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TANGAZO LA SERIKALI NA. 338 la tarehe 5/5/2023 

 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 

AMRI 
_______ 

(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA ARUSHA 
(ARUSHA WSSA) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA YA MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji 
safi na Usafi wa Mazingira Arusha (Arusha WSSA) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira 
ya Mwaka 2023.  

Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Arusha 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa  katika Jedwali la 
Kwanza.  

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Arusha 

WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Arusha 
WSSA itawasilisha EWURA mkataba wa huduma 
kwa mteja uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na viwango vya huduma 
vilivyooneshwa kwenye Mpango wa Biashara. 

 
 

(c) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 Arusha 
WSSA itawasilisha ushahidi kwa EWURA kuwa 
imewajulisha wateja wake na kutoa elimu ya kutosha 
kwa wadau wake kama vile wateja, viongozi wa 
serikali, viongozi wa vyama vya siasa, wawakilishi 
wa taasisi za dini kuhusu mabadiliko ya bei za 



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Arusha (Arusha Wssa) 
ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira 

Tangazo la Serikali Na. 338 (Linaendelea) 

2 
 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

huduma; 
 (d) Arusha WSSA itatekeleza matakwa ya tozo ya 

udhibiti kwa kuwasilisha tozo zilizokusanywa kwa 
wakati;  

 (e) Arusha WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na 
bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa 
katika Jedwali la Pili.  

 (f) Arusha WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama 
vilivyoainishwa katika Jedwali la Tatu; 

 (g) Arusha WSSA, kila mwaka na kama sehemu ya 
taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 
taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye 
Amri ya Bei; na 

 (h) Arusha WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA 
taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 
matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na 
EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Arusha WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine 
za maji safi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa 
huduma zake. 

  
Kufutwa kwa 
Amri 
T.S. Na. 799 
la 2018 

 4. Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira 
(Arusha WSSA) ya Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira ya mwaka 2018 inafutwa. 
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_______ 
 

MAJEDWALI 
_______ 

 
_______ 

JEDWALI LA KWANZA 
_______ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
___________ 

 
BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA  

 
Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la 
Wateja 

 Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

  
 2022/23 na 

2023/24  
 2024/25  

Majumbani 

0 to 5 1,330 1,840 
 

1,850 
 

>5 <15 1,550 

>15 1,810 

Wastani wa bei 
ya Majumbani 

1,528 

Taasisi 1,510 1,820 1,830 

Biashara  1,930 2,300 2,340 

Viwanda 2,560 3,080 
 

3,100 
 Viwanda vya 

vinywaji 
15,300 

Wastani wa bei 
ya Viwanda 

4,104 

Magati  1,000 1,000 1,000 

Wastani wa bei 1,759 2,122 2,126 

 
 
Bei za Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo wa Majisafi) 

Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
  

2022/23 na 
2023/24   

 2024/25  

Majumbani 375 490 500 

Taasisi 510 765 780 
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Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
  

2022/23 na 
2023/24   

 2024/25  

Biashara 750 860 860 

Viwanda 870 1,070 1,070 

 
 

Bei za Maunganisho Mapya za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Maunganisho 
Mapya) 

Kundi la Wateja 
 Bei ya 

Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
2022/23 na 

2023/24 
 2024/25  

Majumbani 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 19,000 19,000 19,000 

Biashara 20,000 20,000 20,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
 
 

Bei za Boza za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Maunganisho Mapya) 

Kundi la Wateja 
 Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 
 2022/23 

na 
2023/24 

 2024/25  

 TZS/Tripu  

Arusha City & Ngaramtoni   
  
    

Ujazo wa Maji (10M3) 112,360 112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3) 89,900 89,900 89,900 

        

Longido Town       

Ujazo wa Maji (10M3)   112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3)   89,900 89,900 

Usa River Town       

Ujazo wa Maji (10M3)   112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3)   89,900 89,900 

Monduli Town       

Ujazo wa Maji (10M3)   112,360 112,360 

Ujazo wa Maji (5M3)   89,900 89,900 
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Bei za Kuondoa Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa kila tripu) 

Kundi la Wateja 
 Bei ya 
Sasa 

Bei Zilizoidhinishwa 

 2022/23 na 2023/24 2024/25 

Arusha City & Ngaramtoni    

Ujazo wa Gari (10M3) 89,900 89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3) 73,000 73,000 73,000 

Longido Town       

Ujazo wa Gari (10M3)   89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3)   73,000 73,000 

Usa River Town       

Ujazo wa Gari (10M3)   89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3)   73,000 73,000 

Monduli Town       

Ujazo wa Gari (10M3)   89,900 89,900 

Ujazo wa Gari (5M3)   73,000 73,000 

 
 

Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa kila tripu) za Kutupa Majitaka katika 
Mabwawa Maalumu ya Kutibu majitaka 

Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 
 Bei Zilizoidhinishwa 

2022/23 na 
2023/24 

 2024/25  

Bei (TZS) 9,186 9,186 9,186 

 
 

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi kwa 
Maunganisho) 

Kundi la Wateja  Bei ya Sasa 
 Bei Zilizoidhinishwa 

2022/23 na 
2023/24 

2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majitaka 
Asilimia 20 ya 

Gharama za 
Maunganisho 

26,000 26,000 

Maunganisho Mapya ya Majitaka 
Asilimia 20 ya 

Gharama za 
Maunganisho 

26,000 26,000 
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_________ 
 

JEDWALI LA PILI 
_________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(e)) 
 

_________MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA (KIASI SHILINGI MILIONI) 
Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/25 

1 

Ujenzi wa vyanzo viwili vya maji maeneo ya Benett 
na Lengine Juu-Monduli katika Mlima Longido 
ifikapo Juni  2023 107 - - 

2 

Kukarabati vyanzo vya maji (chanzo cha Lolomsikio 
kilichopo Monduli (2024/25), Ngaresero (2023/24), 
Nurangima-Usa River (2024/25), Kiranyi (2022/23), 
Saiteru (2024/25), Sekei -Ngaramtoni (2023/24), na 
visima vya Ngaramtoni (2022/23) vinavyohudumia 
Monduli) ifikapo Juni  2025 121 121 121 

3 

Kukarabati matenki ya maji (Tenki la Hospitali la 
ukubwa wa mita za ujazo 90m lililopo Mlima Meru 
(2022/23), DikDik2-100m3 (2023/24), Magadirisho-
90m3 (2024/25), engikareti 45m3 (2023/24) na ujenzi 
wa uzio kwa matenki mawili (45m3,50m3) yaliyopo 
Longido Mlimani (2023/24-2024/25)) ifikapo Juni 
2025 15 15 9 

4 

Ujenzi wa uzio (katika chanzo cha maji cha Kiranyi 
(2023/2024), ujenzi wa uzio katika chanzo cha maji 
cha Sekei (2022/2023), Ngaramton, ujenzi wa uzio 
katika tenki la Engikareti lenye mita za ujazo 45 
(2022/2023), ujenzi wa uzio Mto Simba (2923/2024) 
na ujenzi wa uzio kwenye tenki la Mlima Longido 
(2023/24) ) ifikapo Juni 2025 10 25 - 

5 

Kuamisha mabomba ya maji yaliopita katika makazi 
( inchi 3 kwa 1.7km kutoka katika chanzo cha maji 
cha Kiranyi (2023/24) na inchi 8 mabomba ya UPvC 
kwa 700m eneo la Longido (2022/23) ifikapo mwezi 
Juni  2023 41 120 - 

6 

Kufunga dira kubwa 33 kwenye vyanzo vyote vya 
maji na matanki ya kuhifadhia maji (dira 5 maeneo 
ya arusha (2024/25)), dira 3 maeneo ya Usa River 
(2022/23), dira  15 maeneo ya Ngaramtoni 
(2023/24-5& 2024/25 na dira 10 eneo la Monduli 
ifikapo Juni 2025 10 10 10 

7 

Kujenga matenki mapya 5 kwenye vituo vya 
kusukuma maji na vituo vya kusukuma mjai katika 
maeneo ya Kmandolu, Kiranyi, Kijenge, Moivo na 
Sanawari ifikapo Juni 2025 - - 1,152 

8 
Kufanya utafiti wa ujenzi wa bwawa maeneo ya 
Weruweru ifikapo Juni  2025 - - 1,000 

9 

Kubadilisha pampu 5 za kutibia maji kila mwaka,  
tatu (3) maeneo ya Oligilai, mbili (2) maeneo ya 
Sekei na bomba kumi (10) za kutibia maji katika 27 27 27 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/25 
maeneo ya Midawe, Moshono, Loruvani, 
Ngarendolu, Kilimani, Tembo club, Burka na 
kwenye maeneo ya Olosiva ifikapo Juni  2025 

10 

Kuendesha zoezi la usafishaji wa visima, kamera na 
kubadilisha pampu 10 maeneo ya Oltulelei, Iikiurei, 
Loruvani No 4, Old Sanawari, Kiranyi 1, Kata ya 
Loruvan, Sombetini, LongIdo, Ngusero na visima 
vya Misouri ifikapo Juni  2025 117 117 117 

11 

Ujenzi wa miundombinu ya maji 10.69km ya bomba 
kuu (3.5km kutoka chanzo cha Kolomonike mpaka 
kwenye tenki la Mashariki Mlimani - Monduli, 
kilomita 3.5 kutoka Kolomonike2 mpaka tanki la 
Lengine juu na kilomita 2.5 kutoka chanzo cha 
Olarash mpaka tanki la kijiji cha Olarash. Kilomita 
1.054 kutoka Ngaresero mpaka tanki la Dikdik, mita 
136 kutoka Nurangina mpaka tanki jipya la USA-
River) ifikapo Juni 2025  - 37 75 

12 

Ujenzi wa miundombinu ya maji kilomita 453.829 
kwa ukubwa wa inchi moja na nusu hadi 6  (kilomita 
200 maeneo ya Arusha, kilomita 30.561 maeneo ya 
Ngaramtoni, kilomita 73.268 maeneo ya Usa-River, 
kilomita 55 maeneo ya Longido, kilomita 95 maeneo 
ya Monduli) (wastani wa kilomita 90.7658 kwa kila 
mwaka) ifikapo Juni  2025  1,652 665 614 

13 

Ujenzi wa bomba kubwa la maji lenye urefu wa 
kilomita 30 kutoka kwenye tenki la Ngorubob 
mpaka Monduli ifikapo Juni 2024 - 478 - 

14 

Kujenga matanki ya maji na miundombinu ya 
kutibia maji. Matenki matatu maeneo ya Monduli, 
ujenzi wa tenki la maji lenye ujazo wa mita 500 
maeneo ya mashariki mlimani, ujenzi wa tenki lenye 
ujazo wa mita 500 Mlimani magharibi na ujenzi wa 
tenki la maji lenye ujazo mita 300 eneo la Lengine 
juu. Ujenzi wa tank la maji lenye ujazo wa mita 
1000 na 500 maeneo ya Nurangima 1000 na Sekei  
ifikapo Juni 2025 - 795 - 

15 
Kuunganisha wateja wapya 41,978 ( wateja 13,933 
kwa kila mwaka) ifikapo Juni 2025 1,539 1,539 1,539 

16 

Kufanya uchunguzi na usanifu kwa ajili ya ujenzi 
wa mtandao wa majitaka   katika eneo la Kisongo 
ifikapo Juni  2025 - - 103 

17 

Ununuzi wa ardhi kwa ajili ya kujenga 
miundombinu ya maji taka katika maeneo ya 
Monduli, Longido na Usa-River ( ekari moja kwa 
kila eneo) ifikapo Juni  2025 - - 900 

18 

Kufanya uchunguzi  na usanifu kwa ajili ya ujenzi 
wa mtandao wa maji taka katika maeneo ya 
Monduli, Longido na Usa-River ifikapo mwezi wa 
sita 2025 - - 158 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/25 

19 

Kujenga mtandao mpya wa maji taka wenye urefu 
wa kilomita 30 ( 10km kwa kila mwaka) ifikapo Juni  
2025 1,023 1,023 1,023 

20 

Ukarabati mfumo wa maji taka wenye urefu wa 
kilomita 100 ( ukubwa wa inchi 8 na 6 maeneo ya 
Unga Ltd, Daraja II na Mjini kati) kila mwaka 46 46 46 

21 

Kufanya utafiti wa majaribio juu ya mfumo wa 
kielotroniki kwenye miundombinu ya maji taka 
ifikapo Juni 2023 15 - - 

22 
Kufunga mfumo wa kidigitali wa kuongoza magri ya 
kubebea maji ( boza) ifikapo Juni 2024 - 4 - 

23 
Kujenga  chemba 17 za valvu na kubalisha chemba 
12 kila mwaka 10 11 11 

24 Kubadilisha mita 60,000 za wateja. 1,100 2,750 2,750 

25 

Kukarabati mabomba ya maji yaliyochakaa yenye 
urefu wa kilomita 160 katika maeneo ya Ngarenaro, 
Sakina, Engutoto, Daraja II, Lemara, Engosharaton, 
Sinoni, Unga Ltd, Osunyai na Sombetini. 605 1,816 2,421 

26 

Kuondoa mtando wa mabomba yaliyoingiliana 
yenye urefu wa kilomita 30  katika maeneo ya 
Ungalimited, Olmatejoo, Uswahilini, Baraa na 
Moshono kila mwaka. - 516 258 

27 

Kubadilisha mabomba ya kuwaunganisha wateja 
yenye kipenyo cha inchi 3/4  hadi 1 zenye urefu wa 
kilomita 70.14 kila mwaka (Arusha 54km, 6km 
Ngaramtoni, 2.14 Longido, 6km Monduli, 2km Usa-
River) ifikapo Juni , 2025 204 204 204 

28 

Kuanzisha na kusimamia uendeshaji wa kanda za 
mfumo wa maji (DMAs) katika jiji la Arusha kwa 
kufunga mita kubwa 5 kila mwaka - 10 6 

29 

Kuanzisha  mifumo ya kikanda ya  maji (DMAs) 
kwenye kanda ( 8 maeneo ya Monduli, 4 maeneo ya 
Longido, 13 Maeneo ya Ngaramton na 4 maeneo ya 
Usa River) ifikapo Juni  2023  9 - - 

30 
Kuanzisha mfumo wa usimamizi uhusiano wa 
wateja  ifikapo Juni  2023 12 7 7 

31 

Kufanya utafiti wa majaribio ( utoaji wa ankara wa 
papo kwa hapo) kwenye ofisi mbili za kanda ifikapo 
Juni 2024 - 4 - 

32 

Kufanya utafiti wa majaribio ya usomaji wa dira za 
kidigitali kwenye ofisi mbili za kanda ifikapo Juni 
2024 13 5 5 

33 

Kufanya utafit wa majaribio juu ya mfumo wa 
usimamizi wa usomaji wa dira za maji kidigitali 
katika ofisi mbili za kanda ifikapo Juni 2025  - 7 - 

34 
Kufunga mita 200 za malipo kabla ya kupata 
huduma ya maji kila mwaka 55 55 55 

35 
Ununuzi wa komputa 36 and vifaa vyake ( komputa 
12 kila mwaka ) kwenye ofisi za kanda ifikapo Juni  23 23 23 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/25 
2025 

36 

Ununuzi wa vichapishaji 9 na vifaa ( vichapishaji 3 
kwa kila mwaka) kwenye ofisi za kanda ifikapo Juni  
2025 8 8 8 

37 
Ununuzi wa samani za ofisi kwenye ofisi za kanda 
ifikapo Juni  2024 132 132 132 

38 

Kununua ardhi kwa ajili ya ujenzi wa ofisi za kanda 
maeneo ya Monduli na Usa-River( eka moja kwa 
kila eneo) ifikapo Julai  2023 298 - - 

39 

Kujenga nyumba za makazi ya ndaji na ofisi za  
kanda maeneo ya Ngaramtoni, Longido, Monduli na 
Usa-River ifikapo Juni 2025 229 1,409 1,409 

40 

Ununuzi wa pikipiki 15 na bajaji 15 kwa ajili ya 
ofisi za kanda ( 10 kwa mwaka wa kwanza na 20 
kwa mwaka unaofuata) ifikapo Juni 2024 64 150 - 

41 

Kuwezesha ununuzi wa zana za kiufundi za kufanyia 
kazi ( HDPE fusion machine 5, pampu za maji 
zinazobebeka 5 na kompresa  zinazobebeka 5) 
ifikapo Juni 2024 72 48 - 

42 
Kuwezesha ujenzi wa uwanja wa michezo na 
sehemu ya mazoezi (GYM) ifikapo Juni  2025 - 250 - 

43 
Kuanzisha mfumo wa usimamizi wa fedha wa 
serikali na uhasibu ifikapo Juni  2023 13 5 5 

44 

Kufunga mfumo wa serikali wa ofisi wa kietroniki 
(mtandao-serikali, ofisi ya kielotroniki, vifaa vya 
kimtandao kama WAN Router, IPBX, IP Phones ) 
ifikapo Juni 2023 76 5 5 

45 
Kufunga mfumo wa ukaguzi wa taarifa  ifikapo Juni  
2023 38 5 5 

46 
Kufunga mtandao wa komputa na kuunganisha 
mtandao katika ofisi za kanda ifikapo  Juni  2023 38 - - 

47 
Kuanzisha kituo cha taarifa cha AUWSA ifikapo 
Juni  2023 - 12 - 

48 

Kushirikiana na VITENS na washirika wengine ili 
kuboresha uendeshaji na ukuzaji uwezo wa AUWSA  
( kuboresha mfumbo CIS  na kuendeleza mfumo wa 
mgandamizo wa maji wa mtandao wa AUWSA, 
ubora wa maji, upotevu wa maji na uunganishaji wa 
maji kwa kaya  masikini) ifikapo Juni 2025 - 320 306 

49 
Kununua genereta mbili kwa ajili ya uendeshaji 
kwenye vituo cha kusukuma maji ifikapo Juni  2023 - 15 - 

50 
Kufunga na kusimamia mfumo wa usimamizi wa 
taarifa za rasilimali watu ifikapo Juni  2025 18 2 2 

51 
Ununuzi wa magari matatu (aina ya Station wigon) 
na basi moja la wafanyakazi ifikapo Juni  2025. 410 180 180 

52 
Ujenzi wa Mradi mpya wenye umbali wa 17.3 Km 
kutoka kisima cha Sinya mpaka Namanga   - - 8,192 

53 
Ujenzi wa miundombinu ya maji  umbali wa 
kilomita 49 ili kusogeza huduma ya maji maeneo ya - 1,600 - 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/25 
Mererani 

54 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita  29.20 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Mateves - 1,350 - 

55 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 54 ili kusogeza huduma ya maji mji wa 
Bondeni. - 2,509 - 

56 
Ujenzi wa miundombinu ya maji umbali wa kilomita 
110 ili kusogeza huduma ya maji maeneo ya Muriet.  - 5,100 - 

57 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 40.21 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Kiranyi 1,859 - - 

58 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 115 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Ngaramtoni juu - 5,300 - 

59 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 31.58 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Olmoti - 1,460 - 

60 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 32.44 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Olasiti - 1,502 - 

61 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 113.97 ili kusogeza huduma ya maji 
maeneo ya Moshono - 5,270 - 

62 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita  20.66 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Sanawari - 955 - 

63 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 31. 37 ili kusogeza huduma ya maji mji wa 
Bondeni. - - 1,450 

64 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 45.21 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Muriet - - 2,091 

65 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 38.93 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Kiranyi - - 1,800 

66 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 28. 33 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Ngaramtoni juu - - 1,310 

67 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 22.75 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Olmoti - - 1,052 

68 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 24.61 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Olasiti - - 1,138 

69 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 37.85 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Moshono - - 1,750 

70 Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa - - 799 



Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Arusha (Arusha Wssa) 
ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira 
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Na. Maelezo ya Miladi itakayofanyika 2022/23 2023/24 2024/25 
kilomita 17.29 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Sanawari 

71 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 20.07 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Mateves - - 928 

72 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 11.68 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Monduli - - 540 

73 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji umbali wa 
kilomita 10. 60 ili kusogeza huduma ya maji maeneo 
ya Usa-River - - 490 

74 

ujenzi wa miundombinu ya maji umbali wa kilomita 
22.04 kutoka Shangarai mpaka Moshono na tanki 
moja la maji - - 4,930 

  Jumla 10,008 39,420 41,154 
 

 
__________ 

 
JEDWALI LA TATU 

__________ 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 

___________ 
  

VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 

2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 13,993 13,993 13,993 

Maunganisho Mapya ya Majitaka % 3,200 3,200 3,200 

Kiwango cha Upotevu wa Maji % 34 28 25 

Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato   % 94 96 98 

 
 
Dodoma,     JAMES A. MWAINYEKULE 
  25 Aprili, 2023                         Mkurugenzi Mkuu 
 


