



## TANGAZO KWA UMMA

**MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI  
YALIYOWASILISHWA NA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
DODOMA (DODOMA WSSA)**

Mnamo tarehe 26 Januari 2023, Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) ilipokea maombi ya marekebisho ya bei za maji kutoka Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dodoma (Dodoma WSSA). Majedwali na. 1 hadi 6 yanaonesha viwango vya bei vinavyopendekezwa na Dodoma WSSA.

**Jedwali 1: Bei za Maji za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)**

Kundi la Wateja	Matumizi (m <sup>3</sup> )	Bei ya Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
		2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	0-5	1,170	1,376	1,571	1,632
	6-10	1,250	1,990	2,210	2,495
	11-30	1,260			
	Zaidi ya 30	1,300			
Taasisi		1,620	1,990	2,210	2,495
Biashara		1,660	2,010	2,319	2,510
Viwanda		1,660	2,010	2,319	2,510
Magati		600	1,500	1,500	1,500
Wateja wa Jumla		1,800	2,040	2,060	2,100

**Jedwali 2: Tozo ya Majitaka ya Sasa na Inayopendekezwa (Shilingi kwa Mwezi)**

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Inayopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Wateja Wote	Asilimia 40 ya gharama ya maji	Asilimia 50 ya gharama ya maji	Asilimia 50 ya gharama ya maji	Asilimia 50 ya gharama ya maji

**Jedwali 3: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma (Shilingi kwa Maunganisho)**

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zinazopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	15,000	25,000	30,000	35,000
Taasisi	15,000	50,000	55,000	65,000
Biashara	15,000	50,000	55,000	65,000
Viwanda	15,000	50,000	55,000	65,000
Magati	15,000	25,000	30,000	35,000

**Jadwali 4: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa ya Kuunganishiwa Huduma (Shilingi kwa Maunganisho)**

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zinazopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	Asilimia 20% ya gharama za maunganisho kama ilivyoelekezwa katika Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019	Asilimia 20% ya gharama za maunganisho kama ilivyoelekezwa katika Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				

**Jedwali 5: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Uondoaji wa Majitaka (Shilingi kwa Tripu)**

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zinazopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2022/23
Majumbani	60,000	120,000	135,000	150,000
Wengine	75,000	125,000	140,000	155,000

**Jedwali 6: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Kumwaga Majitaka kwenye Mabwawa ya Dodoma WSSA (Shilingi kwa Tripu)**

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Zinazopendekezwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Wateja Wote	1,000	2,000	2,500	3,000

Kwa mujibu wa Mamlaka ya Maji Dodoma, bei na ada zinazopendekezwa zitawezesha mamlaka kukidhi ongezeko la gharama za uendeshaji na matengenezo na uwekezaji. Zaidi ya hayo, Mamlaka imeeleza kuwa mapendekezo ya marekebisho ya bei yatawezesha utekelezaji wa shughuli zilizowekwa katika Mpango Biashara wa Mwaka 2023/24 – 2025/26, na hivyo kuhakikisha uendeleu katika utoaji wa huduma za majisafi na usafi wa mazingira.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya **Alhamisi, tarehe 6 Aprili 2023**, katika **Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete, Dodoma Mjini** kuanzia **saa 4:00 asubuhi** kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la Watumia Huduma Zinazodhibitiwa na EWURA (EWURA CCC) na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaombwa kuwasilisha maoni ya maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kupitia anuani iliyotajwa hapo juu wakati wowote hadi tarehe 9 Aprili 2023. Maelezo zaidi kuhusu maombi ya Dodoma WSSA yanaweza kupatikana kwenye ofisi za **Makao Makuu ya EWURA** zinazopatika katika **Jengo la EWURA, Medeli Magharibi, Dodoma** au kwenye **Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dodoma** zilizopo **Dodoma Mjini**.

**Mkurugenzi Mkuu**

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji

Jengo la EWURA, Kiwanja Na 3, Kitalu AD, Medeli Magharibi



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA NISHATI  
MAMLAKA YA UDHIBITI WA  
HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI  
(EWURA)



S. L. P 2857, Dodoma.

Simu: +255-26 2329003-3; Nukushi: +255-26 2329005;

Namba ya Bure 0800110030;

Barua pepe: [info@ewura.go.tz](mailto:info@ewura.go.tz)

Tovuti: <http://www.ewura.go.tz>

**Imetolewa na:  
Mkurugenzi Mkuu  
EWURA**