
maunganisho kama 

ilivyoelekezwa  katika Kanuni ya 
26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 

Taasisi 150,000 

Biashara 150,000 

Viwanda 150,000 
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Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu imeeleza kuwa bei zinazopendekezwa 

zitaiwezesha mamlaka kuendana na ongezeko la gharama za uendeshaji na 

matengenezo na hivyo kuhakikisha uendelevu wa huduma ya maji ya uhakika kwa wateja 

wake.  

 

Tangazo hili limetolewa kwa mujibu wa Kifungu cha 19(4) cha Sheria ya EWURA Sura ya 

414, kinachoitaka EWURA kutoa tangazo la taftishi ili kukusanya maoni kutoka kwa 

wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali (EWURA GCC), Baraza Ushauri la 

Watumiaji wa Huduma Zinazodhibitiwa na EWURA (EWURA CCC), Wateja wa Mamlaka 

ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu na Umma kwa ujumla kuhusu bei 

zinazopendekezwa. Kama sehemu ya taftishi, kutakuwa na mkutano wa kusikiliza maoni 

ya wadau utakaofanyika siku ya Alhamisi, tarehe 15 Septemba 2022 katika Ukumbi wa 

Community Centre Mjini Mbulu kuanzia saa nne asubuhi.  

 
Wadau wanaombwa kuwasilisha maoni ya maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA 

kupitia anuani iliyotajwa hapa chini wakati wowote hadi tarehe  23 Septemba 2022. 

Maelezo zaidi kuhusu maombi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu 

yanaweza kupatikana kwenye ofisi za Makao Makuu ya EWURA zinazopatika katika 

Jengo la EWURA, Medeli Magharibi, Dodoma au Ofisi za EWURA Kanda ya 

Kaskazini zilizopo Ghorofa ya pili, Jengo la PSSSF PLaza, Mkabala na Hoteli ya Kibo 

Palace, Arusha au kwenye Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu 

zilizopo Mbulu Mjini. 

 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

Jengo la EWURA, Kiwanja Na 3, Kitalu AD, Medeli Magharibi 
S. L. P 2857, Dodoma. 

Simu: +255-26 2329003-3; Nukushi:  +255-26 2329005; 
Namba ya Bure 0800110030; 

 
 

Imetolewa na: 
 Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 
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