

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

Supplement No. 45

25th November, 2022

SUBSIDIARY LEGISLATION

To The Gazette Of The United Republic Of Tanzania No 45 Vol.103 Dated 25th November, 2022
Printed By The Government Printer, Dodoma By Order Of Government

TANGAZO LA SERIKALI NA. 690 la tarehe 25/11/2022

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,
(SURA YA 272)

AMRI

(Imetengenezwachini ya kifungu cha 29 (d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MTWARA
("MTWARA WSSA"), YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA), 2022

- Jina
1. Amri hii litajulikanakama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara ("Mtwara WSSA") (Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2022.
- Bei na ada
2. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Mtwara WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza la Amri hii.
- Masharti
3. Bei zilizoidhinishwa zitazingatia masharti yafuatayo:
- (a) kabla ya kuanza kutekeleza bei, ada na malipo yaliyoidhinishwa, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara iwasilishe EWURA, kabla ya tarehe 30 Novemba 2022, vielelezo kuwa

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

imetoa taarifa kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake na elimu kwa wadau wake ikiwemo wateja, viongozi wa serikali na dini, wawakilishi wa wananchi na wa jumuiya mbalimbali juu ya utekelezaji wa bei mpya;

- (b) ifikapo tarehe 31 Disemba 2022 au kabla, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;
- (c) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara ihakikishe kuwa inazingatia matakwa ya kifungu Na. 43 cha Sheria ya Mamlaka ya Usimamizi wa Nishati na Maji, na kanuni Na. 6 ya Kanuni za Utaratibu wa Kukusanya Ada na Tozo za Mamlaka ya Usimamizi wa Nishati na Maji kukusanya tozo ya udhibiti na kuiwasilisha EWURA;
- (d) ifikapo Juni 2024 au kabla, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara itawasiliana na Manispaa ya Mtwara ili kupata eneo la kutupa majitaka ambalo kwa sasa linaendeshwa na Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara;
- (e) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara inatakiwa kuchapisha na kusambaza mkataba wake wa huduma kwa mteja na kutoa elimu kwa wateja wake na wadau wengine juu ya mkataba huo na kuwasilisha ushahidi wa kufanya hivyo EWURA ifikapo tarehe 31 Disemba 2022 au kabla ya hapo;
- (f) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
- (g) Mtwara WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri hii;

Sura ya
414
TS Na 193/2010

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

- (h) Mtwara WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mtwara WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake.

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la wateja	Matumizi (m ³)	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa	
		2021/22	2022/23	2023/24
Majumbani	0-10	1,110	1,785	1,896
	>10-20	1,280		
	>20	1,400		
Biashara	0-10	2,030	3,100	3,300
	>10-20	2,210		
	>20	2,440		
Taasisi	0-10	2,030	3,100	3,300
	>10-20	2,150		
	>20	2,380		
Viwanda	0-10	2,030	3,170	3,366
	>10-20	2,210		
	>20	2,440		
Magati		1,000	1,500	1,500
Boza		3,510	3,721	3,944
Wastani		1,480	2,070	2,198

Jedwali Namba 1(b): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa	
	2021/22	2022/23	2023/24
Majumbani	Asilimia 20 ya gharama za maunganisho na nguvu kazi kama	26,000	

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi Wa Mazingira Mtwara (“Mtwara Wssa”), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira)*

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa	
	2021/22	2022/23	2023/24
	ilivyobainishwa katika kufungu cha 24 Kanuni za Maji za mwaka 2013.		

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshwa Huduma ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa	
	2021/22	2022/23	2023/24
Majumbani	20,000	15,000	15,000
Taasisi	30,000	15,000	15,000
Biashara	30,000	15,000	15,000
Viwanda	40,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

MAELEZO YA SHUGHULI ZITAKAZOFANYIKA	KIASI CHA FEDHA (SHILINGI)	
	2022/23	2023/24
A. Uwekezaji Mpya		
Kujenga choo kipya Mbawala chini	5,000,000	
Kujenga choo kipya Mnyawi juu	5,000,000	
Kujenga choo kipya Mnyawi chini	5,000,000	
Kujenga makazi ya wafanyakazi Mtawanya	30,000,000	20,000,000
Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima kimoja Mbuo	49,000,000	
Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima kimoja Mchuchu/Rwelu		45,000,000
Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima kimoja Mbawala Chini		35,000,000
Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima kimoja Nanyamba	48,000,000	28,800,000
Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima kimoja Mtawanya	51,000,000	51,000,000

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi Wa Mazingira Mtwara (“Mtwara Wssa”), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

Kununua dira 3300 kwa ajili ya maunganisho mapya	230,000,000	88,000,000
Kununua na kufunga dira kubwa 8 kwa ajili ya maeneo ya uzalishaji wa maji na DMA 11	44,000,000	48,000,000
Kuanzisha DMA 30	120,000,000	
Kununua mabomba ya DN90mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 10 - Nanyamba	66,900,000	66,900,000
Kununua mabomba ya DN63mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 15 - Nanyamba	37,700,000	37,700,000
Kununua mabomba ya DN90mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 8 - Mbawala chini	44,812,000	44,812,000
Kununua mabomba ya DN63mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 10-Mbawala chini	33,900,000	33,900,000
Kununua mabomba ya DN110mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 1 -Mbuo	9,600,000	9,750,000
Kununua mabomba ya DN160mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 15 - Mbuo		180,500,000
Kununua mabomba ya DN110mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 10-Mbuo	78,900,000	105,200,000
Kununua mabomba ya DN90mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 10 -Mbuo	66,900,000	66,900,000
Kununua mabomba ya DN63mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 15-Mbuo	45,360,000	68,040,000
Kununua mabomba ya Upvc DN110 PN12 kwa ajili ya kutanua bomba kuu la Naumbu kwa kilometa 8	129,340,000	64,670,000
Kununua mabomba ya GS DN100mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 2 - Naumbu	95,000,000	47,500,000
Kununua mabomba ya GS DN80mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 3 - Naumbu	108,499,500	54,249,750
Kununua mabomba ya GS DN50mm kwa ajili ya kutanua mtandao kwa kilometa 1 - Naumbu	15,180,000	15,180,000
Kununua viungio kwa ajili ya kupanua mtandao wa mabomba		106,000,000
Kujenga kilometa 8 za mabomba makuu Hiari Mkunwa	104,000,000	156,000,000
Kujenga kilometa 8 za mabomba makuu Naumbu	129,340,000	64,670,000
Kujenga kilometa 0.4 za bomba la kusafirisha maji Rwelu	83,250,000	
Kujenga kilometa 1.5 za bomba la kusafirisha maji Mtawanya	103,500,000	51,750,000
Kujenga kilometa 0.6 za bomba la kusafirisha maji Mbuo	83,250,000	35,000,000
Kuendeleza chemchem mpya Mehuchu-Kipokoso	200,000,000	400,000,000
Kupanua tangi la kutuamisha maji la sasa ili kuongeza uwezo wake maradufu		100,440,000
Kupanua uwezo wa kunururisha maji maradufu	55,800,000	
Kununua pampu 3 za kusukumia dawa	14,000,000	27,000,000
Kununua na kufunga pampu 2 za kuzamishwa kwa ajili ya visima vya Mtawanya	36,000,000	
Kununua na kufunga pampu 2 za kuzamishwa kwa ajili ya visima vya Mbuo	28,000,000	

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi Wa Mazingira Mtwara (“Mtwara Wssa”), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira)*

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

Kununua na kufunga pampu 3 za kuzamishwa kwa ajili ya visima vya Nanyamba		16,000,000
Kununua na kufunga pampu mbili za kuzamishwa kwa ajili ya Mbawala Chini		24,000,000
Kununua na kufunga pampu 2 za akiba Mchuchu		110,000,000
Kununua na kufunga pampu 2 za akiba Mangamba	76,000,000	76,000,000
Kununua na kufunga vyoyozi 12	13,600,000	
Kununua kompyuta 44	37,000,000	37,000,000
Kununua vifaa vya ofisi	67,800,000	37,000,000
Kununua simu za mkononi kwa ajili ya waendeshaji wa mitambo	4,500,000	
Kununua vifaa vya matangazo	6,000,000	
Kununua magari 2	160,000,000	279,194,333
Kununua pikipiki 9	10,000,000	10,000,000
Kununua pikipiki za magurudumu matatu (bajaji) 3	8,000,000	8,000,000
Kuboresha huduma ya majitaka Manispaa ya Mtwara		1,000,000,000
Kununua magari ya kuondoa majitaka	290,000,000	
Kununua na kunakili GIS software	37,000,000	
Kununua GPS software	6,000,000	
Kununua GIS software	37,000,000	
Jumla Ndogo	2,909,131,500	3,649,156,083
B. Ukarabati na Kubadilisha Vifaa		
Kukarabati karakana ya useremala	9,000,000	6,000,000
Kukarabati jengo la gereji	22,500,000	15,000,000
Kukarabati karakana ya mabomba	6,750,000	4,500,000
Kukarabati jengo la pampu la Mtawanya	17,484,855	11,656,570
Kulibadili jengo la zamani la pampu la Mtawanya kuwa ghala	3,375,000	2,250,000
Kukarabati vyoo vilivyopo Mtawanya, Nanyamba na Mbawala	17,460,000	11,640,000
Kukarabati nyumba moja ya wafanyakazi Rehabilitation of one staff house at Mangamba	11,250,000	7,500,000
Kukarabati nyumba mbili za wafanyakazi Mangamba	11,250,000	7,500,000
Kukarabati magari 20	22,275,000	14,850,000

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi Wa Mazingira Mtwara (“Mtwara Wssa”), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

Kukarabati tangi la Nanyamba lenye ujazo wa 90m ³	2,700,000	1,800,000
Kukarabati tangi la Hiari lenye ujazo wa 315m ³	19,080,000	12,720,000
Kukarabati tangi la Mbawala Chini lenye ujazo wa 150m ³	16,380,000	10,920,000
Kubadili dira za wateja 3000	150,000,000	80,000,000
Kukarabati mtandao wa mabomba Mtwara na Nanyamba	337,937,740	232,140,000
Kubadili kilometa 0.4 za bomba kuu Hiari Mkunwa		73,200,000
Kukarabati chemchemi ya Mikindani	110,000,000	
Kubadili pampu 6 za kusukuma dawa	63,600,000	6,800,000
Kubadili kifaa cha kuchanganyia dawa	10,500,000	
Kukarabati <i>control panel</i> 4 Mtawanya	17,100,000	3,600,000
Kukarabati <i>control panel</i> 2 kwa ajili ya pampu za kuzamishwa Mbuo		11,400,000
Kukarabati <i>control panel</i> moja kwa ajili ya pampu za kuzamishwa Rwelu	5,400,000	
Kukarabati <i>control panel</i> 3 kwa ajili ya pampu za kuzamishwa Nanyamba		3,600,000
Kukarabati <i>control panel</i> 2 kwa ajili ya pampu za kuzamishwa Mbawala Chini.	5,400,000	
Kukarabati pampu 3 Mehuchu	18,000,000	12,000,000
Kubadili pampu 2 Nanyamba	99,000,000	33,000,000
Kubadili pampu moja Hiari		22,800,000
Kubadili komputa 8	15,000,000	8,000,000
Kubadili samani vipande 30 kama vile viti, meza na makabati	35,000,000	22,000,000
Kubadili vifaa vya ofisi kama vile printa, skana, viyoyozi, na feni	15,000,000	15,191,313
Kubadili komputa moja ya mezani	2,500,000	
Kubadili pikipiki 8 zilizoisha muda wake	9,000,000	9,000,000
Jumla Ndogo	1,052,942,595	639,067,883
JUMLA KUU	3,962,074,095	4,288,223,966

JEDWALI LA TATU

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Kiashiria cha Utendaji	Uniti	Shabaha ya Utendaji	
		2022/23	2023/24
Maunganisho Mapya ya Maji Safi	Idadi	1100	1100
Upotevu wa Maji	%	27	25
Ufanisi wa Ukusanyaji wa Mapato (bila	%	99	100

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi Wa Mazingira Mtwara (“Mtwara Wssa”), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira)*

Tangazo la Serikali Na. 690 (Linaendelea)

Kiashiria cha Utendaji	Uniti	Shabaha ya Utendaji	
		2022/23	2023/24
malimbikizo)			
Kiasi cha Watu Kilichofikiwa na Huduma	%	92	95
Wastani wa Muda wa Kutoa Huduma	Saa	22	24

JEDWALI LA NNE

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA

AINA YA GHARAMA	2022/23	2023/24
Uzalishaji wa Maji	281.91	303.15
Umeme kwa Ajili ya Uzalishaji wa Maji	1,308.70	1,411.65
Usambazaji wa Maji	433.20	456.88
Matengenezo	1,594.16	1,635.19
Watumishi	1,590.01	2,865.67
Utawala	1,345.96	1,402.79
Matangazo ya Biashara	31.68	33.21
Matukio na Michango	58.904	59.71
Gharama za Benki na Riba za Mikopo	12.00	12.00
Jumla ya Gharama za Uendeshaji na Matengenezo	6,656.52	8,180.25
Uchakavu	1,655.03	1,913.52
Uwekezaji Mdogo	2,307.04	2,374.70
Jumla ya Mahitaji ya Fedha	10,711.84	12,561.72
Ondoa :Mapato Yasiyo ya Mauzo ya Maji	430.28	453.21
Mahitaji ya Fedha Kutoka Kwenye Mauzo ya Maji	10,281.57	12,108.52

Dodoma,
24 Novemba, 2022

MODESTUS M. LUMATO
Director General