

TANGAZO La SERIKALI Na. 7 La Tarehe 13/1/2023

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,

(SURA YA 272)

AMRI

(Imetolewa chini ya kifungu cha 28(d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SONGEA (“SONGEA WSSA”) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA MWAKA 2023

Jina

1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea WSSA”) ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2023.

Marekebisho
ya bei

2. Bei, ada na tozo za majisafi na usafi wa mazingira za Songea WSSA zinarekebishwa kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza.

Masharti

3. Masharti yafuatayo yatatumika katika bei zilizoidhinishwa:

- (a) kabla au ifikapo tarehe 31 Disemba 2023, Songea WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;
- (b) ndani ya miezi mitatu baada ya amri hii kutangazwa katika Gazeti la Serikali, Songea WSSA itawasilisha ushahidi EWURA kwamba imewajulisha wateja wake kuhusu amri hii pia imetoa elimu kwa wadau wake ikijumuisha wateja, viongozi wa serikali, viongozi wa siasa na wawakilishi wa taasisi za dini;
- (c) Songea WSSA itaandaa na kutekeleza mpango

- wa kuwafikia wateja kwa lengo la kuwaelimisha na kuwasilisha EWURA taarifa ya utekelezaji wa mpango huo kila mwaka;
- (d) Songea WSSA itahakikisha deni lote la tozo ya udhibiti linalipwa ifikapo tarehe 31 Disemba 2023 na kuwasilisha kwa wakati tozo zote zinazokusanywa;
- (e) Songea WSSA, kwa kutumia mapato yatokeayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Pili;
- (f) Songea WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Tatu;
- (g) Songea WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri hii; na
- (h) Songea WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA na taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Songea WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake.

Kufutwa
TS Na.
543 ya 2018

4. Amri ya Mamlaka ya MajiSafi na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea WSSA”) ya Kurekebisha Bei za Huduma za MajiSafi na Usafi wa Mazingira ya Mwaka 2018 inafutwa.

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”)
ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira
Tangazo la Serikali Na.7 (Linaendelea.)*

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa

Kundi la Weja	Matumizi (m3)	Kipimo	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
			2021/2022	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	0-10	Shilingi/m3	1,110	1,640	1,680	1,730
	10<25		1,200			
	>25		1,240			
Taasisi	0-20		1,145	1,670	1,730	1,780
	>25		1,240			
Biashara	0-10		1,240	1,720	1,770	1,820
	>10		1,330			
Viwanda	0-10		1,240	1,720	1,770	1,820
	>10		1,330			
Magati			Shilingi/m3	500	1,000	1,000
		Shilingi/Lita 20	10	20	20	20
Wastani		Sh./m3	1,201	1,641	1,683	1,732

Jedwali Namba 1(b): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama ilivyoainishwa kwenye kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019	Shilingi 26,000		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				

Jedwali Namba 1(c): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshwa Huduma ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	20,000	25,000	28,000	30,000
Taasisi	20,000	25,000	28,000	30,000
Biashara	20,000	25,000	28,000	30,000
Viwanda	20,000	25,000	28,000	30,000

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”) ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira

Tangazo la Serikali Na.7 (Linaendelea.)

Jedwali Namba 1(d): Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Uondoaji wa Majitaka kwa Gari la Songea WSSA (kwa tripu moja)

Kundi la Wateja	Umbali (KM)	Tozo ya Sasa	Tozo Zilizoidhinishwa		
			2021/22	2022/23	2023/24
Wateja Wote	0-10	70,000	90,000	100,000	110,000
	>10-20	80,000	100,000	110,000	120,000
	>20	90,000	110,000	120,000	130,000

Jedwali Namba 1(e): Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Huduma ya Majitaka (TZS/m³)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Zilizoidhinishwa		
		2021/22	2022/23	2023/24
Majumbani	400	480	480	480
Taasisi	650	780	780	780
Biashara	675	810	810	810
Viwanda	675	810	810	810

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(e))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Maelezo		Gharama (TZS million)		
Na	Mradi	2022/2023	2023/2024	2024/2025
1	Ununuzi na ufungaji wa pump mpya mbili zenye uwezo wa 486 mita za ujazo kwa saa kila moja katika kituo cha kusukuma cha Luhira .	0	444.08	454.37
2	Upanuzi wa mtandao wa majisafi kwa urefu wa kilomita 78 ifikapo Juni 2024/25 katika maeneo ya Luwawasi, Ruhuwiko, Subira, Seedfarm, Lizaboni, Tanga, Mjimwema, Sinai Namanditi na Mkuzo .	193	183	173.1
3	Ukarabati wa mtandao wa majisafi kwa kilomita 20 katika maeneo ya Lizaboni, Matarawe na Seedfarm	155	155	158.7
4	Ununuzi wa mita (dira) za malipo ya kablaya matumizi 600 zenye kipenyo cha milimita 20	74.93	74	75

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”)
ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira*

Tangazo la Serikali Na.7 (Linaendelea.)

5	Ununuzi wa mita (dira) 4320 za malipo ya baada ya matumizi zenye kipenyo cha milimita 15	121.87	125.29	158.81
6	Ununuzi wa mashine tatu za kuwekea madawa ya kutibu maji	24.6	24.6	24.74
7	Ununuzi wa magari matatu	75	76	98
8	Ununuzi wa pikipiki 36	38	40	43
9	Upanuzi wa mtandao wa majitaka kwa kilomita 7.5 katika maeaneo ya Majengo na Misufini	45.03	46.38	47.77
10	Ununuzi wa computa 50 na vifaa vya ICT ifikapo June 2025	77.59	81.84	85.77
	Jumla ya uwekezaji	805.02	1,250.19	1,319.26

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kizio	Lengo la Utendaji		
		2022/23	2023/24	2024/25
Maunganisho Mapya ya Majisafi	No.	1,440	1,440	1,440
Maunganisho Mapya ya Huduma ya Majitaka	No.	60	60	60
Upotevu wa Maji	%	19.5	19	18.5
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja	%	100	100	100
Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato	%	92	95	95

Dodoma,
29 Desemba, 2022

MODESTUS M. LUMATO,
Director General