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TANGAZO LA SERIKALI NA. 340 la tarehe 5/5/2023 
 
 

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
 

(SURA YA 272) 
_______ 

 

AMRI 
_______ 

(Imetoleewa chini ya kifungu cha 29(d)) 
 

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MBEYA (MBEYA WSSA) YA 
KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA MWAKA, 2023 

Jina   1. Amri hii litajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji 
safi na Usafi wa Mazingira Mbeya (Mbeya WSSA) ya 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira 
ya Mwaka 2023. 

  
Marekebisho ya 
bei 

 2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Mbeya 
WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali la 
Kwanza. 

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti yafuatayo: 
 (a) mnamo au kabla ya tarehe 31 Machi 2023, Mbeya 

WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
masharti ya Amri hii; 

 (b) miezi mitatu baada ya kuchapishwa kwa Amri ya Bei 
katika Gazeti la Serikali, Mbeya WSSA itawasilisha 
ushahidi kwa EWURA kuwa imewajulisha wateja 
wake na kutoa elimu ya kutosha kwa wadau wake 
wakiwemo wateja, viongozi wa serikali, viongozi wa 
vyama vya siasa na  wawakilishi wa taasisi za dini 
kuhusu Amri ya Bei; 

 
 

(c) Mbeya WSSA itatekeleza matakwa ya udhibiti kwa 
kuwasilisha tozo zilizokusanywa kwa wakati; 

 (d) Mbeya WSSA, itatekeleza miradi kama ilivyoainishwa 
katika Jedwali la Pili kwa kutumia mapato yatokanayo 
na bei zilizoidhinishwa; 

 (e) Mbeya WSSA itafanya uhakiki wa kina wa mtandao 
wa maji taka ili kutathmini hali ya miundombinu na 
kuwasilisha mpango wa ukarabati ndani ya miezi 
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MAJEDWALI 
                                                                          _________ 

 
 

________ 
JEDWALI LA KWANZA 

_______ 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

_________ 
 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA  
 

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 

Kundi la Wateja 
Matumizi(

m3) 

Bei ya Sasa  Bei Zilizoidhinishwa 
2021/22  2022/23 2023/24 2024/25 

Sh./m3 
Sh./20
L 

Sh./m3 
Sh./20
L 

Sh./m3 
Sh./20L 

Sh./m3 
Sh./20L 

Majumbani 
0-10 1,100 22 

1,250 
25 

1,400 
28 

1,560 
31.2 

>10-20 1,100 22 
>20 1,300 26 

Taasisi 
0-30 1,500 30 

1,720 
34.4 

2,000 
40 

2,130 
46.2 

>30 1,700 34 

Biashara 
0-30 1,500 30 

1,750 
35 

1,820 
36.4 

2,130 
46.2 

>30 1,700 34 

Viwanda 
0-50 1,700 34 

1,950 
39 

2,100 
42 

2,400 
48 

>50 1,900 38 
Magati  1,000 20 1,000 20 1,250 25 1,500 30 
Boza  2,700 54 2,700 54 2,700 54 2,700 54 
 
 

miwili baada ya kuchapishwa kwa Amri hii;  
 (f) Mbeya WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama 

vilivyoanishwa katika Jedwali la Tatu; 
 (g) Mbeya WSSA, kila mwaka kama sehemu ya taarifa 

yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya 
utekelezaji wa masharti yaliyopo katika Amri ya Bei ; 
na 

 (h) Mbeya WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa 
zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya 
EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika 
kufanya tathmini ya utendaji wa Mbeya WSSA 
ikilinganishwa na mamlaka nyingine za maji safi na 
usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake. 

  
Kufutwa kwa 
Amri 
 T.S. Na. 807 
 la 2018 
 
 

 4. uta Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira (Mbeya  WSSA) ya Bei za Huduma za Maji Safi na 
Usafi wa Mazingira Mbeya ya mwaka 2018 inafutwa. 
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Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho) 

Kundi la Wateja Ada ya Sasa Ada Iliyoidhinishwa 
2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 

Majumbani Asilimia 20 ya Gharama za 
Maunganisho kama 

ilivyoainishwa kwenye kanuni ya 
26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 

2019 

26,000 26,000 26,000 

Taasisi 26,000 26,000 26,000 

Biashara 26,000 26,000 26,000 

Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
 
 

Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji (Shilingi kwa Marejesho) 
Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2024/25 
Majumbani 20,000 20,000 20,000 20,000 

Taasisi 30,000 30,000 30,000 30,000 

Biashara 30,000 30,000 35,000 35,000 

Viwanda 40,000 40,000 45,000 50,000 

 
 

Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Huduma ya Majitaka (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 
Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 
Majumbani 385 400 450 500 
Taasisi 500 530 590 650 
Biashara 575 600 670 740 
Viwanda 700 740 830 920 
 
Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Huduma ya Majitaka kwa Wateja Wasio na Huduma ya Maji (Shilingi kwa 

Mwezi) 
Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Zilizoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 

Majumbani 20,000  21,000   22,500   23,000  
Taasisi 24,000  25,000   28,300   31,400  
Biashara 36,000  37,800   42,400   47,000  

Viwanda 36,000  37,800   42,400   45,000  
 

Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kumwaga Majitaka kwenye Mabwawa ya Mbeya WSSA (Shilingi  Kwa 
Tripu) 

Kundi la Wateja  Tozo ya Sasa Tozo Iliyoidhinishwa 

2021/22 2022/23 2023/24 2021/22 
Magari Yote 50,000 17,000 17,000 17,000 
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_______ 
JEDWALI LA PILI 

________ 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(d) ) 

________ 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

  MAELEZO YA SHUGHULI 
KIASI (SHILINGI MILIONI) 

2022/23 2023/24 2024/25 
Kujenga ofisi ya kanda na nyumba za wasimamizi wa mitambo 
na walinzi 

235 133 145 

Kununua samani za ofisi 69 15 10 
Kukarabati matekeo 7 ya maji na kujenga upya mengine matano  55 100 80 
Kufanya ukarabati mkubwa kwenye machujio ya maji 11 220 5,000 20,000 
Kununua mabomba na viungio kwa ajili ya ukarabati  wa 
kilometa 6 za mambomba maeneo ya Imeta, Iziwa, Iduda na 
Ivumwe 

100 110 115 

Kufanya ukarabati mkubwa wa Matangi matatu ya Imeta, Iganzo 
na Majengo 

10 10 10 

Kununua mabomba na viungio kwa ajili ya ukarabati wa 
kilometa 30 za mabomba maeneo ya Mabatini, Itende, Majengo, 
Foresti ya Zamani, Simike, Soko Matola , Iyela na Nzovwe 

500 550 600 

Kufanya ukarabati mkubwa wa kilometa 7.6 za mabomba ya 
majitaka maeneo ya Matola, Ghana, Uhindini, Ilolo, Mabatini na 
Sinde na chemba 31. 

400 400 400 

Kununua kompyuta 12 na printa 5  30 35 40 

Kununua mfumo wa kompyuta kwa ajili ya mamlaka  25 30 35 

Kununua vifaa vya ofisi  15 15 15 
Kununua samani mpya za ofisi kwa ajili ya kubadili zilipo (meza 
12, viti 20 na shelfu 7) 

15 15 15 

Kukarabati magari matatu 40 45 45 
Kukarabati ofisi ya manunuzi na jengo la wateja, na kujenga 
jengo la wasimamizi wa pampu Nsalaga 

40 35 35 

Kununua na kufunga dira za maji 933 980 1023 
Kununua vifaa kwa ajili ya kuchakata data (Purchase Data 
processing equipment) 

219 113 118 

Kununua magari na pikipiki mpya 465 236 248 
JUMLA     3,371.00  7,822.00   22,934.00  
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_______ 

JEDWALI LA TATU 
_______ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 
________ 

 
VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio 
Lengo la Utendaji 

2022/23 2023/24 2024/25 

Maunganisho Mapya ya Majisafi No. 5,000 5,000 5,000 

Upotevu wa Maji % 28 25 20 

Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato   % 97 98 98 

 
 

Dodoma,       JAMES A. MWAINYEKULE 
  25 Aprili, 2023                Mkurugenzi Mkuu 


