

TANGAZO LA SERIKALI NA. 341 la tarehe 5/5/2023

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,

(SURA YA 272)

**AMRI**

*(Imetolewa chini ya kifungu cha 29(d))*

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MPWAPWA  
(MPWAPWA WSSA) YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA  
USAFI WA MAZINGIRA YA MWAKA, 2023

- Jina
1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa WSSA) ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya Mwaka 2023.
- Marekebisho ya bei
2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Mpwapwa WSSA zinarekebishwa kama zilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza.
- Masharti
3. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:
- (a) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023, Mpwapwa WSSA itawasilisha uthibitisho kwa EWURA kwamba imewajulisha wateja wake juu ya Amri hii yabei mpya za huduma ya maji na imetoa elimu kwa wateja wake ikiwemo serikali, wanasiasa na wawakilishi wa taasisi za dini juu ya utekelezaji wa Amri ya Bei mpya;
  - (b) mnamo au kabla ya tarehe 30 Juni 2023 MpwapwaWSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;
  - (c) MpwapwaWSSA itahakikisah kuwa inafikisha huduma ya maji katika mradi mpya wa makazi wa

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa Wssa) ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*  
*Tangazo la Serikali Na. 341 (Linaendelea)*

Sura ya 414  
T. S Na.  
420 la mwaka  
2021

- viwanja 1000 uliopo eneo la Chiemnye kabla ya tarehe 30 Juni 2023;
- (d) Mnamo au kabla ya 30 Juni, 2023 Mpwapwa WSSA, iandae na kuwasilisha EWURA mpango wa kuwafikia wateja wake kwa lengo la kutoa elimu juu ya huduma za maji;
  - (e) MpwapwaWSSA ihakikishe kuwa inazingatia matakwa ya kifungu cha 43 cha sheria ya EWURA na Kanuni Na. 5 ya Kanuni za EWURA (Utaratibu wa Kukusanya Ada na Tozo) za kukusanya tozo ya udhibiti na kuiwasilisha EWURA;
  - (f) Mpwapwa WSSA kwa kutumia mapato yatoakanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoiinishwa katika Jedwali la Pili;
  - (g) MpwapwaWSSA itahakikisha inafikia viashiria vya kiutendaji vilivyoainishwa katika Jedwali la Tatu;
  - (h) Mpwapwa WSSA kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoainishwa katika Jedwali la Nne;
  - (i) Mpwapwa WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mpwapwa WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine za maji safi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake. EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Mpwapwa WSSA katika maombi ya marekebisho ya Bei ya siku zijazo.

Kufutwa kwa  
Amri ya Bei TS.  
Na. 798  
la mwaka 2018.

4. Amri hii inafuta Amri ya Bei ya mwaka 2018.

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa Wssa) ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tangazo la Serikali Na. 341 (Linaendelea)*

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa

Customer Category		Bei za sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
			2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	Shilingi/m <sup>3</sup>	660	1,430	1,450	1,510
	Shilingi/lita 20	13.2	28.6	29	30.2
Taasisi	Shilingi/m <sup>3</sup>	1,435	1,825	1,925	1,925
	Shilingi/lita 20	28.7	36.5	38.5	38.5
Biashara	Shilingi/m <sup>3</sup>	1,600	1,825	1,925	1,925
	Shilingi/lita 20	32	36.5	38.5	38.5
Viwanda	Shilingi/m <sup>3</sup>	1,090	1,730	1,760	1,830
	Shilingi/lita 20	21.8	34.6	35.2	36.6
Magati	Shilingi/m <sup>3</sup>	1,000	1,250	1,250	1,250
	Shilingi/lita 20	20	25	25	25
Wastani		660	1,448	1,472	1,526

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	Asilimia 20 ya gharama za maunganisho na nguvu kazi kama ilivyobainishwa katika kufungu cha 7(f) Kanuni za Maji za mwaka 2019.	15,000		
Taasisi		15,000		
Biashara		15,000		
Viwanda		15,000		

Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	20,000	15,000		
Taasisi	25,000	15,000		

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa Wssa) ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

*Tangazo la Serikali Na. 341 (Linaendelea)*

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Biashara	25,000		15,000	
Viwanda	25,000		15,000	

JEDWALI LA PILI

*(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f))*

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA (Shilingi)

Na	Maelezo	2022/2023	2023/2024	2024/2025
.	Utunzaji wa vyanzo vya maji huko Mayawile - ujenzi wa uzio	35,000,000	-	-
	Ujenzi wa gabion (Ukingo) mita 224 kwa Kikombo pandembili za mto – Kikombo upande 1	-	65,000,000	90,000,000
	Ujenzi wa gabion (Ukingo) mita 224 kwa Kikombo pandembili za mto – Kikombo upande 2	-	65,000,000	40,000,000
	Kuweka upya nyaya za umeme kwenye kituo cha Mji Mpya 1	-	6,500,000	-
	Kuweka upya nyaya za umeme kwenye Mji Mpya 3	-	6,500,000	-
	Ununuzi wa ardhi kwa ajili ya kumwaga majitaka	20,000,000	30,000,000	
	Utafiti wa upembuzi yakinifu na muundo wa mtambo wa maji taka	40,000,000	-	-
	Ujenzi wa tanki eneo la Ndenje 200m <sup>3</sup>		100,000,000	100,000,000
	Kununua mita za maji 617 za ¾” za daraja C kwa ajili ya kubadilisha (mita 5 mwaka 2022/23, mita 10 mwaka 2023/24 na mita 10 mwaka 2024/25)	20,134,400	36,775,482	18,102,436
	Kununua na kufunga mita mpya za maji 2000 za ¾” za daraja C kwa viunganishi vipya (mita 200 mwaka 2022/23, mita 1000 mwaka 2023/24 na mita 800 mwaka 2024/25)	25,168,000	130,873,600	108,886,835
	Kununua na kubadilisha mita 50 za maji za inchi 1 daraja C (mita 15 mwaka 2022/23, mita 15 mwaka 2023/24 na mita 20 mwaka 2024/25)	2,340,000	2,433,600	2,193,485

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa Wssa) ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

*Tangazo la Serikali Na. 341 (Linaendelea)*

Na	Maelezo	2022/2023	2023/2024	2024/2025
	Kununua na kufunga mita mpya za maji 25 za 1” za daraja C kwa viunganishi vipya (mita 5 mwaka 2022/23, mita 10 mwaka 2023/24 na mita 10 mwaka 2024/25)	780,000	1,622,400	1,687,296
	Kununua mita mbili (2) za maji kwa wingi inchi 3 mwaka 2022/23	700,000	-	-
	Kununua mita mbili (2) za maji kwa wingi za inchi 4 mwaka 2022/23	900,000	-	-
	Kununua mita mbili (2) za maji kwa wingi inchi 6 mwaka 2022/23	1,600,000	-	-
	Kununua pampu yanyongeza ya ugavi ya 22kw, kichwa =80	35,000,000	-	-
	Kununua jenereta kwa pampu ya nyongeza ya Ving’awe ya 22kva	-	-	25,000,000
	Kununua jenereta kwa matumizi ya ofisi ya 5kva	3,000,000	-	-
	Kununua Projector kwa madhumuni ya mikutano, mafunzo na shughulinyingine (HD Wi-Fi projector Philips Neo Pix Easy 2 projector)	-	1,800,000	-
	Kununua kompyuta mpakato 5 mpya	-	-	26,000,000
	Kununua kompyuta mpya tano (5) za mezani	-	7,500,000	
	Kununua na Kubadilisha kompyuta za Eneo-kazi	-	3,000,000	-
	Kununua na kubadilisha Laptop (FM)	3,000,000	-	-
	Kununua na kubadilisha Laptop (CM&MD)	6,000,000	-	-
	Kununua na kubadilisha Printer	3,000,000	-	-
	Kununua na kubadilisha Kifuatiliaji cha Kompyuta	1,500,000	-	-
	Kununua na kubadilisha UPS	2,400,000	-	-
	Kununua na kubadilisha Vifaa vya Kompyuta	10,500,000	-	-
	Kununua na kubadilisha picha moja na Pickup Hilux Bombadier	-	-	135,000,000
	Kununua na kubadilisha pikipiki moja	9,000,000	-	-
	Kununua na kubadilisha pikipiki ya magurudumu matatu	-	10,000,000	-
	Kununua na kubadilisha baiskeli mbili	-	-	200,000
	Kubadilisha bomba za urefu wa mita 600 za njia kuu za upitishaji zilizochelewa	12,000,000	12,480,000	-
	Kubadilisha mota (motor) na pampu yenye uwezo wa juu zaidi katika	-	52,000,000	-

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa Wssa) ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

*Tangazo la Serikali Na. 341 (Linaendelea)*

Na .	Maelezo	2022/2023	2023/2024	2024/2025
	Kituo cha Kusukuma cha Kikombo1			
	Kubadilisha motor katika Kituo cha Kusukuma cha Kikombo2	-	8,000,000	-
	Kubadilisha mota (motor) kwenye Kituo cha Kusukuma maji cha Mji Mpya1	5,000,000	-	-
	Kubadilisha mota (motor) katika Kituo cha Kusukuma maji cha Mji Mpya2	5,000,000	-	-
	Kunua na kubadilisha viti vya ofisi (viti 10 kila mwaka)	2,700,000	2,808,000	2,920,320
	Kununua na kubadilisha meza za ofisi (meza 5 mwaka 2022/23, majedwali 3 mwaka 2023/24 na majedwali 3 mwaka 2024/25)	3,000,000	1,872,000	1,946,880
	Kununua na kubadilisha viti vya spring 2 kila mwaka	100,000	104,000	108,160
	Kununua samani mpya za ofisi: meza 6 za ofisi, meza tatu (3) za mikutano na viti 16	15,000,000	-	-
	<b>TOTAL</b>	<b>262,822,400</b>	<b>544,269,082</b>	<b>652,045,412</b>

JEDWALI LA TATU

*(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(g))*

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kizi o	Lengo la Utendaji		
		2022/2 3	2023/2 4	2024/2 5
Upotevu wa Maji	%	30	28	25
Maunganisho Mapya	Na.	200	1000	800
Ufanisi wa Ukusanyaji wa Mapato (bila malimbikizo)	%	80	85	95
Kiasi cha watu kilichofikwa na Huduma	%	85%	90%	95%
Kiasi cha watu wanaohudumiwa moja kwa moja	%	72%	75%	85%

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mpwapwa (Mpwapwa Wssa) ya Kurekebisha bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tangazo la Serikali Na. 341 (Linaendelea)*

JEDWALI LA NNE

*(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(h))*

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (Shilingi Milioni)

Maelezo	2022/23	2023/24	2024/25
Gharama za Uzalishaji	263.60	375.89	418.33
Gharama za Usambazaji	17.90	21.02	21.67
Gharama za Matengenezo	186.72	171.86	167.03
Gharama za Kiutumishi	240.08	597.74	683.96
Gharama za Kiutawala	242.79	313.45	337.24
Gharama za Matangazo	5.00	5.00	5.00
Gharama za Matukio na uchangiaji	12.70	12.70	12.70
Gharama za Fedha	-	-	-
Jumla ya Matumizi ya Kawaida	968.80	1,497.67	1,645.94
Gharama za Uchakavu	120.67	272.47	240.47
Uwekezaji Mdogo	142.15	271.80	411.57
Jumla ya Mapato	1,231.62	2,041.94	2,297.99
Ondoa: Mapato ya Maunganisho mapya	5.20	26.00	20.80
Ondoa: Mapato ya kurejeshewa huduma	1.80	1.88	2.25
Ondoa: Mapato ya kuuza mabomba ya maunganisho mapya	16.62	19.74	20.39
RR from Water Sales	1,207.99	1,994.32	2,254.55

Dodoma,  
....., 2023

JAMES A. MWAINYEKULE  
*Mkurugenzi Mkuu*