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TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI YALIYOWASILISHWA NA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BABATI
Mnamo tarehe 2 Agosti 2022 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) ilipokea maombi ya marekebisho ya bei za huduma za maji safi kutoka Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati. Majedwali  Namba 1 hadi 3 yanaonesha viwango vya bei vinavyopendekezwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati. 

Jedwali Na. 1: Bei za Maji za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)
	Kundi la Wateja
	Kundi la Matumizi ya Maji (m3)
	Bei za Sasa
	Bei Zinazopendekezwa

	
	
	2021/22
	2022/23
	2023/24
	2024/25

	Majumbani
	0-5
	1,560
	2,121
	2,162
	2,200

	
	>5
	1,770
	2,325
	2,370
	2,411

	Taasisi
	
	2,300
	3,127
	3,187
	3,243

	Biashara
	
	2,400
	3,263
	3,326
	3,384

	Viwanda
	
	2,500
	3,399
	3,464
	3,525

	Viwanda vya Vinywaji
	
	-
	3,739
	3,811
	3,878

	Vioski
	
	865
	1,505
	1,688
	1,717

	Shule 
	
	-
	1,505
	1,688
	1,717

	Wastani
	
	1,825
	2,481
	2,529
	2,573


Jedwali Na. 2: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma (Shlingi kwa Maunganisho)

	Kundi la Wateja
	Bei za Sasa
	Bei Zinazopendekezwa

	
	2021/22
	2022/23
	2023/24
	2024/25

	Majumbani
	15,000
	15,000
	15,000
	15,000

	Taasisi
	15,000
	25,000
	25,000
	25,000

	Biashara
	15,000
	25,000
	25,000
	25,000

	Viwanda
	15,000
	25,000
	25,000
	25,000

	Shule 
	15,000
	15,000
	15,000
	15,000


Jedwali Na. 3: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa ya Kuunganishiwa Huduma (Shilingi kwa Maunganisho)

	Category
	Ada ya Sasa 2021/22
	Ada zinazopendekezwa

	
	
	2022/23
	2023/24
	2024/25

	Majumbani
	Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa na Nguvukazi kama ilivyoainiswa katika Sehemu ya 26 ya Kanuni za Maji 2019
	Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa na Nguvukazi kama ilivyoainiswa katika Sehemu ya 26 ya Kanuni za Maji 2019

	Taasisi
	
	

	Biashara
	
	

	Viwanda
	
	


Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati imeeleza kuwa bei zilizopendekezwa zitaiwezesha mamlaka kulipa gharama za uendeshaji na matengezo, kulipa gharama za uwekezaji wa miundombinu mipya na ukarabati . Aidha, Mamlaka ya Maji Babati imeeleza kuwa bei mpya zitaiwezesha mamlaka kutekeleza shughuli zilizopo katika mpango wake wa biashara wa miaka mitatu kwa mwaka 2022/23, 2023/24 na 2024/25 na hivyo kuhakikisha uendelevu wa huduma za maji na usafi wa mazingira jijini Babati. 
Tangazo hili limetolewa kwa mujibu wa Kifungu cha 19(4) cha Sheria ya EWURA Sura ya 414, kinachoitaka EWURA kutoa tangazo la taftishi ili kukusanya maoni kutoka kwa wadai ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali (EWURA GCC), Baraza Ushauri la Watumiaji wa Huduma Zinazodhibitiwa na EWURA (EWURA CCC), Wateja wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati na Umma kwa ujumla kuhusu bei zinazopendekezwa. Kama sehemu ya taftishi, kutakuwa na mkutano wa kusikiliza maoni ya wadau utakaofanyika siku ya Alhamisi, tarehe 10 Novemba 2022 katika Ukumbi wa White Rose  mjini Babati kuanzia saa nne asubuhi. 
Wadau wanaombwa kuwasilisha maoni ya maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kupitia anuani iliyotajwa hapo juu wakati wowote hadi tarehe 14 Novemba 2022. Maelezo zaidi kuhusu maombi ya Babati WSSA yanaweza kupatikana kwenye ofisi za Makao Makuu ya EWURA zinazopatika katika Jengo la EWURA, Medeli Magharibi, Dodoma au Ofisi za EWURA Kanda ya Kaskazini zilizopo Ghorofa ya Pili, Jengo la PSSSF, Jirani na Kibo Palace Hotel, Arusha au kwenye Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati zilizopo Babati Mjini
Imetolewa na:

 Mkurugenzi Mkuu
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