

TANGAZO LA SERIKALI NA. 798 la tarehe 10/11/ 2023

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,

(SURA YA 272)

AMRI

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu cha 29 (d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA LINDI
(LINDI WSSA), YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA YA MWAKA, 2023

Jina 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi WSSA), ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya Mwaka 2023.

Marekebisho ya bei 2. Bei za Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi zinarekebisha kama zilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza.

Masharti 3. Bei zilizoidhinishwa zitakuwa na masharti yafuatayo:

(a) kabla ya kutoa bili ya kwanza yenye bei na ada mpya zilizoidhinishwa, Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi itawasilisha ushaidi EWURA wa kuwa imewajulisha wateja wake kuhusu Amri hii na pia imetoa elimu kwa wadau wake ikiwemo wateja, viongozi wa serikali, viongozi wa kisiasa, na wawakilishi wa taasisi za dini juu ya utekelezaji wa Amri ya bei mpya;

(b) ifikapo tarehe 30 Disemba, 2023 au kabla, Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;

- (c) Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi, kwa kutumia mapato yatoakanayo na bei zilizoaidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili;
- (d) ifikapo tarehe 30 Juni 2024 au kabla, Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi itahakikisha kuwa inafikisha huduma ya maji karibu na taasisi za umma ikijumuisha vituo vya afya, zahanati na shule ili kutoa urahisi kwa taasisi hizo kuunganishwa na huduma za maji;
- (e) ifikapo ya tarehe 30 Juni, 2025 au kabla, Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi itahakikisha inatoa huduma ya maji kwa wakazi wote waishio pembezoni mwa vyanzo vya maji;
- (f) Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi itaandaa na kutekeleza mpango wa kutoa elimu kwa wateja wake na kuwasilisha EWURA taarifa ya utekelezaji wa mpango huo kila mwaka;
- (g) Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi, itahakikisha inafikia viashiria vya utendaji vilivyoainishwa kwenye Jedwali la Tatu;
- (h) Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri hii na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne;
- (i) Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa mahitaji ya EWURA, ambazo zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi ikilinganishwa na mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake; na
- (j) kuhakikisha kunakuwepo na huduma endelevu ya maji hususani kipindi cha kiangazi, Mafinga WSSA inapaswa kuandaa na kutekeleza mpango wa kuvuna maji ya mvua.

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi Wssa), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

Tangazo la Serikali Na. 798 (Linaendelea)

Kufuta
TS Na.
121 la Mwaka
2019
TS Na.
60 la Mwaka
2022

4. Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi WSSA), (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2019 na Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi WSSA), ya uondoshwaji na umwagaji wa majitaka (Amri ya Muda) zimefutwa.

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa

Kundi la Wateja	Matumizi (m3)	Kipimo	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
			2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	0-5	Sh./m3	1,600	2,146	2,191	2,229
	>5-6	Sh./m3	1,700			
	>10	Sh./m3	1,800			
Taasisi		Sh./m3	2,100	2,575	2,629	2,675
Biashara		Sh./m3	2,200	2,698	2,754	2,802
Viwanda		Sh./m3	2,200	2,698	2,754	2,802
Magati		Sh./m3	1,500	2,000	2,000	2,000
Wateja wa Jumla		Sh./m3	2,300	2,820	2,879	2,930
Wastani		Sh./m3	1,797	2,203	2,249	2,289

1(b): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho kama	26,000		
Taasisi				

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi Wssa), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
Tangazo la Serikali Na. 798 (Linaendelea)*

Biashara	Iliyoelekezwa kwenye Kanuni ya 26 ya Kanuni za Maji za Mwaka 2019	
Viwanda		

1(c): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshwa Huduma ya Maji

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	10,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	40,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	40,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	40,000	15,000	15,000	15,000

1(d): Bei Zilizoidhinishwa za Uondoshwaji Majitaka (Shilingi/Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Ada za Sasa	Ada Zilizopendekezwa	Ada Zinazopendekezwa
	2022/23	2023/24 – 2025/26	2023/24 – 2025/26
Majumbani	30,000	30,000	30,000
Taasisi	30,000	30,000	30,000
Biashara	30,000	30,000	30,000
Viwanda	32,000	32,000	32,000

1 (e): Bei Zilizoidhinishwa za Kumwaga Majitaka (Shilingi/Tripu)

Aina ya Mteja	Tozo za Sasa	Tozo Zilizopendekezwa	Tozo Zinazopendekezwa
	2022/23	2023/24-2025/26	2023/24 – 2025/26
Gari aina zote	9,000	9,000	9,000

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi Wssa), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
Tangazo la Serikali Na. 798 (Linaendelea)*

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(c))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Maelezo ya Mradi	Gharama (Shilingi)		
	2023/24	2024/25	2025/26
Kununua na kufunga dira za maji 6,000 kwa wateja wapya	200,000,000	200,000,000	200,000,000
Kununua na kubadilisha dira za maji 4,191	281,100,000	105,000,000	33,000,000
Kununua Dira 300 za Malipo ya Kabla kwa ajili ya wateja wa Taasisi na Majumbani	22,800,000	33,900,000	33,300,000
Kununua vali 138 za milimita 200 kwa ajili ya maeneo 12	25,300,000	28,000,000	28,000,000
Kununua dira za maji kubwa 100	25,000,000	12,500,000	12,500,000
Kukarabati jengo la pampu la Liwayawaya		25,000,000	25,000,000
Kununua pampu mbili kwa ajili ya kituo cha Liwayawaya		50,000,000	50,000,000
Kununua kompyuta za mezani 12 na komputa mpakato 8	31,152,000	6,372,000	18,172,000
Kununua pikipiki 10	10,400,000	10,400,000	5,400,000
Kununua gari moja			178,000,000
Kujenga maabara ndogo ya maji		90,000,000	
Kununua simu za kiganjani kwa ajili ya matumizi ya ofisi	900,000	2,800,000	1,400,000
Kuongeza mtandao wa maji kwa kilometa 3 eneo na Ngongo	88,997,513		
Kutanua mtandao wa maji kwa kilometa 7.9 eneo la Kikwetu		230,363,625	
Kutanua mtandao wa maji kwa kilometa 5.3 eneo la Mradi wa Gesi Asilia			287,692,950
JUMLA	685,649,513	794,335,625	872,464,950

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi Wssa), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

Tangazo la Serikali Na. 798 (Linaendelea)

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(g))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kizio	Lengo la Utendaji		
		2023/24	2024/25	2025/26
Idadi ya Watu Iliyofikiwa na Huduma ya Maji	%	80	90	98
Idadi ya Wateja Wapya	Na.	2,000	2,000	1,000
Uzalishaji wa Maji	M3	1,524,240	1,576,800	1,646,880
Kiwango cha Upotevu wa Maji	%	25	20	20
Ufungaji wa Dira Maji	%	100	100	100
Ufanisi wa Ukusanyaji wa Mapato	%	95	97	99

JEDWALI LA NNE

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(h))

MAHITAJI WA FEDHA YALIYOIDHINISHWA

Maelezo	Kiasi (Shilingi Milioni)		
	2023/24	2024/25	2025/26
Gharaza za Uzalishaji wa Maji	743.30	771.29	808.20
Gharama za Usambazaji wa Maji	5.00	5.25	5.51
Gharama za Huduma ya Majitaka	6.49	6.73	7.07
Gharama za Matengenezo	184.26	199.00	214.92
Gharama za Wafanyakazi	725.19	884.73	909.07
Gharama za Utawala	242.85	255.64	264.81
Gharama za Matangazo ya Biashara	5.90	6.16	6.43
Kugharamia Matukio na Misaada	5.31	5.53	5.77
Tozo za Benki	5.41	5.77	6.13
Jumla ya Gharama za Uendeshaji na Matengenezo	1,923.72	2,140.10	2,227.92
Uchakavu wa Miundombinu	684.70	694.67	721.94
Uwekezaji	-	100.00	150.00
Jumla ya Mahitaji ya Fedha	2,608.42	2,934.77	3,099.86

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (Lindi Wssa), ya
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

Tangazo la Serikali Na. 798 (Linaendelea)

Ada za Maunganisho Mapya	52.00	52.00	26.00
Ada za Kurejesha Huduma kwa Waliokatiwa	5.00	5.00	5.00
Tozo za Huduma ya Majitaka	15.00	15.00	15.00
Mapato Mengine	17.49	25.36	38.03
Mahitaji ya Fedha Kutoka Kwenye Mauzo ya Maji	2,518.93	2,837.41	3,015.83

Dodoma,
.....,2023

JAMES A. MWAINYEKULE
Mkurugenzi Mkuu