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TANGAZO LA SERIKALI NA. 337 la tarehe 5/5/2023 
 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 

AMRI 
_______ 

(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BABATI 
(BABATI WSSA) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA YA MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji 
safi na Usafi wa Mazingira Babati (Babati WSSA) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira 
ya Mwaka 2023.  

  
Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Babati 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali la 
Kwanza hadi la Sita.  

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, Babati 

WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, Babati 
WSSA itawasilisha ushahidi kwa EWURA kuwa 
imewajulisha wateja wake na kutoa elimu ya kutosha 
kwa wadau wake wakiwemo wateja, viongozi wa 
serikali, viongozi wa vyama vya siasa na wawakilishi 
wa taasisi za dini kuhusu mabadiliko ya bei za 
huduma zake; 

 
 

(c) Babati WSSA itatekeleza matakwa ya tozo ya 
udhibiti kwa kuwasilisha tozo zilizokusanywa kwa 
wakati; 

 (d) Babati WSSA itatekeleza miradi iliyoainishwa katika 
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___________ 
 

MAJEDWALI 
____________ 

________ 
JEDWALI LA KWANZA 

_______ 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

_________ 
 

BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA BABATI 
 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la 
Wateja 

Matumiz
i  (m3) 

Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/2

4 
2024/25 

Majumbani 

0-5 1,560 

1,800 1,820 1,850 6-10 1,650 

>10 1,770 

Taasisi - 2,300 2,370 2,370 2,400 

Biashara - 2,400 2,470 2,470 2,500 

Viwanda - 2,500 2,520 2,520 2,550 

Jedwali la Saba kwa kutumia mapato yatokanayo na 
bei zilizoidhinishwa;  

 (e) Babati WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama 
ilivyooneshwa katika Jedwali la Nane; 

 (f) Babati WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyomo kwenye 
Amri ya Bei na;. 

 
 (g) Babati WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 

taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Babati WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine 
za maji safi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa 
huduma zake. 

  
Kufutwa kwa 
Amri 
T.S. Na.351 
la 2019 

 4. Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira 
(Babati WSSA) ya Bei za Huuma za Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira Babati ya mwaka 2019 inafutwa. 
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Magati - 865 1,500 1,500 1,500 

Shule za 
Msingi na 
Sekondari 

 2,300 1,500 1,500 1,500 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 

Taasisi 26,000 26,000 26,000 

Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 

Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 

Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
_______ 

JEDWALI LA PILI 
________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
________ 

 
BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA DAREDA 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la 
Wateja 

Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 1,200 1,350  1,370  1,400  

Taasisi 1,200 1,420  1,420  1,450  

Biashara 1,200 1,470  1,470  1,500  

Viwanda - 1,520  1,520  1,550  

Magati 1,200 1,250  1,250  1,250  

Shule za 
Msingi na 
Sekondari 

1,200 1,250  1,250  1,250  

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 26,000 26,000 26,000 
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Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Taasisi za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 

Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 
Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 

Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 

Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
 

_______ 
 

JEDWALI LA TATU 
_______ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
________ 

 
BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA BASHNET 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la 
Wateja 

Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 1,000 1,350  1,370  1,400  
Taasisi 1,000 1,420  1,420  1,450  
Biashara 1,000 1,470  1,470  1,500  
Viwanda - 1,520  1,520  1,550  
Magati 1,000 1,250  1,250  1,250  
Shule za 
Msingi na 
Sekondari 

1,000 1,250  1,250  1,250  

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 
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Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 
 
 

________ 
 

JEDWALI LA NNE 
________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya2) 
________ 

 
BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA KATESH 

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 

Kundi la 
Wateja 

Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani  800 1,350  1,370  1,400  
Taasisi 1,000  1,420  1,420  1,450  
Biashara 1,200  1,470  1,470  1,500  
Viwanda 1,400  1,520  1,520  1,550  
Magati 1,000  1,250  1,250  1,250  
Shule za Msingi 
na Sekondari 

1,000  
1,250  1,250  1,250  

 
 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 
Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 

za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 
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___________ 
JEDWALI LA TANO 

___________ 
(limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

___________ 
 

BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA MAGUGU 
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 
Kundi la 
Wateja 

Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 540 1,350  1,370  1,400  
Taasisi 550 1,420  1,420  1,450  
Biashara 560 1,470  1,470  1,500  
Viwanda 570 1,520  1,520  1,550  
Magati 500 1,250  1,250  1,250  
Shule za 
Msingi na 
Sekondari 

550 
1,250  1,250  1,250  

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 
Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 
Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 
Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 
 

_______ 
 

JEDWALI LA SITA 
_______ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
 

BEI NA ADA  ZILIZOIDHINISHWA KWA MJI WA GALLAPO 
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa 
Kundi la 
Wateja 

Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
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2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani  300 1,000 1,020 1,250 
Taasisi  335 1,200 1,220 1,300 
Biashara  390 1,200 1,220 1,300 
Viwanda - 1,200 1,220 1,300 
Magati  500 1,000 1,000 1,250 
Shule za Msingi 
na Sekondari 

335 1,000 1,000 1,250 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 

Asilimia 20 ya Gharama 
za Maunganisho kama 
ilivyoainishwa kwenye 
kanuni ya 26 ya Kanuni 
za Maji za Mwaka 2019 

26,000 26,000 26,000 

Taasisi 
26,000 26,000 26,000 

Biashara 
26,000 26,000 26,000 

Viwanda 
26,000 26,000 26,000 

 
Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Kundi la Wateja  Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinshwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani 15,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 15,000 25,000 25,000 25,000 

Biashara 15,000 25,000 25,000 25,000 

Viwanda 15,000 25,000 25,000 25,000 

 
 
 
 
 
 

_______ 
 

JEDWALI LA SABA 
_______ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(d)) 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

Shuguli Zitakazofanyika  
Kiasi (Shilingi 

Milioni)  
 2022/23   2023/24   2024/25  

Kununua pampu mbili za maji kila 
mwaka 

34.82 158.42 102.16 

Kukarabati mambomba makubwa kwa                                                               
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Shuguli Zitakazofanyika  
Kiasi (Shilingi 

Milioni)  
 2022/23   2023/24   2024/25  

kilometa 10 na mabomba madogo kwa 
kilometa 35 ifikapo Juni 2025 

-    613.22  636.52  

Kununua na kufunga dira za maji 3,500 
kwa ajili ya wateja wapya. (Dira 1,750  
kila mwaka) 

  
                  

200.29  
                  

233.00  

Kununua samani za ofisi  9.19 10.28 11.44 
Kufanya uhakiki uhakiki wa wateja wa 
huduma za maji kila mwaka 

9.19 10.28 11.44 

Kuimarisha mfumo wa upokeaji wa 
taarifa ikiwa ni Pamoja na kuanzisha 
kituo cha miito  

19.00 
                                
-    

                              
-    

Kununua dira kubwa za maji 20  kwa ajili 
ya vyanzo vya maji visivyo na dira kwa 
sasa 

4.85 5.03 5.22 

Kununua dira kubwa 12 kwa ajili ya 
kubadilisha zile zilizokwisha muda wake 

2.80 2.91 3.02 

Kununua pikipiki 18 kwa ajili ya mafundi  19.39 20.13 20.90 
Kukarabati mabomba ya wateja 3000 
ifikapo Juni 2025 

20.00 57.50 57.50 

Kukarabati Matangi matatu (moja kila 
mwaka) 

17.13 17.78 18.45 

Kununua pikipiki 18 kwa ajili ya maafisa 
mauzo( 6 kila mwaka) 

19.39 20.13 20.90 

Kulipa fidia kwa watu wanauzunguka 
vyanzo vya maji ili kuwaondoa  

10.65 94.10 96.65 

Kununua ardhi na kupata hati kwa ajili ya 
vyanzo vya maji maeneo ya matangi 

14.83 76.92 79.08 

Kujenga vyoo nane kwenye maeneo ya 
pampu na machujio  ya Bagara Ziwani, 
Maisaka, Nangara, Kiongozi Bonga, 
Darakuta, Mrara na Dudie  

16.50 11.00 11.00 

Kujenga uzio maeneo ya Mutuka, 
Wang'waray, Balowa, Darakuta, Singu, 
Gallapo, Donya-Bashnet na Dareda 

48.48 50.33 50.33 

Kuimarisha maabara ya kupima ubora wa 
maji kwa kukua vifaa muhimu  

13.49 14.01 14.54 

Kujenga miundombinu ya kuwekea dawa 
ya klorini na kuimarisha iliyopo kwenye 
matangi na machujio yote  

35.00 35.00 35.00 

Kununua kompyuta 15,  printa 5 na 
mashine kubwa ya kuotela nakala 

11.61 12.51 13.48 

Kununua vifaa vya kazi na usalama kwa 
ajili ya wafanyakazi  

18.75 20.25 21.75 

Kununua na kufunga mfumo wa kidijitali 
wa mikutano (Video Conferencing 
System) 

8.00 2.00 2.00 
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Shuguli Zitakazofanyika  
Kiasi (Shilingi 

Milioni)  
 2022/23   2023/24   2024/25  

Kununua mfumo wa Govenet Network ili 
kuwezesha shughuli za serikali mtandao 

11.00 11.00 5.50 

Kununua samani kwa ajili ya ofisi katika 
maeneo mapya ya Magugu, Gallapo, 
Katesh, Bashnet na Dareda 

6.25 6.25 6.25 

Kuimarisha mfumo wa GIS  kwa kununua 
vifaa vya mtandao na kuchorea ramani 

8.86 53.54 31.20 

Kununua samani za ofisi kwa ajili ofisi 
mpya na kubadilisha samani zilizokwisha 
muda wake kwenye ofisi ya makao 
makuu 

1.2 10.28 11.44 

Kununua printa, mashine ya fotokopi na 
skana kwa ajili ya ofisi za Katesh, 
Dareda, Gallapo, Bashnet na Magugu 

8.86 9.17 9.49 

Jumla  350 1,471.53 1,484.75 
 
 

________ 
 

JEDWALI LA NANE 
________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(e)) 
__________ 

 
VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 

2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 1,750 1,750 1,750 

Upotevu wa Maji % 23 22 19 

Kiwango cha Kufunga Dira za Maji 
kwa Wateja 

% 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato  % 97 98 98 

Masaa ya Wastani ya Huduma No. 19 20 20 

 
 
 

Dodoma,     JAMES A. MWAINYEKULE 
  25 Aprili, 2023             Mkurugenzi Mkuu 
 

 


